स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंड
स्मॉल कॅप इक्विटी म्युच्युअल फंड मार्केट कॅपिटलायझेशनच्या बाबतीत 250 पेक्षा कमी रँक असलेल्या कंपन्यांमध्ये इन्व्हेस्ट करतात. 2018 पासून, या इंडेक्समधील सर्व स्टॉक त्यांच्या मार्केट कॅपिटलायझेशन नुसार. स्मॉल-कॅप फंडला त्यांच्या कॉर्पसच्या किमान 65% स्मॉल कॅप स्टॉकमध्ये इन्व्हेस्ट करावे लागेल.
ते 5000 कोटी रुपयांपेक्षा कमी मार्केट कॅपिटलायझेशन असलेल्या लहान महसूल कंपन्यांमध्ये इन्व्हेस्ट करतात. फंड अस्थिर आहेत, परंतु लहान महसूल कंपन्यांकडे दीर्घकालीन वाढीची शक्यता जास्त असते. तुम्हाला लक्षात ठेवावे लागेल की या कंपन्या सामान्यपणे वैविध्यपूर्ण नाहीत आणि ते एकाच व्यवसायावर लक्ष केंद्रित करतात.
स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंडची यादी
| फंडचे नाव | फंड साईझ (कोटी) | 3Y रिटर्न | 5Y रिटर्न | |
|---|---|---|---|---|
| 3,603 | 22.68% | 17.13% | |
| 34,176 | 22.34% | 17.99% | |
| 15,744 | 20.69% | 18.12% | |
| 3,307 | 20.60% | 18.75% | |
| 5,468 | 18.28% | 0.00% | |
| 832 | 16.90% | 16.25% | |
| 35,557 | 16.74% | 17.84% | |
| 2,667 | 16.37% | 16.39% | |
| 21,659 | 16.29% | 16.37% | |
| 1,794 | 15.08% | 11.46% |
| फंडचे नाव | 1Y रिटर्न | रेटिंग | फंड साईझ (कोटी) |
|---|---|---|---|
| 18.41% फंड साईझ (कोटी) - 3,603 | ||
| 9.48% फंड साईझ (कोटी) - 34,176 | ||
| 11.37% फंड साईझ (कोटी) - 15,744 | ||
| 28.07% फंड साईझ (कोटी) - 3,307 | ||
| 13.30% फंड साईझ (कोटी) - 5,468 | ||
| 14.15% फंड साईझ (कोटी) - 832 | ||
| 12.17% फंड साईझ (कोटी) - 35,557 | ||
| 20.76% फंड साईझ (कोटी) - 2,667 | ||
| 17.76% फंड साईझ (कोटी) - 21,659 | ||
| 10.21% फंड साईझ (कोटी) - 1,794 |
स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंडमध्ये इन्व्हेस्ट का करावी?
जर तुम्हाला तुमचे होल्डिंग्स विविधता आणायचे असेल, अधिक रिस्क घ्यायचे असेल आणि लाँग-टर्म फायनान्शियल क्षमता पाहायची असेल तर स्मॉल-कॅप म्युच्युअल फंड तुमच्यासाठी योग्य पर्याय असू शकतात. इन्व्हेस्टमेंट करण्यापूर्वी तुमच्या फायनान्शियल सल्लागाराचा सल्ला घ्या आणि तुमची रिस्क सहनशीलता, फंडची इन्व्हेस्टमेंट स्ट्रॅटेजी आणि ऐतिहासिक आकडेवारीचा काळजीपूर्वक विचार करा.
- 1. महत्त्वाची वाढ क्षमता: विस्तार आणि विविधतेसाठी आशाजनक संभाव्यता असलेल्या कंपन्यांच्या विकासासाठी निधी.
- 2. अंडरवॅल्यूड ॲसेट्स: लहान बिझनेसचा विस्तार होत असताना, कमी खर्चात त्यामध्ये इन्व्हेस्टमेंट केल्याने अंडरवॅल्यूएशनमुळे दीर्घकालीन नफा होऊ शकतो.
- 3. विलीनीकरण आणि अधिग्रहण (एम&ए): जेव्हा लघु व्यवसाय मोठ्या व्यवसायांसह एकत्रित होतात, तेव्हा त्यांना उपस्थित असलेल्या मोठ्या एम&ए संधींचा लाभ होऊ शकतो.
