रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO
रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO तपशील
-
उघडण्याची तारीख
14 ऑक्टोबर 2026
-
बंद तारीख
16 ऑक्टोबर 2026
- IPO प्राईस रेंज
₹105 ते ₹112
- IPO साईझ
₹ 116.05 कोटी
Ravita इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO साठी प्री-अप्लाय करा
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* मान्य करता
रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO टाइमलाईन
अंतिम अपडेट: 13 ऑक्टोबर 2026 12:52 PM पर्यंत 5paisa
रवीता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस लिमिटेड ही अभियांत्रिकी, खरेदी, इंस्टॉलेशन आणि कमिशनिंग (ईपीआयसी) आणि ऑपरेशन्स आणि मेंटेनन्स (ओअँडएम) सेवांमध्ये विशेषज्ञता असलेली एक अभियांत्रिकी उपाय कंपनी आहे. त्याच्या मुख्य ऑपरेशन्समध्ये हीटिंग, व्हेंटिलेशन आणि एअर कंडिशनिंग (एचव्हीएसी), सेंट्रल एअर-कंडिशनिंग सिस्टीम, चिलर्स, तापमान-नियंत्रण उपकरणे आणि संबंधित इलेक्ट्रोमेकॅनिकल पायाभूत सुविधा यांचा समावेश होतो.
कंपनी ऑनशोर आणि ऑफशोर अभियांत्रिकी प्रकल्प हाती घेते, औद्योगिक सुविधा, व्यावसायिक आस्थापने आणि डाटा सेंटर सेवा करते. त्यांच्या सेवांमध्ये उपकरण खरेदी, इंस्टॉलेशन, टेस्टिंग, कमिशनिंग, मेंटेनन्स आणि तांत्रिक सहाय्य समाविष्ट आहे. Ravita संपूर्ण भारतातील अनेक ठिकाणांच्या ऑपरेशन्ससह स्पर्धात्मक निविदा आणि थेट प्रोजेक्ट पुरस्कारांद्वारे करार सुरक्षित करते.
डाटा सेंटर पायाभूत सुविधा अतिरिक्त बिझनेस क्षेत्र म्हणून उदयास आली आहे, कंपनी कूलिंग-सिस्टीम मेंटेनन्स आणि चिलर्स, एचव्हीएसी इंस्टॉलेशन आणि मेकॅनिकल युटिलिटीजसह अभियांत्रिकी प्रकल्प हाती घेते. 30 जून 2026 पर्यंत, त्याचे थकित ऑर्डर बुक अंदाजे ₹491.12 कोटी होते, ज्यामध्ये त्यांच्या इंजिनीअरिंग आणि मेंटेनन्स ऑपरेशन्समध्ये प्रकल्पांचा समावेश होतो.
स्थापित: 2007
मॅनेजिंग डायरेक्टर आणि चीफ एक्झिक्युटिव्ह ऑफिसर: सुनीलदत्त नारायण गोस्वामी
रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस उद्दिष्टे
कंपनीने खालील उद्देशांसाठी नवीन इश्यूमधून मिळालेली निव्वळ उत्पन्न वापरण्याचा प्रस्ताव दिला आहे:
1. कंपनीच्या दीर्घकालीन वर्किंग कॅपिटल आवश्यकता पूर्ण करणे.
2. काही अवजड उपकरणांच्या खरेदीसाठी भांडवली खर्चासाठी निधी देणे.
3. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश.
4. समस्या संबंधित खर्च पूर्ण करणे.
कंपनीने दीर्घकालीन खेळत्या भांडवली आवश्यकतांसाठी अंदाजे ₹70.00 कोटी आणि अवजड उपकरणे खरेदी करण्यासाठी ₹25.53 कोटी देण्याचा प्रस्ताव ठेवला आहे. उर्वरित निव्वळ उत्पन्न लागू मर्यादेच्या अधीन जनरल कॉर्पोरेट उद्देशांसाठी वाटप केले जाईल.
रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO साईझ
| प्रकार | साईझ |
|---|---|
| एकूण IPO साईझ | ₹ 116.05 कोटी |
| विक्रीसाठी ऑफर | – |
| नवीन समस्या | ₹ 116.05 कोटी |
रविता इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO लॉट साईझ
| ॲप्लिकेशन | लॉट्स | शेअर्स | रक्कम (₹) |
|---|---|---|---|
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (किमान) | 2 | 2400 | 252000 |
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (कमाल) | 2 | 2400 | 268800 |
| एचएनआय (किमान) | 3 | 3600 | 378000 |
| S-HNI (कमाल) | 7 | 8400 | 940800 |
| बी-एचएनआय (किमान) | 8 | 9600 | 1008000 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| महसूल | 13.49 | 108.61 | 277.63 |
| EBITDA | 2.86 | 15.65 | 40.05 |
| पॅट | 1.51 | 11.83 | 28.04 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| एकूण मालमत्ता | 9.08 | 58.24 | 162.97 |
| शेअर कॅपिटल | 0.10 | 0.10 | 13.66 |
| एकूण दायित्व | 5.77 | 43.11 | 63.41 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| ऑपरेटिंग उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | 0.17 | -8.94 | -46.85 |
| गुंतवणूक उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | 0.03 | -10.03 | -0.40 |
| फायनान्सिंग उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | -3.26 | 19.24 | 51.77 |
| कॅश आणि कॅश समतुल्यांमध्ये निव्वळ वाढ / (कमी) | -3.06 | 0.26 | 4.52 |
सामर्थ्य
1. कंपनी एकीकृत अभियांत्रिकी, खरेदी, स्थापना, कमिशनिंग आणि देखभाल सेवा प्रदान करते, ज्यामुळे एचव्हीएसी आणि इलेक्ट्रोमेकॅनिकल प्रकल्पांचे अनेक टप्पे पार पाडण्यास सक्षम होते.
2. त्याचे थकित ऑर्डर बुक 30 जून 2026 पर्यंत अंदाजे ₹491.12 कोटी होते, जे प्रकल्प अंमलबजावणीच्या अधीन करार केलेल्या कामामध्ये दृश्यमानता प्रदान करते.
3. कामकाजातील महसूल आर्थिक वर्ष 25 मध्ये ₹108.61 कोटी पासून ते आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹277.63 कोटी पर्यंत वाढला, ज्यात उच्च EBITDA आणि टॅक्स नंतरचा नफा समाविष्ट आहे.
4. रवीता ऑनशोर, ऑफशोर आणि डाटा सेंटर प्रकल्पांमध्ये कार्यरत आहे, जे विविध अभियांत्रिकी आणि पायाभूत सुविधांच्या आवश्यकतांचा अनुभव प्रदान करते.
5. कंपनीचे EPIC आणि O&M क्षमता त्याला नवीन पायाभूत सुविधा विकास आणि चालू मेंटेनन्स करारांमध्ये सहभागी होण्याची परवानगी देतात.
कमकुवतता
1. महाराष्ट्र, गुजरात आणि भारताच्या प्रादेशिक जलक्षेत्रात आर्थिक वर्ष 26 महसूलाच्या 86.96% योगदान आहे.
2. आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ऑपरेटिंग कॅश फ्लो ₹46.85 कोटी वर नकारात्मक होता, जे रिपोर्ट नफा असूनही मोठ्या प्रमाणात वर्किंग कॅपिटल अवशोषण दर्शविते.
3. कंपनी पुनरावृत्ती करार सुरक्षित करण्यावर आणि प्रमुख ग्राहकांशी संबंध राखण्यावर अवलंबून असते, ज्यामुळे ग्राहक केंद्रिततेसाठी एक्सपोजर निर्माण होते.
4. त्याच्या प्रकल्प-आधारित ऑपरेशन्ससाठी करार अंमलबजावणीला सपोर्ट करण्यासाठी लक्षणीय बँक हमी, सिक्युरिटी डिपॉझिट आणि वर्किंग कॅपिटल आवश्यक आहे.
5. फेब्रुवारी 2025 दरम्यान प्रमोटर नियंत्रणातील बदल कंपनीच्या ऑपरेटिंग रेकॉर्डमध्ये तुलनेने अलीकडील मॅनेजमेंट ट्रान्झिशन सादर करते.
संधी
1. डाटा सेंटरमध्ये वाढती गुंतवणूक अचूक कूलिंग, एचव्हीएसी इंस्टॉलेशन, चिलर सिस्टीम आणि मेंटेनन्स सर्व्हिसेसच्या मागणीला सपोर्ट करू शकते.
2. व्यावसायिक आणि औद्योगिक पायाभूत सुविधांचा विस्तार एकीकृत अभियांत्रिकी आणि इलेक्ट्रोमेकॅनिकल प्रकल्प अंमलबजावणीसाठी संधी निर्माण करतो.
3. अवजड उपकरणांमध्ये प्रस्तावित इन्व्हेस्टमेंट मोठ्या किंवा अधिक तांत्रिकदृष्ट्या मागणी असलेल्या प्रकल्पांची अंमलबजावणी करण्याची कंपनीची क्षमता मजबूत करू शकते.
4. ऊर्जा-कार्यक्षम कूलिंग सिस्टीम आणि ऑटोमेशनचा वाढवणे उपकरण अपग्रेड, रेट्रोफिट आणि विशेष अभियांत्रिकी सेवांसाठी संधी निर्माण करू शकते.
5. औद्योगिक सुविधा आणि डाटा सेंटरमध्ये दीर्घकालीन मेंटेनन्स आवश्यकता प्रोजेक्ट-आधारित महसूलासह ओ&एम करारांचा विस्तार करण्याची संधी प्रदान करतात.
धोके
1. अभियांत्रिकी आणि एचव्हीएसी करारातील तीव्र स्पर्धा प्रकल्प किंमत, निविदा यशस्वी दर आणि ऑपरेटिंग मार्जिनवर परिणाम करू शकते.
2. प्रोजेक्ट अंमलबजावणीमध्ये विलंब, कस्टमर मंजुरी किंवा पेमेंटमुळे खेळत्या भांडवलाची आवश्यकता वाढू शकते आणि रोख प्रवाहावर परिणाम होऊ शकतो.
3. उपकरणे, सामग्री आणि कुशल कामगारांमध्ये खर्च वाढल्याने नफा कमी होऊ शकतो जिथे कराराच्या अटी किंमत समायोजन मर्यादित करतात.
4. पात्र अभियंता आणि तांत्रिक कर्मचाऱ्यांवर अवलंबून राहिल्याने कंपनीची भरती, धारणा आणि अंमलबजावणीशी संबंधित जोखीम उघड होते.
5. मोठ्या प्रकल्पांचे रद्दीकरण, सुधारणा किंवा विलंब ऑर्डर बुक, महसूल मान्यता आणि कार्यात्मक संसाधनांच्या वापरावर परिणाम करू शकतात.
महसूल आणि कमाईची वाढ: महसूल आर्थिक वर्ष 24 मध्ये ₹13.49 कोटी पासून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹277.63 कोटी पर्यंत वाढला, तर त्याच कालावधीदरम्यान PAT ₹1.51 कोटी पासून ते ₹28.04 कोटी पर्यंत वाढला.
स्थापित ऑर्डर बुक: कंपनीने 30 जून 2026 पर्यंत अंदाजे ₹491.12 कोटी रुपयांचे थकित ऑर्डर बुक रिपोर्ट केले आहे, जे त्यांच्या ऑपरेटिंग सेगमेंटमध्ये करारबद्ध कामाचे प्रतिनिधित्व करते.
डाटा सेंटर इन्फ्रास्ट्रक्चर एक्स्पोजर: रवीता एचव्हीएसी उपकरणे, चिलर्स आणि संबंधित मेकॅनिकल युटिलिटीजसह डाटा सेंटरसाठी कूलिंग-सिस्टीम इंजिनीअरिंग आणि मेंटेनन्स सेवा प्रदान करते.
एकीकृत अभियांत्रिकी क्षमता: त्याचे एपिक आणि ओ&एम बिझनेस मॉडेल इंस्टॉलेशन, कमिशनिंग आणि मेंटेनन्स कव्हर करते, ज्यामुळे पायाभूत सुविधा प्रकल्पांच्या विविध टप्प्यांमध्ये सहभाग घेण्यास अनुमती मिळते.
IPO द्वारे मिळणारे उत्पन्न : खेळत्या भांडवलासाठी ₹70.00 कोटी रुपये आणि अवजड उपकरणांसाठी ₹25.53 कोटी रुपये प्रस्तावित वाटप याचा उद्देश प्रकल्पाची अंमलबजावणी आणि कामकाजाची क्षमता वाढविणे आहे.
भारतातील एचव्हीएसी उद्योगाचा विस्तार व्यावसायिक बांधकाम, औद्योगिक इन्व्हेस्टमेंट आणि ऊर्जा-कार्यक्षम कूलिंग पायाभूत सुविधांची मागणी यासोबतच झाला आहे. कंपनीच्या प्रॉस्पेक्टस मध्ये समाविष्ट इंडस्ट्री रिपोर्टमध्ये फायनान्शियल वर्ष 25 मध्ये अंदाजित ₹1,45,000 कोटी भारतीय एचव्हीएसी मार्केटचा अंदाज आहे, फायनान्शियल वर्ष 21 मध्ये ₹1,01,637 कोटीच्या तुलनेत, अंदाजे 9.3% सीएजीआरचे प्रतिनिधित्व करते.
आर्थिक वर्ष 30 पर्यंत मार्केट अंदाजे ₹2,87,862 कोटी पर्यंत पोहोचण्याचा अंदाज आहे, ज्याचा अर्थ आर्थिक वर्ष 25 आणि आर्थिक वर्ष 30 दरम्यान 14.7% चा अंदाजित सीएजीआर आहे. आर्थिक वर्ष 25 मध्ये मार्केटच्या अंदाजे 42% व्यावसायिक ॲप्लिकेशन्स आहेत, त्यानंतर निवासी ॲप्लिकेशन्स 38% आणि औद्योगिक ॲप्लिकेशन्स 20% आहेत.
औद्योगिक एचव्हीएसी मागणी मोठ्या प्रमाणात डाटा सेंटर, उत्पादन सुविधा, विशेष कूलिंग आवश्यकता आणि उपकरण मेंटेनन्सशी संबंधित आहे. इंडस्ट्री रिपोर्टमध्ये सर्व्हिस आणि ऑपरेशन्समध्ये वाढत्या योगदानाची देखील अपेक्षा आहे, जे चालू मेंटेनन्स आणि सिस्टीम कार्यक्षमतेची मागणी दर्शविते.
Ravita इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस या इकोसिस्टीममध्ये त्याच्या EPIC आणि O&M ऑफरिंग्सद्वारे कार्यरत आहेत. डाटा सेंटर कूलिंग पायाभूत सुविधांमध्ये त्याची उपस्थिती, अभियांत्रिकी आणि मेंटेनन्स क्षमतेसह, पायाभूत सुविधा विकास आणि आवर्ती सेवा आवश्यकतांसाठी एक्सपोजर प्रदान करते. तथापि, उद्योग विस्ताराचा लाभ घेण्याची कंपनीची क्षमता करार सुरक्षित करणे, अंमलबजावणीची गुणवत्ता राखणे आणि खेळते भांडवल प्रभावीपणे व्यवस्थापित करणे यावर अवलंबून असेल.
मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा
5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचे पहिले लिस्टेड डिस्काउंट ब्रोकर.
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* मान्य करता
एफएक्यू
Ravita Engineering Services IPO 14 ऑक्टोबर 2026 रोजी सुरू होईल आणि 16 ऑक्टोबर 2026 रोजी बंद होईल.
Ravita Engineering Services च्या IPO मध्ये 1,03,62,000 इक्विटी शेअर्सचा नवीन इश्यू आहे, जो उच्च किंमतीच्या बँडवर अंदाजे ₹116.05 कोटी रुपये आहे.
Ravita Engineering Services च्या IPO साठी प्राइस बँड ₹105 ते ₹112 टक्के निश्चित करण्यात आला आहे.
Ravita इंजिनीअरिंग सर्व्हिसेस IPO साठी अर्ज करण्यासाठी:
1. तुमच्या 5paisa डिमॅट अकाउंटमध्ये लॉग-इन करा आणि वर्तमान IPO सेक्शनमध्ये समस्या निवडा.
2. Ravita Engineering Services IPO साठी लॉट्सची संख्या आणि तुम्हाला ज्या किंमतीमध्ये अप्लाय करायचे आहे ते एन्टर करा.
3. तुमचा UPI ID प्रविष्ट करा आणि सबमिट वर क्लिक करा. तुमची बिड एक्सचेंजसह केली जाईल.
4. तुम्हाला तुमच्या UPI ॲपमध्ये फंड ब्लॉक करण्यासाठी मँडेट नोटिफिकेशन प्राप्त होईल.
किमान ॲप्लिकेशन साईझ 2,400 शेअर्स आहे, प्रत्येकी 1,200 शेअर्सच्या दोन लॉट्सच्या समतुल्य. प्रति शेअर ₹105 च्या फ्लोअर किंमतीवर किमान इन्व्हेस्टमेंट ₹2,52,000 आहे.
Ravita Engineering Services च्या IPO ला 19 ऑक्टोबर 2026 रोजी अंतिम मंजुरी मिळण्याची शक्यता आहे.
Ravita Engineering Services IPO तात्पुरत्या 22 ऑक्टोबर 2026 रोजी NSE SME/NSE इमर्ज प्लॅटफॉर्मवर सूचीबद्ध होण्यासाठी शेड्यूल्ड आहे.
विव्ह्रो फायनान्शियल सर्व्हिसेस प्रायव्हेट लिमिटेड ही कंपनी राबिता इंजिनिअरिंग सर्व्हिसेस आयपीओचे बुक रनिंग लीड मॅनेजर आहे. MUFG इनटाइम इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड हे इश्यूचे रजिस्ट्रार आहे.
IPO मधून मिळणारे निव्वळ उत्पन्न पुढील बाबींसाठी वापरण्याचा प्रस्ताव कंपनीने केला आहे:
- जवळपास ₹70.00 कोटीच्या दीर्घकालीन वर्किंग कॅपिटल आवश्यकता पूर्ण करणे.
- अवजड उपकरणे खरेदी करण्यासाठी अंदाजे ₹25.53 कोटी भांडवली खर्चासाठी निधीपुरवठा.
- सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश.
- समस्या संबंधित खर्च पूर्ण करणे.
