ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO तपशील
-
उघडण्याची तारीख
28 सप्टेंबर 2026
-
बंद तारीख
30 सप्टेंबर 2026
- IPO प्राईस रेंज
₹65 ते ₹71
- IPO साईझ
₹ 35.93 कोटी
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO टाइमलाईन
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO सबस्क्रिप्शन स्थिती
| तारीख | क्यूआयबी | एनआयआय | रिटेल | एकूण |
|---|---|---|---|---|
| 28-Sep-2026 | 0.00 | 0.52 | 0.16 | 0.13 |
| 29-Sep-2026 | 0.00 | 1.14 | 0.39 | 0.44 |
| 30-Sep-2026 | 31.29 | 31.98 | 15.23 | 23.41 |
अंतिम अपडेट: 30 सप्टेंबर 2026 6:46 PM पर्यंत 5paisa
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 लिमिटेड बांधकाम, तेल आणि गॅस, खाणकाम, अवजड अभियांत्रिकी, ऑटोमोटिव्ह, फार्मास्युटिकल्स, रसायने, फाउंड्री आणि वीज निर्मितीसह वैयक्तिक संरक्षणात्मक उपकरणे म्हणून वापरलेले औद्योगिक सुरक्षा फूटवेअर तयार करते. त्याच्या प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओमध्ये परिणाम आणि कम्प्रेशन, प्रवेश, इलेक्ट्रिकल धोके, स्टॅटिक, उष्णता आणि आग, रसायने आणि स्लिपिंगपासून संरक्षणासाठी डिझाईन केलेले सुरक्षा फूटवेअर समाविष्ट आहे.
कंपनी मध्य प्रदेश आणि उत्तर प्रदेशमध्ये उत्पादन सुविधा चालवते आणि संस्थात्मक चॅनेल्स, वितरक आणि डीलर्स, ई-कॉमर्स आणि निर्यात बाजारपेठेंद्वारे विक्री करते. त्याचे उत्पादन कार्य सोलिंग आणि पादत्राणे असेंब्लीसह प्रक्रिया कव्हर करतात. आर्थिक वर्ष 26 पर्यंत, प्रति वर्ष स्थापित उत्पादन क्षमता अंदाजे 43.15 लाख जोड सुरक्षा फूटवेअर होती, ज्याची क्षमता 64.23% होती.
1994 मध्ये स्थापन झालेल्या पार्टनरशिप फर्म मे. ॲक्मे फॅब्रिक प्लास्ट कं. कडे बिझनेसचा ऑपरेटिंग रेकॉर्ड दिसून येतो. भागीदारी व्यवसायाला नोव्हेंबर 2016 मध्ये ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 प्रायव्हेट लिमिटेडमध्ये रूपांतरित करण्यात आला आणि त्यानंतर जुलै 2025 मध्ये पब्लिक लिमिटेड कंपनीमध्ये रूपांतरित करण्यात आला.
स्थापित: 2016
व्यवस्थापकीय संचालक: नितीन तिवारी
पीअर्स:
लिबर्टी शूज लिमिटेड
सुपरहाऊस लिमिटेड
मॉलकॉम (इंडिया) लिमिटेड
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 उद्दिष्टे
कंपनी नवीन इश्यू उत्पन्न यासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव करते:
1. सोलर पॉवर प्लांट स्थापनेसाठी भांडवली खर्चासाठी निधीपुरवठा
2. अतिरिक्त यंत्रसामग्रीच्या स्थापनेसाठी भांडवली खर्चासाठी निधीपुरवठा
3. वाढत्या खेळत्या भांडवलाच्या आवश्यकतांसाठी निधी
4. अज्ञात अधिग्रहण आणि इतर धोरणात्मक उपक्रमांद्वारे अजैविक वाढीसाठी निधी देणे
5. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश
सौर ऊर्जा प्रकल्पांसाठी अंदाजे ₹3.62 कोटी, अतिरिक्त यंत्रसामग्रीसाठी ₹8.96 कोटी आणि वाढीव खेळत्या भांडवलासाठी ₹8.00 कोटी प्रस्तावित आहेत. प्रस्तावित मशीनरी गुंतवणूकीचा उद्देश कंपनीची एकूण स्थापित पादत्राणे क्षमता वाढविण्याऐवजी मध्यवर्ती उत्पादन प्रक्रिया मजबूत आणि अपग्रेड करण्याचा आहे.
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO साईझ
| प्रकार | साईझ |
|---|---|
| एकूण IPO साईझ | ₹ 35.93 कोटी |
| विक्रीसाठी ऑफर | – |
| नवीन समस्या | ₹ 35.93 कोटी |
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO लॉट साईझ
| ॲप्लिकेशन | लॉट्स | शेअर्स | रक्कम (₹) |
|---|---|---|---|
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (किमान) | 2 | 3200 | 208000 |
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (कमाल) | 2 | 3200 | 227200 |
| एचएनआय (किमान) | 3 | 4800 | 312000 |
| S-HNI (कमाल) | 8 | 12800 | 908800 |
| बी-एचएनआय (किमान) | 9 | 14400 | 936000 |
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO आरक्षण टेबल
| इन्व्हेस्टर्स कॅटेगरी | सबस्क्रिप्शन (वेळा) | ऑफर केलेले शेअर्स* | यासाठी शेअर्स बिड | एकूण रक्कम (कोटी)* | एकूण ॲप्लिकेशन्स |
|---|---|---|---|---|---|
| अँकर | 1 | 14,38,400 | 14,38,400 | 10.213 | - |
| क्यूआयबी (एक्स अँकर) | 31.29 | 23,98,400 | 3,00,36,800 | 213.261 | 0 |
| गैर-संस्थात्मक खरेदीदार | 31.98 | 7,24,800 | 2,31,80,800 | 164.584 | 0 |
| बीएनआयआय (>₹10L) | 39.48 | 4,83,200 | 1,90,76,800 | 135.445 | |
| एसएनआयआय (< ₹10एल) | 16.99 | 2,41,600 | 41,04,000 | 29.138 | |
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार | 15.23 | 16,83,200 | 2,56,32,000 | 181.987 | 0 |
| एकूण ** | 23.41 | 48,06,400 | 7,88,49,600 | 559.832 | 137 |
*"ऑफर केलेले शेअर्स" आणि "एकूण रक्कम" जारी किंमतीच्या श्रेणीच्या वरच्या मर्यादेचा वापर करून कॅल्क्युलेट केले जातात.
**अँकर इन्व्हेस्टरला (किंवा मार्केट मेकर्स) वाटप केलेले शेअर्स ऑफर केलेल्या एकूण शेअर्सच्या संख्येमधून वगळले जातात.
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| महसूल | 178.94 | 187.36 | 205.90 |
| EBITDA | 14.55 | 9.85 | 15.15 |
| पॅट | 7.56 | 0.80 | 5.86 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| एकूण मालमत्ता | 119.07 | 133.70 | 146.72 |
| शेअर कॅपिटल | 4.46 | 4.68 | 14.03 |
| एकूण दायित्व | 119.07 | 133.70 | 146.72 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| ऑपरेटिंग ॲक्टिव्हिटीज मधून निर्मित नेट कॅश | 10.88 | 12.53 | 7.52 |
| इन्व्हेस्टमेंट उपक्रमांमध्ये वापरलेली नेट कॅश | (15.29) | (18.46) | (12.09) |
| फायनान्सिंग उपक्रमांमधून निर्माण केलेली निव्वळ कॅश | 3.94 | 6.13 | 5.21 |
| कॅश आणि बँक बॅलन्समध्ये निव्वळ वाढ / (कपात) | (0.47) | 0.21 | 1.26 |
सामर्थ्य
1. कंपनीकडे त्यांच्या आधीच्या भागीदारी व्यवसायाद्वारे 1994 पासून सुरू होणाऱ्या सुरक्षा फूटवेअरमध्ये ऑपरेटिंग रेकॉर्ड आहे, जे तीन दशकांहून अधिक सेक्टरचा अनुभव प्रदान करते.
2. त्याचा प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओ अनेक औद्योगिक धोक्यांना संबोधित करतो आणि बांधकाम, खाणकाम, तेल आणि गॅस, ऑटोमोटिव्ह, फार्मास्युटिकल्स, रसायने आणि वीज निर्मितीसह क्षेत्रांना सेवा देतो.
3. स्थापित उत्पादन क्षमता त्याच्या उत्पादन स्थानांमध्ये आर्थिक वर्ष 26 मध्ये प्रति वर्ष अंदाजे 43.15 लाख जोडीपर्यंत पोहोचली.
4. बिझनेस संस्थात्मक ग्राहक, वितरक आणि विक्रेते, ई-कॉमर्स आणि निर्यातीसह अनेक विक्री चॅनेल्सचा वापर करते.
5. आर्थिक वर्ष 24 मध्ये कामकाजातील महसूल ₹178.94 कोटी वरून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹205.90 कोटी पर्यंत वाढला, तर आर्थिक वर्ष 26 EBITDA आणि PAT त्यांच्या आर्थिक वर्ष 25 पातळीवरून वसूल केला.
कमकुवतता
1. कस्टमर कॉन्सन्ट्रेशन मटेरियल आहे, टॉप 10 कस्टमर्सचे एफवाय26 महसूलाच्या 47.71% योगदान आणि सर्वात मोठ्या कस्टमरचे योगदान 12.13% आहे.
2. पुरवठादारांची एकाग्रता देखील महत्त्वाची आहे, टॉप 10 पुरवठादारांची आर्थिक वर्ष 26 खरेदीच्या 52.88% आणि सर्वात मोठा पुरवठादार 15.92% आहे.
3. नफा अस्थिर आहे. आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹5.86 कोटी पर्यंत रिकव्हरी करण्यापूर्वी आर्थिक वर्ष 24 मध्ये पीएटी मध्ये ₹7.56 कोटी पासून आर्थिक वर्ष 25 मध्ये ₹0.80 कोटी पर्यंत घट.
4. बिझनेसमध्ये मोठ्या वर्किंग-कॅपिटलची आवश्यकता आहे, आर्थिक वर्ष 26 मध्ये निव्वळ वर्किंग कॅपिटल जवळपास ₹49.78 कोटी पर्यंत वाढते.
5. आर्थिक वर्ष 24 मध्ये 77.71% च्या तुलनेत आर्थिक वर्ष 26 मध्ये क्षमता वापर 64.23% होता, तर प्रस्तावित मशीनरी खर्चाचा उद्देश एकूण इंस्टॉल केलेल्या क्षमतेचा विस्तार करण्याऐवजी प्रक्रिया सुधारण्याचा आहे.
संधी
1. पायाभूत सुविधा, उत्पादन, बांधकाम, लॉजिस्टिक्स, खाणकाम आणि इतर सुरक्षा-केंद्रित उद्योगांमध्ये विस्तार प्रमाणित औद्योगिक पादत्राणांची मागणी वाढवू शकते.
2. कामाच्या ठिकाणी-सुरक्षा आवश्यकतांची अधिक अंमलबजावणी आणि पीपीई खरेदीचे औपचारिककरण संघटित औद्योगिक ग्राहकांच्या मागणीला सहाय्य करू शकते.
3. अतिरिक्त यंत्रसामग्रीमध्ये प्रस्तावित इन्व्हेस्टमेंट उत्पादन कार्यक्षमता, थ्रूपुट आणि मध्यवर्ती उत्पादन प्रक्रिया सुधारू शकते.
4. प्रस्तावित सोलर पॉवर प्लांटचे इंस्टॉलेशन उत्पादन ऊर्जा आवश्यकता आणि ऑपरेटिंग खर्च व्यवस्थापित करण्यासाठी कंपनीच्या प्रयत्नांना सहाय्य करू शकते.
5. अज्ञात अधिग्रहण आणि इतर धोरणात्मक उपक्रमांद्वारे अजैविक वाढीसाठी लवचिकता राखण्याचा कंपनीचा मानस आहे.
धोके
1. संघटित आणि असंघटित देशांतर्गत उत्पादक, आंतरराष्ट्रीय पुरवठादार आणि स्थापित पादत्राणे कंपन्यांकडून स्पर्धा किंमत आणि मार्जिनवर परिणाम करू शकते.
2. लेदर, रबर, पॉलीयुरेथेन, पीव्हीसी आणि इतर इनपुट खर्चातील अस्थिरता उत्पादन खर्च आणि नफ्यावर परिणाम करू शकते.
3. प्रमुख ग्राहकांकडून होणारे नुकसान किंवा कमी बिझनेस कंपनीच्या ग्राहक केंद्रीकरणामुळे महसूलावर भौतिक परिणाम करू शकतात.
4. प्रमुख विक्रेत्यांकडून पुरवठ्यातील व्यत्यय उत्पादनावर परिणाम करू शकतो कारण खरेदीचा मोठा भाग टॉप पुरवठादारांमध्ये केंद्रित आहे.
5. प्रॉडक्ट सर्टिफिकेशन, कार्यस्थळ-सुरक्षा किंवा पर्यावरणीय मानकांमधील बदलांसाठी अतिरिक्त अनुपालन खर्च किंवा उत्पादन बदल आवश्यक असू शकतात.
1. आर्थिक वर्ष 24 मध्ये कामकाजातील महसूल ₹178.94 कोटी वरून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹205.90 कोटी पर्यंत वाढला, तर आर्थिक वर्ष 25 मध्ये तीव्र घट झाल्यानंतर आर्थिक वर्ष 26 मध्ये पीएटी ₹5.86 कोटी पर्यंत रिकव्हर झाले.
2. कंपनीचा त्याच्या आधीच्या बिझनेसद्वारे औद्योगिक सुरक्षा फूटवेअरमध्ये दीर्घ ऑपरेटिंग रेकॉर्ड आहे, ज्याने 1994 मध्ये ऑपरेशन्स सुरू केले.
3. त्याची अंदाजे 43.15 लाख जोडी वार्षिक स्थापित क्षमता अनेक सुविधांमध्ये स्थापित उत्पादन आधार प्रदान करते.
4. सेफ्टी फूटवेअरची मागणी अनेक वापरकर्त्यांच्या क्षेत्रात औद्योगिकरण, पायाभूत सुविधा उपक्रम, कार्यस्थळ सुरक्षा अनुपालन आणि औपचारिक पीपीई खरेदीशी जोडलेली आहे.
5. नवीन इश्यूचे उत्पन्न सोलर पॉवर प्लांट, अतिरिक्त यंत्रसामग्री, वाढीव वर्किंग कॅपिटल आणि संभाव्य अजैविक वाढीसाठी फंड देण्याचा उद्देश आहे, ज्यात कंपनीच्या नवीन भांडवलाचा समावेश होतो.
भारताचे सुरक्षा पादत्राणे उद्योग बांधकाम, उत्पादन, खाणकाम, तेल आणि गॅस, लॉजिस्टिक्स आणि इतर औद्योगिक क्षेत्रांमध्ये कार्यस्थळ-सुरक्षा पद्धतींचे औपचारिकता वाढवून समर्थित आहे. नियामक आवश्यकता, BIS प्रॉडक्ट मानके, सुरक्षा लेखापरीक्षण आणि पीपीई स्वीकार वाढविणे प्रमाणित सुरक्षा पादत्राणांच्या खरेदीला प्रोत्साहन देत आहेत, तर पायाभूत सुविधा विकास आणि भारताच्या उत्पादन स्तराचा विस्तार अतिरिक्त मागणी चालक प्रदान करतात.
निर्यात हा उद्योगाच्या संधीचा आणखी एक भाग आहे. भारताची सुरक्षा पादत्राणे निर्यात आर्थिक वर्ष 21 मध्ये अंदाजे ₹647.75 कोटी पासून आर्थिक वर्ष 25 मध्ये ₹959.19 कोटी पर्यंत वाढली, या कालावधीत जवळपास 48% वाढ. इंडस्ट्री रिपोर्ट मध्ये भारताला CY24 मध्ये जागतिक स्तरावर सुरक्षा पादत्राणांचा चौथा सर्वात मोठा निर्यातदार म्हणूनही ओळखले जाते.
आर्थिक वर्ष 26 मध्ये अंदाजे 43.15 लाख जोडी वार्षिक स्थापित उत्पादन क्षमतेसह Acme युनिव्हर्सल या वातावरणात कार्यरत आहे. त्याची नियोजित मशीनरी इन्व्हेस्टमेंट हेडलाईन स्थापित क्षमता जोडण्याऐवजी इंटरमीडिएट उत्पादन प्रक्रिया, खर्च कार्यक्षमता आणि थ्रूपुट सुधारण्यावर लक्ष केंद्रित करते. कंपनी देशांतर्गत संस्थात्मक आणि वितरण चॅनेल्स तसेच आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत देखील सहभागी होते.
मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा
5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचे पहिले लिस्टेड डिस्काउंट ब्रोकर.
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* मान्य करता
एफएक्यू
अॅक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO 28 सप्टेंबर 2026 ते 30 सप्टेंबर 2026 पर्यंत सुरू.
ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 आयपीओचा आकार किंमतीच्या बँडच्या वरच्या बाजूला अंदाजे ₹35.93 कोटी आहे. विक्री घटकासाठी कोणतीही ऑफर नसलेली ही समस्या पूर्णपणे नवीन आहे.
अॅक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 आयपीओचा प्राइस बँड ₹65 ते ₹71 प्रति शेअर निश्चित करण्यात आला आहे.
1. तुमच्या 5paisa डिमॅट अकाउंटमध्ये लॉग-इन करा आणि वर्तमान IPO सेक्शनमध्ये समस्या निवडा.
2. तुम्ही ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO साठी अप्लाय करू इच्छित असलेल्या लॉट्सची संख्या आणि किंमत एन्टर करा.
3. तुमचा UPI ID प्रविष्ट करा आणि सबमिट वर क्लिक करा. तुमची बिड एक्सचेंजसह केली जाईल.
4. तुम्हाला तुमच्या UPI ॲपमध्ये फंड ब्लॉक करण्यासाठी मँडेट नोटिफिकेशन प्राप्त होईल.
किमान ॲप्लिकेशन दोन लॉट्स आहे, 3,200 शेअर्सच्या समतुल्य. प्रति शेअर ₹65 च्या फ्लोअर किंमतीवर किमान इन्व्हेस्टमेंट ₹2,08,000 आहे.
अॅक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 च्या IPO ला 1 ऑक्टोबर 2026 रोजी अंतिम करण्याची अपेक्षा आहे.
अॅक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 IPO 6 ऑक्टोबर 2026 रोजी BSE SME वर सूचीबद्ध होणार आहे.
एक्स्पर्ट ग्लोबल कन्सल्टंट्स प्रायव्हेट लिमिटेड हे ॲक्मे युनिव्हर्सल सेफझोन 9 आयपीओसाठी बुक रनिंग लीड मॅनेजर आहे.
फ्रेश इश्यू उत्पन्न यासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव आहे:
1. सोलर पॉवर प्लांट स्थापनेसाठी भांडवली खर्चासाठी निधीपुरवठा
2. अतिरिक्त यंत्रसामग्रीच्या स्थापनेसाठी भांडवली खर्चासाठी निधीपुरवठा
3. वाढत्या खेळत्या भांडवलाच्या आवश्यकतांसाठी निधी
4. अज्ञात अधिग्रहण आणि इतर धोरणात्मक उपक्रमांद्वारे अजैविक वाढीसाठी निधी देणे
5. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश
