Anand Seamless IPO
Anand Seamless IPO Details
-
ખોલવાની તારીખ
22 સપ્ટેમ્બર 2026
-
બંધ થવાની તારીખ
24 સપ્ટેમ્બર 2026
- IPO કિંમતની રેન્જ
₹ 72
- IPO સાઇઝ
₹ 25.52 કરોડ
Anand Seamless IPO Timeline
આનંદ સીમલેસ IPO સબસ્ક્રિપ્શન સ્ટેટસ
| તારીખ | ક્યૂઆઇબી | એનઆઇઆઇ | રિટેલ | કુલ |
|---|---|---|---|---|
| 22-Sep-2026 | - | 1.13 | 0.05 | 0.59 |
| 23-Sep-2026 | - | 1.12 | 0.36 | 0.74 |
| 24-Sep-2026 | - | 1.52 | 0.70 | 1.11 |
છેલ્લું અપડેટ: 24 સપ્ટેમ્બર 2026 6:43 PM 5paisa દ્વારા
Anand Seamless Limited manufactures and exports seamless tubes, pipes and finned tubes used across industries where pressure resistance, heat transfer and specialised material specifications are important. Its product portfolio includes carbon steel and alloy steel seamless tubes, heat exchanger tubes, U-bend tubes and multiple types of finned tubes.
The company's products cater to industries including oil and gas refineries, petrochemicals, thermal and nuclear power plants, boiler manufacturing, chemicals, pharmaceuticals, automobiles, railways, defence, cement and other process industries. It serves both domestic and international customers.
તેની ઉત્પાદન કામગીરી ઇન્દ્રાડ, કડી, ગુજરાતમાં સ્થિત છે. કંપની પાસે અવરોધ વગર ટ્યૂબ અને પાઇપ માટે આશરે 3,000 ટન અને ફાઇન કરેલ ટ્યુબ માટે 3,60,000 મીટરની વાર્ષિક ઉત્પાદન ક્ષમતા છે. પ્રસ્તાવિત વિસ્તરણનો હેતુ 90,000 મીટરની ફિન્ડ-ટ્યૂબ ક્ષમતા ઉમેરવાનો છે, જે કુલ વાર્ષિક ફિન્ડ-ટ્યૂબ ક્ષમતાને લગભગ 4,50,000 મીટર સુધી લઈ જાય છે.
સ્થાપિત: 2005
અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર: કેદાર મયંક ચોક્સી
પીઅર્સ:
વીનસ પાઈપ્સ એન્ડ ટ્યુબ્સ લિમિટેડ
ગાંધી સ્પેશલ ટ્યુબ્સ લિમિટેડ
રત્નમની મેટલ્સ એન્ડ ટ્યુબ્સ લિમિટેડ
સ્કોડા ટ્યુબ્સ લિમિટેડ
આનંદ અવરોધ વગરના ઉદ્દેશો
કંપની નવા ઇશ્યૂમાંથી પ્રાપ્ત થયેલ રકમનો ઉપયોગ આ માટે કરવાનો પ્રસ્તાવ કરે છે:
1. ફાઇનાન્સિંગ ક્ષમતા વિસ્તરણ, તકનીકી અપગ્રેડેશન, ખર્ચ ઑપ્ટિમાઇઝેશન અને ઇન્દ્રાડ, કડી, ગુજરાત ખાતે તેની ઉત્પાદન સુવિધા માટે સમર્થન
2. ચોક્કસ બાકી સિક્યોર્ડ અને અનસિક્યોર્ડ લોનની સંપૂર્ણ અથવા આંશિક ચુકવણી અને/અથવા પૂર્વચુકવણી
3. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ
4. સમસ્યા સંબંધિત ખર્ચને પહોંચી વળવા
ક્ષમતા વિસ્તરણ, તકનીકી સુધારાઓ અને ઉત્પાદન સંબંધિત ખર્ચ માટે આશરે ₹13.20 કરોડનો ઉપયોગ કરવાની દરખાસ્ત છે. ₹5.49 કરોડ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે અને ₹3.70 કરોડ રૂપિયા પૂર્વ ચુકવણી માટે રાખવામાં આવ્યા છે. ઇશ્યૂ ખર્ચનો અંદાજ આશરે ₹3.13 કરોડ છે.
આનંદ સીમલેસ IPO સાઇઝ
| પ્રકારો | સાઇઝ |
|---|---|
| કુલ IPO સાઇઝ | ₹ 25.52 કરોડ |
| વેચાણ માટે ઑફર | - |
| નવી સમસ્યા | ₹ 25.52 કરોડ |
આનંદ સીમલેસ IPO લૉટ સાઇઝ
| એપ્લિકેશન | લૉટ્સ | શેર | રકમ (₹) |
|---|---|---|---|
| રિટેલ (ન્યૂનતમ) | 2 | 3200 | ₹230400 |
| રિટેલ (મહત્તમ) | 2 | 3200 | ₹230400 |
| HNI (ન્યૂનતમ) | 8 | 4800 | ₹345600 |
આનંદ સીમલેસ IPO રિઝર્વેશન
| રોકાણકારોની કેટેગરી | સબસ્ક્રિપ્શન (વખત) | ઑફર કરેલા શેર* | આ માટે શેર બિડ | કુલ રકમ (કરોડ)* | કુલ એપ્લિકેશનો |
|---|---|---|---|---|---|
| માર્કેટ મેકર | 1 | 1,77,600 | 1,77,600 | 1.28 | - |
| બિન-સંસ્થાકીય ખરીદદારો | 1.52 | 16,83,200 | 25,61,600 | 18.44 | 0 |
| વ્યક્તિગત રોકાણકારો | 0.70 | 16,83,200 | 11,80,800 | 8.50 | 0 |
| કુલ** | 1.11 | 33,66,400 | 37,42,400 | 26.95 | 456 |
*"ઑફર કરેલા શેર" અને "કુલ રકમ" ની ગણતરી જારી કિંમતની શ્રેણીની ઉપરની મર્યાદાનો ઉપયોગ કરીને કરવામાં આવે છે.
**એન્કર રોકાણકારો (અથવા માર્કેટ મેકર્સ) ને ફાળવવામાં આવેલા શેરને ઑફર કરેલા કુલ શેરની સંખ્યામાંથી બાકાત રાખવામાં આવે છે.
| વિગતો (₹ કરોડમાં) | FY24 | FY25 | FY26 |
| આવક | 36.90 | 33.55 | 56.00 |
| EBITDA | 6.51 | 5.90 | 10.22 |
| પાટ | 3.36 | 2.65 | 5.48 |
| વિગતો (₹ કરોડમાં) | FY24 | FY25 | FY26 |
| કુલ સંપત્તિઓ | 35.55 | 52.40 | 67.58 |
| શેર મૂડી | 0.10 | 0.10 | 8.43 |
| કુલ જવાબદારીઓ | 24.15 | 38.35 | 48.06 |
| રોકડ પ્રવાહ (₹ કરોડ) | FY24 | FY25 | FY26 |
| ઑપરેટિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થઈ છે | 1.51 | -3.31 | -5.57 |
| રોકાણ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થાય છે | -1.14 | -1.06 | -0.17 |
| ફાઇનાન્સિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ | -0.37 | 5.31 | 4.64 |
| રોકડ અને રોકડ સમકક્ષમાં ચોખ્ખો વધારો (ઘટાડો) | -0.01 | 0.95 | -1.10 |
શક્તિઓ
1. આનંદ સીમલેસ ખાસ ઔદ્યોગિક એપ્લિકેશનો માટે અવરોધ વગરના ટ્યુબ, પાઇપ્સ, હીટ એક્સચેંજર ટ્યુબ, યુ-બેન્ડ ટ્યુબ અને ફાઇન કરેલ ટ્યુબની વિવિધ શ્રેણી પ્રદાન કરે છે.
2. તેના ઉત્પાદનો તેલ અને ગેસ, પેટ્રોકેમિકલ્સ, પાવર, કેમિકલ્સ, ફાર્માસ્યુટિકલ્સ, રેલવે, ઑટોમોબાઇલ્સ અને સંરક્ષણ સહિત બહુવિધ અંતિમ વપરાશકર્તા ક્ષેત્રોને સેવા આપે છે.
3. કંપની પાસે કોલ્ડ ડ્રોઇંગ, હીટ ટ્રીટમેન્ટ, ટેસ્ટિંગ અને ફિન-ટ્યૂબ ઉત્પાદન જેવી પ્રક્રિયાઓમાં ઇન-હાઉસ ઉત્પાદન ક્ષમતાઓ છે.
4. તે ગુણવત્તા અને બોઈલર સંબંધિત મંજૂરીઓ સહિત તકનીકી રીતે માંગતી અરજીઓ સાથે સંબંધિત ઉદ્યોગ પ્રમાણપત્રો અને પ્રૉડક્ટ મંજૂરીઓ ધરાવે છે.
5. નાણાંકીય વર્ષ 26 ની આવક વધીને ₹56.00 કરોડ થઈ, જ્યારે ઇબીઆઇટીડીએ અને પીએટીએ અનુક્રમે ₹10.22 કરોડ અને ₹5.48 કરોડ થયો.
નબળાઈઓ
1. ગ્રાહકની એકાગ્રતા નોંધપાત્ર રહે છે. ટોચના 10 ગ્રાહકોએ નાણાંકીય વર્ષ 25 માં કામગીરીમાંથી આવકના 61.62% અને સપ્ટેમ્બર 2025 ના રોજ સમાપ્ત થયેલ છ મહિના દરમિયાન 71.71% નો હિસ્સો લીધો હતો.
2. સપ્લાયરનું કૉન્સન્ટ્રેશન પણ વધુ છે, ટોચના 10 સપ્લાયર્સ FY25 માં કાચા માલની ખરીદીના 81.30% અને સપ્ટેમ્બર 2025 ના રોજ સમાપ્ત થયેલ છ મહિના દરમિયાન 94.55% હિસ્સો ધરાવે છે.
3. રિપોર્ટ કરેલ નફાકારકતા હોવા છતાં ઑપરેટિંગ કૅશ ફ્લો નાણાંકીય વર્ષ 25 અને નાણાંકીય વર્ષ 26 બંનેમાં નકારાત્મક હતો.
4. બિઝનેસના વિસ્તરણ, ડેબ્ટ સર્વિસિંગ અને વર્કિંગ-કેપિટલ મેનેજમેન્ટને મહત્વપૂર્ણ વિચારણાઓ બનાવવા સાથે કરજમાં વધારો થયો છે.
5. કોમોડિટીના ભાવ અને પ્રૉડક્ટની વસૂલાતમાં ફેરફારોથી આવકને ઐતિહાસિક રીતે અસર થઈ છે, જેના કારણે રિપોર્ટિંગ સમયગાળા વચ્ચે વધઘટ થઈ છે.
તકો
1. પ્રસ્તાવિત ક્ષમતા વિસ્તરણ વાર્ષિક ફિન્ડ-ટ્યૂબ ક્ષમતા લગભગ 3,60,000 મીટરથી 4,50,000 મીટર સુધી વધારશે.
2. IPO દ્વારા ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવેલ તકનીકી સુધારાઓ અને ઉત્પાદન ખર્ચ ઑપ્ટિમાઇઝેશન ઉચ્ચ ક્ષમતાના ઉપયોગ અને સંચાલન કાર્યક્ષમતાને ટેકો આપી શકે છે.
3. સીમલેસ ટ્યુબ અને પાઇપ્સની માંગને તેલ અને ગેસ, પાવર જનરેશન, પેટ્રોકેમિકલ્સ, ઑટોમોટિવ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં એપ્લિકેશનો દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવે છે.
4. નિકાસ બજારોમાં વિસ્તરણ ઘરેલું માંગથી આગળ કંપનીના ગ્રાહક આધારને વૈવિધ્યીકરણ કરવાની તક પ્રદાન કરે છે.
5. વિશેષ, પ્રેશર-રેસિસ્ટન્ટ અને હીટ-ટ્રાન્સફર પ્રૉડક્ટ માટેની વધતી જરૂરિયાતો ઉચ્ચ-મૂલ્યના અવરોધ વગર અને ફિનિશ-ટ્યૂબ પ્રૉડક્ટની માંગને ટેકો આપી શકે છે.
જોખમો
1. સ્ટીલ અને અન્ય કાચા માલની કિંમતની વોલેટિલિટી જો ગ્રાહકોને વધારો ન કરી શકાય તો ઉત્પાદન ખર્ચ, વસૂલાત અને માર્જિનને અસર કરી શકે છે.
2. ગ્રાહકો અને સપ્લાયર્સના કૉન્સન્ટ્રેટેડ ગ્રુપ પર નિર્ભરતા ઑર્ડરમાં ઘટાડો, ગ્રાહકના નુકસાન અને કાચા માલની ઉપલબ્ધતામાં વિક્ષેપ માટે એક્સપોઝર બનાવે છે.
3. ટ્યુબ અને પાઇપ્સ ઉદ્યોગમાં ઘણા સ્થાપિત ઘરેલું ઉત્પાદકો શામેલ છે, જે કિંમત, ઉત્પાદનની ગુણવત્તા, મંજૂરીઓ અને ડિલિવરી ક્ષમતા પર સ્પર્ધા બનાવે છે.
4. ઘરેલું બિઝનેસનો એક ભાગ ટેન્ડર-આધારિત છે, જ્યાં સ્પર્ધાત્મક બોલી લગાવવાથી વસૂલાત અને માર્જિન પર દબાણ આવી શકે છે.
5. તકનીકી વિશિષ્ટતાઓ, પ્રમાણપત્રો અથવા નિયમનકારી મંજૂરીઓને જાળવવામાં નિષ્ફળતા સુરક્ષા-મહત્વપૂર્ણ ઉદ્યોગોમાં ગ્રાહકોની ઍક્સેસને અસર કરી શકે છે.
1. નાણાંકીય વર્ષ 25 માં કામગીરીમાંથી આવક ₹33.55 કરોડથી વધીને નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ₹56.00 કરોડ થઈ છે, જ્યારે PAT ₹2.65 કરોડથી વધીને ₹5.48 કરોડ થઈ ગયું છે.
2. કંપની તેલ અને ગેસ, પાવર, પેટ્રોકેમિકલ્સ, રસાયણો, ફાર્માસ્યુટિકલ્સ, રેલવે અને અન્ય ઔદ્યોગિક ક્ષેત્રોમાં ઉપયોગમાં લેવાતા વિશેષ અને ફિન-ટ્યૂબ ઉત્પાદનોનું ઉત્પાદન કરે છે.
3. તેના પ્રૉડક્ટ પોર્ટફોલિયોમાં સીમલેસ ટ્યુબ અને પાઇપ્સ અને બહુવિધ ફિનડ-ટ્યૂબ કન્ફિગરેશનનો સમાવેશ થાય છે, જે વિવિધ ઔદ્યોગિક એપ્લિકેશનોને એક્સપોઝર પ્રદાન કરે છે.
4. આશરે ₹13.20 કરોડ IPO આવક ક્ષમતા વિસ્તરણ, તકનીકી અપગ્રેડેશન અને ખર્ચ ઑપ્ટિમાઇઝેશન માટે છે, જેમાં ફિન્ડ-ટ્યૂબ ક્ષમતામાં વધારો સામેલ છે.
5. આવકનો એક ભાગ ઉધારની ચુકવણી અથવા પૂર્વચુકવણી માટે છે, જે કંપનીના હાલના દેવાના બોજનો ભાગ ઘટાડી શકે છે.
સીમલેસ ટ્યુબ અને પાઇપ્સનો ઉપયોગ એવા ઉદ્યોગોમાં વ્યાપક રીતે કરવામાં આવે છે જ્યાં તાકાત, દબાણ સહનશીલતા અને વિશ્વસનીયતા મહત્વપૂર્ણ છે, જેમાં તેલ અને ગેસ, પાવર જનરેશન, પેટ્રોકેમિકલ્સ, ઑટોમોટિવ, બાંધકામ અને પ્રક્રિયા ઉદ્યોગો શામેલ છે. ઑફર ડૉક્યૂમેન્ટમાં ઉપયોગમાં લેવાતી ઉદ્યોગની માહિતીનો અંદાજ છે કે 2025 માં વૈશ્વિક અવરોધ વગરના પાઇપ અને ટ્યુબ માર્કેટ આશરે USD 69.9 બિલિયન છે અને તે 2035 સુધીમાં લગભગ USD 137.5 બિલિયન સુધી પહોંચવાનું અનુમાન કરે છે, જે લગભગ 7.0% નું CAGR દર્શાવે છે.
ભારતનું ઔદ્યોગિક વિસ્તરણ, ઉર્જા અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં રોકાણ, રિફાઇનિંગ અને પેટ્રોકેમિકલ ક્ષમતામાં વૃદ્ધિ અને ઉચ્ચ-વિશિષ્ટ સ્ટીલ ઉત્પાદનોની માંગ અવરોધ વગરના ટ્યુબ અને પાઇપ માટે ઘરેલું જરૂરિયાતોને ટેકો આપી શકે છે.
આનંદ સીમલેસ આ વિશેષ સેગમેન્ટમાં સીમલેસ ટ્યુબ, હીટ એક્સચેંજર ટ્યુબ, યુ-બેન્ડ ટ્યુબ અને ફાઇન ટ્યુબ દ્વારા કાર્ય કરે છે. તેનો IPO ભંડોળ પૂરું પાડવામાં આવેલો વિસ્તાર ખાસ કરીને ફિન્ડ-ટ્યૂબ ક્ષમતા 3,60,000 મીટરથી વધારીને વાર્ષિક 4,50,000 મીટર કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, સાથે સાથે ટેક્નોલોજી અપગ્રેડ અને ઉત્પાદન ખર્ચ ઑપ્ટિમાઇઝેશન પર પણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. ઘણા ઔદ્યોગિક અંતના બજારોમાં કંપનીનું એક્સપોઝર અને ઘરેલું અને નિકાસ બંને ગ્રાહકો બહુવિધ માંગ ચેનલો પ્રદાન કરે છે, જો કે પ્રદર્શન કોમોડિટીના ભાવ, કસ્ટમર એકાગ્રતા અને ઔદ્યોગિક મૂડી-ખર્ચ ચક્ર માટે સંવેદનશીલ રહે છે.
મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો
5paisa સમુદાયનો ભાગ બનો - ભારતના પ્રથમ લિસ્ટેડ ડિસ્કાઉન્ટ બ્રોકર.
આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો
વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો
આનંદ સિમલેસ IPO 22 સપ્ટેમ્બર 2026થી 24 સપ્ટેમ્બર 2026 સુધી ખુલ્લો છે.
આનંદ સીમલેસ IPOનું કદ આશરે ₹25.52 કરોડ છે. ઇશ્યૂ સંપૂર્ણપણે 35,44,000 ઇક્વિટી શેરનો નવો ઇશ્યૂ છે.
આનંદ સીમલેસ IPO ₹72 પ્રતિ ઇક્વિટી શેર પર નિશ્ચિત કિંમતનો ઇશ્યૂ છે.
1. તમારા 5paisa ડિમેટ એકાઉન્ટમાં લૉગ ઇન કરો અને વર્તમાન IPO સેક્શનમાં સમસ્યા પસંદ કરો.
2. આનંદ સીમલેસ IPO માટે તમે અરજી કરવા માંગો છો તે લૉટ્સની સંખ્યા અને કિંમત દાખલ કરો.
3. તમારું UPI ID દાખલ કરો અને સબમિટ પર ક્લિક કરો. પછી તમારી બિડ એક્સચેન્જ સાથે મૂકવામાં આવશે.
4. તમને તમારી UPI એપમાં ફંડને બ્લૉક કરવા માટે મેન્ડેટ નોટિફિકેશન પ્રાપ્ત થશે.
માર્કેટ લૉટ 1,600 શેર છે. વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ ઓછામાં ઓછા બે લૉટ્સ અથવા 3,200 શેર માટે અરજી કરવી આવશ્યક છે. પ્રતિ શેર ₹72 ની નિશ્ચિત કિંમત પર, ન્યૂનતમ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ₹2,30,400 છે.
આનંદ સીમલેસ IPO માટે ફાળવણીના આધારને 25 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ અંતિમ રૂપ આપવામાં આવશે.
આનંદ સિમલેસનો IPO 29 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ BSE SME પ્લેટફોર્મ પર લિસ્ટ થશે.
આફ્ટરટ્રેડ બ્રોકિંગ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ આનંદ સીમલેસ IPO માટે લીડ મેનેજર છે.
ફ્રેશ-ઇશ્યૂની આવકનો ઉપયોગ કરવા માટે પ્રસ્તાવિત છે:
1. ફાઇનાન્સિંગ ક્ષમતા વિસ્તરણ, ટેકનોલોજી અપગ્રેડેશન, ખર્ચ ઑપ્ટિમાઇઝેશન અને ઇન્દ્રાડ, કડી, ગુજરાત ખાતે કંપનીની ઉત્પાદન સુવિધા માટે સહાય
2. ચોક્કસ સુરક્ષિત અને અસુરક્ષિત લોનની સંપૂર્ણ અથવા આંશિક ચુકવણી અને/અથવા પૂર્વચુકવણી
3. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ
4. સમસ્યા સંબંધિત ખર્ચ
