Paramount Syntex mountain corporate with triangle shape in background logo

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO

  • स्थिती: बंद
  • आरएचपी:
  • बीएसई एसएमई
  • ₹ 119,000 / 1000 शेअर्स

    किमान गुंतवणूक

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO तपशील

  • उघडण्याची तारीख

    30 सप्टेंबर 2026

  • बंद तारीख

    06 ऑक्टोबर 2026

  • IPO प्राईस रेंज

    ₹119 ते ₹127

  • IPO साईझ

    ₹ 81.79 कोटी

मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा

+91

पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* सह सहमत आहात

hero_form

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO सबस्क्रिप्शन स्थिती

अंतिम अपडेट: 06 ऑक्टोबर 2026 7:49 PM पर्यंत 5paisa

पॅरामाउंट सिंटेक्स लिमिटेड ही सिंथेटिक फायबर्स, यार्न आणि ब्लेंडेड टेक्सटाईल उत्पादनांच्या उत्पादनात गुंतलेली एक टेक्सटाईल उत्पादन कंपनी आहे. 1996 मध्ये स्थापित, कंपनी आपली उत्पादन सुविधा गाव मंगड, माचिवारा रोड, कोहरा, लुधियाना, पंजाब येथे चालवते. त्याच्या कार्यामध्ये फायबर प्रोसेसिंग, डायिंग, स्पिनिंग, बल्किंग, विंडिंग, पॅकिंग आणि गुणवत्ता चाचणीचा समावेश होतो.

कंपनी ॲक्रिलिक, पॉलिस्टर, वूल, नायलॉन, व्हिस्कोज आणि इतर फायबर वापरून यार्नची श्रेणी तयार करते. त्याच्या प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओमध्ये 100% डायड ॲक्रिलिक हाय-बल्क यार्न, ॲक्रिलिक-वूल ब्लेंडेड यार्न, ॲक्रिलिक-नायलॉन ब्लेंड्स, ॲक्रिलिक-व्हिस्कोस ब्लेंड्स, विस्कोज-नायलॉन ट्विस्टेड यार्न, फॅन्सी यार्न आणि लायक्रा-नायलॉन इंटरमिंगल्ड यार्न यांचा समावेश आहे. निटवेअर, विंटर ॲपरल, ब्लँकेट, होम फर्निशिंग आणि इतर टेक्सटाईल प्रॉडक्ट्ससह ॲप्लिकेशन्ससाठी प्रॉडक्ट्स तयार केले जातात.

पॅरामाउंट सिंटेक्समध्ये इन-हाऊस डायिंग, कन्व्हर्टर, स्पिनिंग, बल्किंग आणि पॅकिंग पायाभूत सुविधा आहेत. कंपनी त्यांच्या उत्पादन ऑपरेशन्समध्ये वापरण्यासाठी देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर सोर्स केलेल्या मटेरियलसह वेस्ट ॲक्रिलिक फायबरवर देखील प्रक्रिया करते. त्याचे उत्पादन सेट-अप रंग, संरचना, वजन आणि कामगिरी वैशिष्ट्ये यासारख्या वैशिष्ट्यांनुसार कस्टमाईज्ड यार्न उत्पादनास अनुमती देते.

कंपनीची स्थापना मार्च 8, 1996 रोजी पॅरामाउंट सिंटेक्स प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून करण्यात आली होती. ते 2024 मध्ये पब्लिक लिमिटेड कंपनीमध्ये रूपांतरित करण्यात आले आणि परिणामी पॅरामाउंट सिंटेक्स लिमिटेडचे नाव बदलले.

स्थापित: 1996 

मॅनेजिंग डायरेक्टर: पुनीत अरोरा 

पीअर्स: 

शिवा टेक्सयार्न लिमिटेड

संगम (इंडिया) लिमिटेड

डोनिअर इंडस्ट्रीज लिमिटेड

पॅरामाउंट सिंटेक्स उद्दिष्टे

1. त्यांच्या विद्यमान उत्पादन सुविधांवर यंत्रसामग्री खरेदीसाठी भांडवली खर्चाची आवश्यकता निधी देणे - अंदाजे ₹61.68 कोटी.

2. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश.

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO साईझ

प्रकार साईझ
एकूण IPO साईझ ₹ 81.79 कोटी
विक्रीसाठी ऑफर - 
नवीन समस्या ₹ 81.79 कोटी

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO लॉट साईझ

ॲप्लिकेशन लॉट्स शेअर्स रक्कम (₹)
वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (किमान) 2 2,000  2,54,000 
वैयक्तिक गुंतवणूकदार (आयएनडी) (कमाल) 2 2,000  2,54,000 
एचएनआय (किमान) 3 3,000  3,81,000 
S-HNI (कमाल) 7 7,000  8,89,000 
बी-एचएनआय (किमान) 8 8,000  10,16,000 

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO आरक्षण टेबल

इन्व्हेस्टर्स कॅटेगरी सबस्क्रिप्शन (वेळा) ऑफर केलेले शेअर्स* यासाठी शेअर्स बिड एकूण रक्कम (कोटी)* एकूण ॲप्लिकेशन्स
मार्केट मेकर 1 3,23,000 3,23,000 4.102 -
क्यूआयबी (एक्स अँकर) 119.29 66,000 78,73,000 99.987 0
गैर-संस्थात्मक खरेदीदार 0.09 30,15,000 2,74,000 3.480 0
बीएनआयआय (>₹10L) 0.03 20,10,000 59,000 0.749  
एसएनआयआय (< ₹10एल) 0.21 10,05,000 2,15,000 2.730  
वैयक्तिक गुंतवणूकदार 1.10 30,36,000 33,44,000 42.469 0
एकूण ** 1.88 61,17,000 1,14,91,000 145.936 1,763

नफा आणि तोटा

बॅलन्स शीट

तपशील FY24 FY25 FY26
ऑपरेशन्समधून महसूल 92.78  112.42  122.03 
EBITDA 9.45  13.17  23.59 
पॅट 1.35  6.73  13.87 
तपशील (₹ कोटीमध्ये) FY24 FY25 FY26
एकूण मालमत्ता 60.25  76.09  96.26 
शेअर कॅपिटल 10.64  11.96  11.96 
एकूण इक्विटी आणि दायित्व 60.25  76.09  96.26 

सामर्थ्य

1. स्थापित उत्पादन अनुभव: पॅरामाउंट सिंटेक्सने 1996 पासून वस्त्रोद्योगात काम केले आहे, जे सिंथेटिक फायबर्स आणि यार्न उत्पादनात स्थापित ऑपरेटिंग इतिहास प्रदान करते.

2. एकीकृत उत्पादन क्षमता: कंपनी त्यांच्या उत्पादन पायाभूत सुविधांमार्फत फायबर तयारी, डायिंग, स्पिनिंग, बल्किंग, विंडिंग, पॅकिंग आणि गुणवत्ता चाचणीसह प्रक्रिया हाती घेते.

3. वैविध्यपूर्ण प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओ: त्याच्या ऑफरिंगमध्ये ॲक्रिलिक यार्न आणि वूल, नायलॉन, विस्कोज आणि इतर फायबर वापरून एकाधिक ब्लेंडेड यार्न कॉम्बिनेशनचा समावेश होतो, ज्यामुळे विविध टेक्सटाईल ॲप्लिकेशन्सची पूर्तता करता येते.

4. नफ्यात सुधारणा: आर्थिक वर्ष 24 मध्ये पीएटी ₹1.35 कोटी पासून ते आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹13.87 कोटी पर्यंत वाढले, तसेच ईबीआयटीडीए आणि पीएटी मार्जिनमध्ये वाढ झाली.

कमकुवतता

1. मॅन्युफॅक्चरिंग कॉन्सन्ट्रेशन: कंपनीचे मॅन्युफॅक्चरिंग ऑपरेशन्स लुधियाना प्रदेशात केंद्रित आहेत, ज्यामुळे त्यांच्या मुख्य उत्पादन लोकेशनवर परिणाम करणाऱ्या व्यत्ययांच्या संपर्कात वाढ होते.

2. भांडवली-केंद्रित कार्ये: वस्त्रोद्योगासाठी संयंत्र आणि यंत्रसामग्रीमध्ये सतत इन्व्हेस्टमेंट आवश्यक आहे. कंपनी स्वतः आपल्या विद्यमान सुविधांमध्ये यंत्रसामग्रीसाठी सुमारे ₹61.68 कोटी IPO उत्पन्न वाटप करण्याची योजना आखत आहे.

3. विद्यमान लोन: आर्थिक वर्ष 26 च्या शेवटी एकूण लोन अंदाजे ₹33.25 कोटी होते, ज्यामुळे बिझनेसला फायनान्सिंग आणि इंटरेस्ट-खर्चाच्या विचारांना सामोरे जावे लागले.

4. कार्यात्मक अंमलबजावणीवर अवलंबून राहणे: नवीन मशीनरीचे इंस्टॉलेशन आणि वापर यासाठी अतिरिक्त कार्यात्मक क्षमतेमध्ये अनुवाद करण्यासाठी प्रस्तावित भांडवली खर्चासाठी प्रभावी अंमलबजावणी आवश्यक असेल.

संधी

1. क्षमता आणि टेक्नॉलॉजी विस्तार: नवीन मशीनरीसाठी IPO उत्पन्न डिप्लॉयमेंट जास्त उत्पादन क्षमता, प्रोसेस आधुनिकीकरण आणि ऑपरेटिंग कार्यक्षमतेला सपोर्ट करू शकते.

2. वेगळ्या धागेची वाढती मागणी: ब्लेंडेड, डाय केलेले आणि कस्टमाईज्ड धागे तयार करण्याची कंपनीची क्षमता निटवेअर, विंटर कपडे, होम टेक्सटाईल्स आणि संबंधित विभागांमध्ये बदलत्या आवश्यकतांचा अनुभव प्रदान करते.

3. रिसायकल्ड फायबर प्रोसेसिंग: वेस्ट ॲक्रिलिक फायबरवर प्रक्रिया करण्याची कंपनीची क्षमता सिंथेटिक-फायबर इकोसिस्टीममध्ये अन्य सोर्सिंग आणि प्रॉडक्शन मार्ग प्रदान करते.

4. देशांतर्गत आणि निर्यात बाजार: पॅरामाउंट सिंटेक्स भारतीय आणि परदेशी दोन्ही बाजारपेठांसाठी यार्न उत्पादने तयार करते, ज्यामुळे भौगोलिकदृष्ट्या त्याच्या कस्टमर बेसमध्ये विविधता आणण्याची संधी निर्माण होते.

धोके

1. कच्च्या मालाच्या किंमतीतील अस्थिरता: ॲक्रिलिक आणि इतर सिंथेटिक फायबर पेट्रोकेमिकल आणि क्रूड-लिंक्ड इनपुट किंमतीतील बदलांच्या संपर्कात असतात, ज्यामुळे उत्पादन खर्चावर परिणाम होऊ शकतो.

2. स्पर्धात्मक वस्त्रोद्योग बाजार: कंपनी स्थापित देशांतर्गत उत्पादकांसह विखंडित क्षेत्रात काम करते आणि किंमत, गुणवत्ता, उत्पादन तपशील आणि वितरण वेळापत्रकावर स्पर्धा करते.

3. मागणी चक्रीयता: यार्नची मागणी वस्त्र आणि पोशाख चक्र, हंगामी मागणी, ग्राहक प्राधान्य आणि डाउनस्ट्रीम इन्व्हेंटरी लेव्हलद्वारे प्रभावित होऊ शकते.

4. अनुपालन आणि पर्यावरणीय आवश्यकता: डायिंग आणि टेक्सटाईल प्रोसेसिंग ऑपरेशन्स पर्यावरणीय, सुरक्षा आणि इतर नियामक आवश्यकतांच्या अधीन आहेत, जे अतिरिक्त ऑपरेटिंग आणि अनुपालन खर्च तयार करू शकतात.

1. पॅरामाउंट सिंटेक्स पूर्णपणे नवीन इश्यूद्वारे ₹81.79 कोटी उभारत आहे, याचा अर्थ IPO मध्ये ऑफर-फॉर-सेल घटक समाविष्ट नाही.

2. कंपनीच्या विद्यमान उत्पादन सुविधांमध्ये यंत्रसामग्रीसाठी अंदाजे ₹61.68 कोटी रुपये खर्च करण्याचा प्रस्ताव आहे, ज्यामुळे क्षमता निर्माण होते आणि IPO निधीचा मुख्य वापर प्रक्रिया विस्तारते.

3. ऑपरेशन्सचा महसूल आर्थिक वर्ष 24 मध्ये अंदाजे ₹92.78 कोटी पासून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये ₹122.03 कोटी पर्यंत वाढला, तर त्याच कालावधीदरम्यान PAT ₹1.35 कोटी पासून ते ₹13.87 कोटी पर्यंत वाढला.

4. कंपनी एकात्मिक कापड उत्पादन सेट-अप करते आणि विविध कापड ॲप्लिकेशन्सची पूर्तता करणारे ॲक्रिलिक, सिंथेटिक आणि मिश्रित धागे तयार करते.

भारताच्या टेक्सटाईल वॅल्यू चेनमध्ये कपडे, निटवेअर, होम टेक्सटाईल्स आणि औद्योगिक ॲप्लिकेशन्सला सेवा देणाऱ्या मोठ्या स्पिनिंग आणि यार्न-मॅन्युफॅक्चरिंग इकोसिस्टीमचा समावेश होतो. कृत्रिम आणि मिश्रित धागा उत्पादक फायबर पुरवठादार आणि डाउनस्ट्रीम फॅब्रिक आणि गारमेंट उत्पादकांमध्ये कार्य करतात, उत्पादनाची रचना, हंगामी आवश्यकता, फायबर किंमत आणि निर्यात स्थितीमुळे मागणी प्रभावित होते.

पॅरामाउंट सिंटेक्स फायबर प्रोसेसिंग, डायिंग, स्पिनिंग आणि पोस्ट-स्पिनिंग क्षमतांच्या कॉम्बिनेशनद्वारे या विभागात कार्यरत आहे. त्याचा पोर्टफोलिओ स्टँडर्ड ॲक्रिलिक यार्नच्या पलीकडे अॅक्रिलिक-वूल, ॲक्रिलिक-नायलॉन, ॲक्रिलिक-विस्कोज आणि इतर ब्लेंडेड आणि स्पेशालिटी प्रॉडक्ट्स पर्यंत विस्तारतो. हे कंपनीला एकाच धागाच्या श्रेणीऐवजी एकाधिक कापड ॲप्लिकेशन्सचे एक्सपोजर देते.

प्रस्तावित भांडवली खर्च हा IPO-अनुदानित विस्ताराचा मुख्य घटक आहे. विद्यमान उत्पादन सुविधांमध्ये मशीनरीसाठी अंदाजे ₹61.68 कोटी निश्चित केले आहेत. यशस्वी अंमलबजावणीमुळे अतिरिक्त उत्पादन क्षमता आणि आधुनिकीकरण प्रदान होऊ शकते, तथापि वापर, इनपुट खर्च, कस्टमरची मागणी आणि स्पर्धात्मक किंमत परिणामी फायनान्शियल परिणाम निर्धारित करणारे महत्त्वाचे घटक राहतील.

मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा

5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचे पहिले लिस्टेड डिस्काउंट ब्रोकर.

+91

पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* सह सहमत आहात

footer_form

एफएक्यू

पॅरामाउंट सिंटेक्स आयपीओ 30 सप्टेंबर 2026 रोजी खुला होणार असून 6 ऑक्टोबर 2026 रोजी बंद होईल. या कालावधीदरम्यान लागू कामकाजाच्या दिवसांमध्ये समस्या खुली राहण्याचे शेड्यूल केले आहे.

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO ₹127 प्रति शेअरच्या उच्च किंमतीच्या बँडवर अंदाजे ₹81.79 कोटी आहे. ऑफरमध्ये 64,40,000 इक्विटी शेअर्सचे नवीन इश्यू समाविष्ट आहे आणि विक्रीसाठी ऑफर समाविष्ट नाही.

पॅरामाउंट सिंटेक्स आयपीओची प्राईस बँड ₹119 ते ₹127 प्रति इक्विटी शेअर निश्चित करण्यात आली आहे, ज्याची फेस वॅल्यू ₹10 प्रति शेअर आहे.

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO साठी अर्ज करण्यासाठी, खाली दिलेल्या पायऱ्यांचे अनुसरण करा:

1. तुमच्या 5paisa डिमॅट अकाउंटमध्ये लॉग-इन करा आणि वर्तमान IPO सेक्शनमध्ये पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO निवडा.

2. लॉट्सची संख्या आणि तुम्हाला ₹119 ते ₹127 किंमतीच्या बँडमध्ये अप्लाय करण्याची इच्छा असलेली किंमत एन्टर करा.

3. तुमचा UPI ID एन्टर करा आणि ॲप्लिकेशन सबमिट करा.

4. संबंधित ॲप्लिकेशन रक्कम ब्लॉक करण्यासाठी तुमच्या UPI ॲप्लिकेशनद्वारे प्राप्त मँडेट मंजूर करा.

मार्केट लॉट 1,000 शेअर्स आहे. तथापि, किमान ॲप्लिकेशन दोन लॉट्स किंवा 2,000 शेअर्स आहे, ज्यासाठी प्रति शेअर ₹127 च्या वरच्या प्राईस बँडवर अंदाजे ₹2,54,000 इन्व्हेस्टमेंट आवश्यक आहे.

पॅरामाउंट सिंटेक्स आयपीओच्या वाटपाचा आधार 7 ऑक्टोबर 2026 रोजी अंतिम होणार आहे. वाटप न केलेल्या ॲप्लिकेशन्ससाठी रिफंड आणि डिमॅट अकाउंटमध्ये वाटप केलेल्या शेअर्सचे क्रेडिट ऑक्टोबर 8, 2026 रोजी अपेक्षित आहे.

पॅरामाउंट सिंटेक्स IPO 9 ऑक्टोबर 2026 रोजी BSE SME प्लॅटफॉर्मवर सूचीबद्ध होणार आहे.

'सोभाग्या कॅपिटल ऑप्शन्स प्रायव्हेट लिमिटेड'ने 'परमाउंट सिंटेक्स' आयपीओचे बुक रनिंग लीड मॅनेजर म्हणून भूमिका बजावली आहे. बिगशेअर सर्व्हिसेस प्रायव्हेट लिमिटेड या इश्यूचे रजिस्ट्रार आहे.

1. त्यांच्या विद्यमान उत्पादन सुविधांमध्ये मशीनरीच्या खरेदीसाठी निधी दिला, ज्यासाठी अंदाजे ₹61.68 कोटी निश्चित केले गेले आहेत.

2. सामान्य कॉर्पोरेट उद्देश.