Anand Seamless IPO
Anand Seamless IPO Details
-
उघडण्याची तारीख
22 सप्टेंबर 2026
-
बंद तारीख
24 सप्टेंबर 2026
- IPO प्राईस रेंज
₹ 72
- IPO साईझ
₹ 25.52 कोटी
Anand Seamless IPO Timeline
आनंद अखंड IPO सबस्क्रिप्शन स्थिती
| तारीख | क्यूआयबी | एनआयआय | रिटेल | एकूण |
|---|---|---|---|---|
| 22-Sep-2026 | - | 1.13 | 0.05 | 0.59 |
| 23-Sep-2026 | - | 1.12 | 0.36 | 0.74 |
| 24-Sep-2026 | - | 1.52 | 0.70 | 1.11 |
अंतिम अपडेट: 24 सप्टेंबर 2026 6:43 PM पर्यंत 5paisa
Anand Seamless Limited manufactures and exports seamless tubes, pipes and finned tubes used across industries where pressure resistance, heat transfer and specialised material specifications are important. Its product portfolio includes carbon steel and alloy steel seamless tubes, heat exchanger tubes, U-bend tubes and multiple types of finned tubes.
The company's products cater to industries including oil and gas refineries, petrochemicals, thermal and nuclear power plants, boiler manufacturing, chemicals, pharmaceuticals, automobiles, railways, defence, cement and other process industries. It serves both domestic and international customers.
त्याचे उत्पादन कार्य इंद्रद, कडी, गुजरात येथे आहेत. कंपनीकडे अखंड ट्यूब आणि पाईप्ससाठी अंदाजे 3,000 टन आणि फिन केलेल्या ट्यूबसाठी 3,60,000 मीटरची वार्षिक उत्पादन क्षमता आहे. प्रस्तावित विस्ताराचा उद्देश 90,000 मीटर फिन-ट्यूब क्षमता जोडण्याचा आहे, ज्यामुळे एकूण वार्षिक फिन-ट्यूब क्षमता जवळपास 4,50,000 मीटर होईल.
स्थापित: 2005
चेअरमन आणि मॅनेजिंग डायरेक्टर: केदार मयांक चोक्सी
पीअर्स:
व्हीनस पाईप्स एन्ड ट्युब्स लिमिटेड
गांधी स्पेशल ट्यूब्स लिमिटेड
रत्नमनी मेटल्स अँड ट्यूब्स लिमिटेड
स्कोडा ट्युब्स लिमिटेड
आनंद अखंड उद्दिष्टे
कंपनी नवीन इश्यू मधून मिळणारे उत्पन्न यासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव करते:
1. फायनान्सिंग क्षमता विस्तार, तांत्रिक अपग्रेडेशन, खर्च ऑप्टिमायझेशन आणि इंद्रड, कडी, गुजरात येथे त्यांच्या उत्पादन सुविधेसाठी सहाय्य
2. विशिष्ट थकित सिक्युअर्ड आणि अनसिक्युअर्ड लोन्सचे पूर्ण किंवा आंशिक रिपेमेंट आणि/किंवा प्रीपेमेंट
3. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश
4. समस्या संबंधित खर्च पूर्ण करणे
क्षमता विस्तार, तांत्रिक अपग्रेड आणि उत्पादन-संबंधित खर्चासाठी अंदाजे ₹13.20 कोटी वापरण्याचा प्रस्ताव आहे. कर्जाची परतफेड किंवा प्रीपेमेंट करण्यासाठी सुमारे ₹5.49 कोटी आणि सामान्य कॉर्पोरेट उद्देशांसाठी ₹3.70 कोटी देण्यात आले आहेत. इश्यूचा खर्च अंदाजे ₹3.13 कोटी आहे.
आनंद सिमलेस IPO साईझ
| प्रकार | साईझ |
|---|---|
| एकूण IPO साईझ | ₹ 25.52 कोटी |
| विक्रीसाठी ऑफर | - |
| नवीन समस्या | ₹ 25.52 कोटी |
आनंद सिमलेस IPO लॉट साईझ
| ॲप्लिकेशन | लॉट्स | शेअर्स | रक्कम (₹) |
|---|---|---|---|
| रिटेल (किमान) | 2 | 3200 | ₹230400 |
| रिटेल (कमाल) | 2 | 3200 | ₹230400 |
| एचएनआय (किमान) | 8 | 4800 | ₹345600 |
आनंद सिमलेस IPO आरक्षण
| इन्व्हेस्टर्स कॅटेगरी | सबस्क्रिप्शन (वेळा) | ऑफर केलेले शेअर्स* | यासाठी शेअर्स बिड | एकूण रक्कम (कोटी)* | एकूण ॲप्लिकेशन्स |
|---|---|---|---|---|---|
| मार्केट मेकर | 1 | 1,77,600 | 1,77,600 | 1.28 | - |
| गैर-संस्थात्मक खरेदीदार | 1.52 | 16,83,200 | 25,61,600 | 18.44 | 0 |
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार | 0.70 | 16,83,200 | 11,80,800 | 8.50 | 0 |
| एकूण** | 1.11 | 33,66,400 | 37,42,400 | 26.95 | 456 |
*"ऑफर केलेले शेअर्स" आणि "एकूण रक्कम" जारी किंमतीच्या श्रेणीच्या वरच्या मर्यादेचा वापर करून कॅल्क्युलेट केले जातात.
**अँकर इन्व्हेस्टरला (किंवा मार्केट मेकर्स) वाटप केलेले शेअर्स ऑफर केलेल्या एकूण शेअर्सच्या संख्येमधून वगळले जातात.
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| महसूल | 36.90 | 33.55 | 56.00 |
| EBITDA | 6.51 | 5.90 | 10.22 |
| पॅट | 3.36 | 2.65 | 5.48 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | FY24 | FY25 | FY26 |
| एकूण मालमत्ता | 35.55 | 52.40 | 67.58 |
| शेअर कॅपिटल | 0.10 | 0.10 | 8.43 |
| एकूण दायित्व | 24.15 | 38.35 | 48.06 |
| कॅश फ्लो (₹ कोटी) | FY24 | FY25 | FY26 |
| ऑपरेटिंग उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | 1.51 | -3.31 | -5.57 |
| गुंतवणूक उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | -1.14 | -1.06 | -0.17 |
| फायनान्सिंग उपक्रमांमधून/(वापरलेले) निव्वळ कॅश निर्माण | -0.37 | 5.31 | 4.64 |
| कॅश आणि कॅश समतुल्यांमध्ये निव्वळ वाढ (कमी) | -0.01 | 0.95 | -1.10 |
सामर्थ्य
1. आनंद सिमलेस विशेष औद्योगिक ॲप्लिकेशन्ससाठी अखंड ट्यूब, पाईप्स, हीट एक्स्चेंजर ट्यूब, यू-बेन्ड ट्यूब आणि फिनिश ट्यूबची वैविध्यपूर्ण श्रेणी ऑफर करते.
2. त्याची उत्पादने तेल आणि गॅस, पेट्रोकेमिकल्स, ऊर्जा, रसायने, फार्मास्युटिकल्स, रेल्वे, ऑटोमोबाईल्स आणि संरक्षण यासह अनेक अंतिम यूजर क्षेत्रांची पूर्तता करतात.
3. कंपनीकडे कोल्ड ड्रॉईंग, हीट ट्रीटमेंट, टेस्टिंग आणि फिन-ट्यूब उत्पादन यासारख्या प्रक्रियांमध्ये इन-हाऊस उत्पादन क्षमता आहेत.
4. यामध्ये गुणवत्ता आणि बॉयलर संबंधित मंजुरीसह तांत्रिकदृष्ट्या मागणी असलेल्या ॲप्लिकेशन्सशी संबंधित उद्योग प्रमाणपत्रे आणि प्रॉडक्ट मंजुरी आहे.
5. आर्थिक वर्ष 26 महसूल ₹56.00 कोटी पर्यंत वाढला, तर EBITDA आणि PAT अनुक्रमे ₹10.22 कोटी आणि ₹5.48 कोटींवर पोहोचला.
कमकुवतता
1. कस्टमरचे एकाग्रता लक्षणीय राहते. टॉप 10 कस्टमर्सचा आर्थिक वर्ष 25 मध्ये कामकाजातील महसूलाच्या 61.62 % आणि सप्टेंबर 2025 ला समाप्त झालेल्या सहा महिन्यांमध्ये 71.71 % आहे.
2. सप्लायरचे कॉन्सन्ट्रेशन देखील जास्त आहे, टॉप 10 सप्लायर्सचे आर्थिक वर्ष 25 मध्ये कच्च्या मालाच्या खरेदीच्या 81.30% आणि सप्टेंबर 2025 ला समाप्त झालेल्या सहा महिन्यांमध्ये 94.55% आहे.
3. रिपोर्ट केलेल्या नफा असूनही आर्थिक वर्ष 25 आणि आर्थिक वर्ष 26 दोन्हीमध्ये ऑपरेटिंग कॅश फ्लो नकारात्मक होता.
4. बिझनेसच्या विस्तारासह लोन मध्ये वाढ झाली आहे, ज्यामुळे डेब्ट सर्व्हिसिंग आणि वर्किंग-कॅपिटल मॅनेजमेंटचा विचार महत्त्वाचा आहे.
5. कमोडिटीच्या किंमती आणि प्रॉडक्ट रिअलायझेशन मधील बदलांमुळे महसूल ऐतिहासिकदृष्ट्या प्रभावित झाला आहे, ज्यामुळे रिपोर्टिंग कालावधी दरम्यान चढउतार होतात.
संधी
1. प्रस्तावित क्षमता विस्तारामुळे वार्षिक फिन-ट्यूब क्षमता अंदाजे 3,60,000 मीटर पासून ते 4,50,000 मीटर पर्यंत वाढेल.
2. IPO द्वारे निधीपुरवठा केलेले तांत्रिक अपग्रेड आणि उत्पादन खर्च ऑप्टिमायझेशन उच्च क्षमता वापर आणि ऑपरेटिंग कार्यक्षमतेला सहाय्य करू शकते.
3. अखंड ट्यूब आणि पाईप्सची मागणी तेल आणि गॅस, वीज निर्मिती, पेट्रोकेमिकल्स, ऑटोमोटिव्ह आणि पायाभूत सुविधांमध्ये ॲप्लिकेशन्सद्वारे समर्थित आहे.
4. निर्यात बाजारपेठेतील विस्तार देशांतर्गत मागणीच्या पलीकडे कंपनीच्या कस्टमर बेसमध्ये विविधता आणण्याची संधी प्रदान करते.
5. विशेष, प्रेशर-रेसिस्टंट आणि हीट-ट्रान्सफर प्रॉडक्ट्ससाठी वाढत्या आवश्यकता जास्त मूल्याच्या अखंड आणि फिन-ट्यूब प्रॉडक्ट्सच्या मागणीला सपोर्ट करू शकतात.
धोके
1. स्टील आणि इतर कच्च्या मालाच्या किंमतीतील अस्थिरतेमुळे उत्पादन खर्च, वसूली आणि मार्जिनवर परिणाम होऊ शकतो जर वाढ ग्राहकांना दिली जाऊ शकत नसेल.
2. ग्राहक आणि पुरवठादारांच्या कॉन्सन्ट्रेटेड ग्रुपवरील अवलंबित्व ऑर्डरमध्ये घट, ग्राहकांचे नुकसान आणि कच्च्या मालाच्या उपलब्धतेमध्ये व्यत्यय यासाठी एक्सपोजर तयार करते.
3. ट्यूब आणि पाईप्स इंडस्ट्रीमध्ये अनेक स्थापित देशांतर्गत उत्पादकांचा समावेश होतो, ज्यामुळे किंमत, प्रॉडक्ट गुणवत्ता, मंजुरी आणि डिलिव्हरी क्षमतेवर स्पर्धा निर्माण होते.
4. देशांतर्गत व्यवसायाचा एक भाग निविदा-चालित आहे, जिथे स्पर्धात्मक निविदा वास्तविकतेवर आणि मार्जिनवर दबाव आणू शकते.
5. तांत्रिक वैशिष्ट्ये, प्रमाणपत्रे किंवा नियामक मंजुरी राखण्यात अयशस्वी झाल्यास सुरक्षा-महत्त्वपूर्ण उद्योगांमध्ये कस्टमर्सच्या ॲक्सेसवर परिणाम होऊ शकतो.
1. कामकाजातील महसूल आर्थिक वर्ष 25 मध्ये ₹33.55 कोटी वरून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹56.00 कोटी पर्यंत वाढला, तर पीएटी मध्ये ₹2.65 कोटी पासून ते ₹5.48 कोटी पर्यंत वाढ झाली.
2. कंपनी तेल आणि गॅस, वीज, पेट्रोकेमिकल्स, रसायने, फार्मास्युटिकल्स, रेल्वे आणि इतर औद्योगिक क्षेत्रांमध्ये वापरलेल्या विशेष आणि फिन-ट्यूब उत्पादनांची निर्मिती करते.
3. त्याच्या प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओमध्ये अखंड ट्यूब आणि पाईप्स आणि एकाधिक फिन-ट्यूब कॉन्फिगरेशन दोन्ही समाविष्ट आहेत, जे विविध औद्योगिक ॲप्लिकेशन्सचे एक्स्पोजर प्रदान करतात.
4. आयपीओतून मिळालेल्या रकमेपैकी अंदाजे ₹13.20 कोटी रुपये क्षमता विस्तार, तांत्रिक अपग्रेडेशन आणि खर्च ऑप्टिमायझेशनसाठी तयार आहेत, ज्यामध्ये फिन्ड ट्यूबची क्षमता वाढवणे देखील समाविष्ट आहे.
5. उत्पन्नाचा एक भाग कर्जाच्या रिपेमेंट किंवा प्रीपेमेंटसाठी उद्देशित आहे, जे कंपनीच्या विद्यमान कर्जाचा भाग कमी करू शकते.
तेल आणि गॅस, वीज निर्मिती, पेट्रोकेमिकल्स, ऑटोमोटिव्ह, बांधकाम आणि प्रक्रिया उद्योगांसह सामर्थ्य, दबाव सहनशीलता आणि विश्वसनीयता महत्त्वाच्या असलेल्या उद्योगांमध्ये अखंड ट्यूब आणि पाईप्सचा व्यापकपणे वापर केला जातो. ऑफर डॉक्युमेंट्समध्ये वापरलेली उद्योग माहिती जागतिक अखंड पाईप्स आणि ट्यूब मार्केटचा अंदाज 2025 मध्ये अंदाजे यूएसडी 69.9 अब्ज आहे आणि ते 2035 पर्यंत जवळपास यूएसडी 137.5 अब्ज पर्यंत पोहोचण्याचे प्रकल्प करते, ज्याचा अर्थ जवळपास 7.0% सीएजीआर आहे.
भारताचा औद्योगिक विस्तार, ऊर्जा आणि पायाभूत सुविधांमध्ये गुंतवणूक, रिफायनिंग आणि पेट्रोकेमिकल क्षमतेतील वाढ आणि उच्च-विशिष्ट स्टील उत्पादनांची मागणी अखंड ट्यूब आणि पाईप्ससाठी देशांतर्गत आवश्यकतांना सपोर्ट करू शकते.
आनंद सिमलेस या विशेष सेगमेंटमध्ये अखंड ट्यूब, हीट एक्स्चेंजर ट्यूब, यू-बेन्ड ट्यूब आणि फिनिश ट्यूबद्वारे काम करते. IPO द्वारे उभारण्यात येणाऱ्या निधीचा विस्तार विशेषत: फिन्ड ट्यूबची क्षमता 3,60,000 मीटरवरून दरवर्षी 4,50,000 मीटरपर्यंत वाढवण्यावर तसेच टेक्नॉलॉजीतील सुधारणा आणि उत्पादन खर्च ऑप्टिमायझेशन यावर केंद्रित आहे. अनेक औद्योगिक अंतिम बाजारपेठांमध्ये कंपनीचे एक्स्पोजर आणि देशांतर्गत आणि निर्यात दोन्ही ग्राहक एकाधिक मागणी चॅनेल्स प्रदान करतात, तथापि कमोडिटी किंमत, ग्राहक एकाग्रता आणि औद्योगिक भांडवली-खर्च चक्रासाठी कामगिरी संवेदनशील असते.
मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा
5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचे पहिले लिस्टेड डिस्काउंट ब्रोकर.
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* मान्य करता
एफएक्यू
आनंद सिमलेस IPO 22 सप्टेंबर 2026 ते 24 सप्टेंबर 2026 पर्यंत खुला.
आनंद सिमलेस आयपीओचा आकार सुमारे ₹25.52 कोटी आहे. इश्यू हा पूर्णपणे 35,44,000 इक्विटी शेअर्सचा नवीन इश्यू आहे.
आनंद सिमलेसचा IPO ₹72 प्रति इक्विटी शेअरवर निश्चित किंमतीचा इश्यू आहे.
1. तुमच्या 5paisa डिमॅट अकाउंटमध्ये लॉग-इन करा आणि वर्तमान IPO सेक्शनमध्ये समस्या निवडा.
2. आनंद सिमलेस IPO साठी अप्लाय करण्यासाठी लॉट्सची संख्या आणि किंमत एन्टर करा.
3. तुमचा UPI ID प्रविष्ट करा आणि सबमिट वर क्लिक करा. तुमची बिड एक्सचेंजसह केली जाईल.
4. तुम्हाला तुमच्या UPI ॲपमध्ये फंड ब्लॉक करण्यासाठी मँडेट नोटिफिकेशन प्राप्त होईल.
मार्केट लॉट 1,600 शेअर्स आहे. वैयक्तिक गुंतवणूकदारांनी किमान दोन लॉट्स किंवा 3,200 शेअर्ससाठी अर्ज करणे आवश्यक आहे. प्रति शेअर ₹72 च्या निश्चित इश्यू किंमतीवर किमान इन्व्हेस्टमेंट ₹2,30,400 आहे.
आनंद सिमलेस IPO च्या वाटपाचा आधार 25 सप्टेंबर 2026 रोजी अंतिम होण्याची शक्यता आहे.
आनंद सिमलेसचा IPO 29 सप्टेंबर 2026 रोजी BSE SME प्लॅटफॉर्मवर सूचीबद्ध होणार आहे.
आफ्टरट्रेड ब्रोकिंग प्रायव्हेट लिमिटेड हे आनंद सिमलेस आयपीओचे लीड मॅनेजर आहे.
फ्रेश-इश्यू उत्पन्न यासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव आहे:
1. फायनान्सिंग क्षमता विस्तार, तांत्रिक अपग्रेडेशन, कॉस्ट ऑप्टिमायझेशन आणि इंड्राड, कडी, गुजरात येथे कंपनीच्या उत्पादन सुविधेसाठी सहाय्य
2. विशिष्ट सिक्युअर्ड आणि अनसिक्युअर्ड लोनचे पूर्ण किंवा आंशिक रिपेमेंट आणि/किंवा प्रीपेमेंट
3. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश
4. समस्या-संबंधित खर्च
