रिकोड स्टुडिओ IPO
स्टुडिओ IPO तपशील रेकॉर्ड करा
-
ओपन तारीख
05 मे 2026
-
बंद होण्याची तारीख
07 मे 2026
- IPO किंमत श्रेणी
₹ 150 ते ₹158
- IPO साईझ
₹ 44.59 कोटी
स्टुडिओ IPO टाइमलाईन रेकॉड करा
स्टुडिओ IPO सबस्क्रिप्शन स्थिती रेकॉड करा
| तारीख | QIB | एनआयआय | किरकोळ | एकूण |
|---|---|---|---|---|
| 05-May-2026 | 3.51 | 10.09 | 9.13 | 7.74 |
| 06-May-2026 | 3.54 | 56.41 | 40.56 | 33.40 |
| 07-May-2026 | 137.99 | 404.76 | 216.64 | 234.63 |
अंतिम अपडेट: 07 मे 2026 6:38 PM 5 पैसा पर्यंत
रेकॉड स्टुडिओ हा एक भारतीय ब्युटी आणि पर्सनल केअर ब्रँड आहे जो "रेकोड" अंतर्गत कार्यरत आहे, जो संपूर्ण भारतात ब्रँडिंग, सोर्सिंग आणि विक्री उत्पादनांवर लक्ष केंद्रित करतो. हे मेक-अप, स्किनकेअर, बॉडी केअर आणि ॲक्सेसरीजमध्ये 350 पेक्षा जास्त एसकेयू ऑफर करते. कंपनी कॉको आणि फोफो स्टोअर्स, त्याची वेबसाईट आणि ॲप आणि ॲमेझॉन, नायका, मिंत्रा आणि फ्लिपकार्ट सारख्या प्लॅटफॉर्मद्वारे विक्री करणाऱ्या ओम्निचॅनेल मॉडेलचे अनुसरण करते.
प्रस्थापित: 2021
मॅनेजिंग डायरेक्टर: श्री. धीरज बन्सल.
पीअर्स:
होनासा कन्स्युमर लिमिटेड
FSN ई-कॉमर्स व्हेंचर्स लि
रॅव्हलकेअर लिमिटेड
स्टुडिओ उद्दिष्टे रेकॉड करा
1. लुधियाणा, पंजाब येथे नवीन वेअरहाऊस सुविधेच्या स्थापनेसाठी भांडवली खर्चाचा निधी (₹ 5.74 कोटी)
2. ब्रँडची जागरूकता आणि दृश्यमानता वाढविण्यासाठी मार्केटिंग आणि जाहिरात खर्च (₹5.41 कोटी)
3. खेळत्या भांडवलाच्या आवश्यकतेसाठी वापर. (19.50 Cr)
4. फंड सामान्य कॉर्पोरेट उद्देशांना सपोर्ट करतील.
स्टुडिओ IPO साईझ रेकॉड करा
| प्रकार | साईझ |
|---|---|
| एकूण IPO साईझ | ₹44.59 कोटी |
| विक्रीसाठी ऑफर | ₹5.04 कोटी |
| नवीन समस्या | ₹39.55 कोटी |
स्टुडिओ IPO लॉट साईझ रेकॉड करा
| अनुप्रयोग | लॉट्स | शेअर्स | रक्कम (₹) |
|---|---|---|---|
| रिटेल (किमान) | 2 | 1,600 | 2,40,000 |
| रिटेल (कमाल) | 2 | 1,600 | 2,52,800 |
| S - HNI (मि) | 3 | 2,400 | 3,60,000 |
| S - HNI (कमाल) | 7 | 5,600 | 8,84,800 |
| B - HNI (किमान) | 8 | 6,400 | 9,60,000 |
स्टुडिओ IPO आरक्षण रेकॉड करा
| गुंतवणूकदारांची श्रेणी | सबस्क्रिप्शन (वेळा) | ऑफर केलेले शेअर्स* | यासाठी शेअर्स बिड | एकूण रक्कम (कोटी)* |
|---|---|---|---|---|
| क्यूआयबी (एक्स अँकर) | 137.99 | 5,35,200 | 7,38,49,600 | 1,166.82 |
| गैर-संस्थात्मक खरेदीदार | 404.76 | 4,03,200 | 16,31,98,400 | 2,578.53 |
| बीएनआयआय | 485.52 | 2,68,800 | 13,05,08,800 | 2,062.04 |
| स्नी | 243.23 | 1,34,400 | 3,26,89,600 | 516.50 |
| वैयक्तिक गुंतवणूकदार (2 लॉट्ससाठी इंड कॅटेगरी बिडिंग) | 216.64 | 9,37,600 | 20,31,24,800 | 3,209.37 |
| एकूण** | 234.63 | 18,76,000 | 44,01,72,800 | 6,954.73 |
*"ऑफर केलेले शेअर्स" आणि "एकूण रक्कम" ची गणना इश्यू प्राईस रेंजच्या वरच्या मर्यादेचा वापर करून केली जाते.
**अँकर इन्व्हेस्टरला (किंवा मार्केट मेकर) वाटप केलेले शेअर्स ऑफर केलेल्या एकूण शेअर्सच्या संख्येतून वगळले जातात.
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | एफवाय23 | एफवाय24 | एफवाय25 |
| महसूल | 22.38 | 36.82 | 47.80 |
| एबितडा | 1.44 | 1.67 | 6.13 |
| पत | 0.69 | 0.27 | 3.30 |
| तपशील (₹ कोटीमध्ये) | एफवाय23 | एफवाय24 | एफवाय25 |
| एकूण मालमत्ता | 12.53 | 16.73 | 23.18 |
| शेअर कॅपिटल | 0.01 | 0.01 | 0.01 |
| एकूण दायित्वे | 12.53 | 16.73 | 23.18 |
| कॅश फ्लो (₹ कोटी) | एफवाय23 | एफवाय24 | एफवाय25 |
| ऑपरेटिंग उपक्रमांमधून / (वापरलेले) निव्वळ कॅश | -5.27 | -1.64 | 3.14 |
| गुंतवणूक उपक्रमांमधून / (यामध्ये वापरलेले) निव्वळ रोख | -0.81 | -1.84 | -0.99 |
| वित्तपुरवठा उपक्रमांमधून / (वापरलेली) निव्वळ रोख | 6.12 | 3.19 | -1.48 |
| रोख आणि रोख समकक्षांमध्ये निव्वळ वाढ (कमी) | 0.04 | -0.28 | 0.66 |
सामर्थ्य
1. एकाधिक ब्युटी कॅटेगरीमध्ये विस्तृत प्रॉडक्ट रेंज
2. ऑफलाईन आणि ऑनलाईन प्लॅटफॉर्मसह ऑमनिचॅनेल उपस्थिती
3. थर्ड-पार्टी उत्पादन भागीदार वापरून ॲसेट-लाईट मॉडेल
4. वाढणारे फ्रँचाईज नेटवर्क स्केलेबल रिटेल विस्तार सक्षम करते
कमजोरी
1. कंपनीच्या मालकीच्या स्टोअर्सची मर्यादित संख्या नियंत्रण कमी करते
2. प्रॉडक्टच्या गुणवत्तेसाठी थर्ड-पार्टी उत्पादकांवर अवलंबून असणे
3. स्थापित स्पर्धकांच्या तुलनेत तुलनेने लहान ब्रँड
4. डोमेस्टिक मार्केटमध्ये एकाग्रता जागतिक विविधता मर्यादित करते
संधी
1. भारतातील परवडणाऱ्या सौंदर्य उत्पादनांची वाढती मागणी
2. न वापरलेल्या प्रदेशांमध्ये फ्रँचायझी स्टोअर्सचा विस्तार
3. ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मद्वारे ऑनलाईन सौंदर्याचा वापर वाढवणे
4. नवीन कॅटेगरी आणि प्रीमियम प्रॉडक्ट्स सादर करण्याची क्षमता
जोखीम
1. स्थापित सौंदर्य आणि D2C ब्रँड्समधून तीव्र स्पर्धा
2. उत्पादनाच्या मागणीच्या ट्रेंडवर परिणाम करणाऱ्या ग्राहक प्राधान्यांमध्ये बदल
3. थर्ड-पार्टी उत्पादन ऑपरेशन्सवर परिणाम करणाऱ्या पुरवठा साखळी व्यत्यय
4. किंमत आणि मार्जिनवर परिणाम करणाऱ्या मार्केटप्लेसवर मोठ्या प्रमाणात अवलंबून राहणे
1. परवडणाऱ्या ब्युटी प्रॉडक्ट्स सेगमेंटमध्ये मजबूत वाढ
2. ॲसेट-लाईट मॉडेल स्केलेबल आणि कॅपिटल-कार्यक्षम विस्ताराला सपोर्ट करते
3. ऑनलाईन आणि ऑफलाईन मार्केटमध्ये ऑमनिचॅनेल उपस्थितीचा विस्तार
4. वाढते फ्रँचायझी नेटवर्क जलद रिटेल फूटप्रिंट विस्तार सक्षम करते
रेकॉड स्टुडिओ भारताच्या वेगाने वाढणाऱ्या सौंदर्य आणि वैयक्तिक काळजी बाजारपेठेत काम करतात, जे वाढत्या डिस्पोजेबल उत्पन्न, शहरीकरण आणि सौंदर्य जागरुकता यामुळे प्रेरित आहे. परवडणाऱ्या तरीही दर्जेदार उत्पादनांकडे बदलल्याने त्याच्या स्थितीला फायदा होतो. त्याची ऑम्निचॅनेल उपस्थिती आणि फ्रँचाईज नेटवर्क विस्तारणे मार्केटच्या सखोल प्रवेशाला सहाय्य करते. वाढत्या ऑनलाईन अवलंबन आणि विविध प्रॉडक्ट ऑफरिंगची मागणीसह, टियर I आणि उदयोन्मुख टियर II आणि III मार्केटमध्ये वाढीच्या संधी कॅप्चर करण्यासाठी कंपनी चांगली ठेवली आहे.
मोफत डीमॅट अकाउंट उघडा
5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचा पहिला सूचीबद्ध सवलत ब्रोकर.
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्हाला सर्व अटी व शर्ती* मान्य आहेत
FAQs
रेकॉड स्टुडिओ IPO मे 5, 2026 ते मे 7, 2026 पर्यंत उघडतो.
रेकॉड स्टुडिओ IPO ची साईझ ₹44.59 कोटी आहे.
रेकॉड स्टुडिओ IPO ची किंमत बँड प्रति शेअर ₹150 ते ₹158 निश्चित केली आहे.
रेकॉड स्टुडिओ IPO साठी अप्लाय करण्यासाठी, खाली दिलेल्या स्टेप्सचे अनुसरण करा:
● तुमच्या 5paisa डिमॅट अकाउंटमध्ये लॉग-इन करा आणि वर्तमान IPO सेक्शनमध्ये समस्या निवडा
● तुम्हाला रेकॉड स्टुडिओसाठी अप्लाय करायचे असलेली लॉट्स आणि किंमत एन्टर करा. IPO.
● तुमचा UPI ID प्रविष्ट करा आणि सादर करा वर क्लिक करा. यासह, तुमची बिड एक्स्चेंजसह ठेवली जाईल.
तुमच्या UPI ॲपमध्ये फंड ब्लॉक करण्यासाठी तुम्हाला मँडेट नोटिफिकेशन प्राप्त होईल.
रेकॉड स्टुडिओ IPO ची किमान लॉट साईझ 1,600 शेअर्स आहे आणि आवश्यक इन्व्हेस्टमेंट ₹2,40,000 आहे.
रेकॉड स्टुडिओ IPO ची वाटप तारीख मे 8,2026 आहे
रेकॉड स्टुडिओ IPO मे 12, 2026 रोजी सूचीबद्ध होईल.
सेरेन कॅपिटल प्रा. लि. रेकोड स्टुडिओ IPO साठी बुक रनिंग लीड मॅनेजर्स आहेत.
IPO मधून उभारलेल्या भांडवलाचा वापर करण्यासाठी स्टुडिओ IPO ची योजना:
1. लुधियाणा, पंजाब येथे नवीन वेअरहाऊस सुविधेच्या स्थापनेसाठी भांडवली खर्चाचा निधी (₹ 5.74 कोटी)
2. ब्रँडची जागरूकता आणि दृश्यमानता वाढविण्यासाठी मार्केटिंग आणि जाहिरात खर्च (₹5.41 कोटी)
3. खेळत्या भांडवलाच्या आवश्यकतेसाठी वापर. (19.50 Cr)
4. फंड सामान्य कॉर्पोरेट उद्देशांना सपोर्ट करतील.
