Himalayan Solar logo featuring red "Himalayan" and dark blue "Solar" text with a stylized wave-like 'o', above the tagline "Power Solution for a Shining Future"

Himalayan Solar IPO

  • સ્થિતિ: બંધ
  • આરએચપી:
  • એનએસઈ એસએમઈ
  • ₹ 235,200 / 2400 શેર

    ન્યૂનતમ રોકાણ

IPO લિસ્ટિંગની વિગતો

  • લિસ્ટિંગની તારીખ

    05 ઑક્ટોબર 2026

  • લિસ્ટિંગ કિંમત

    ₹ 85.00

  • લિસ્ટિંગમાં ફેરફાર

    -17.48%

  • છેલ્લી ટ્રેડેડ કિંમત

    ₹ 83.65

Himalayan Solar IPO Details

  • ખોલવાની તારીખ

    25 સપ્ટેમ્બર 2026

  • બંધ થવાની તારીખ

    29 સપ્ટેમ્બર 2026

  • IPO કિંમતની રેન્જ

    ₹98 થી ₹103

  • IPO સાઇઝ

    ₹ 68.03 કરોડ

મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો

+91

આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો

hero_form

હિમાલયન સોલર IPO સબસ્ક્રિપ્શનની સ્થિતિ

છેલ્લું અપડેટ: 29 સપ્ટેમ્બર 2026 6:45 PM 5paisa દ્વારા

Himalayan Solar Limited is an integrated solar energy solutions company engaged in the design, manufacturing, supply, installation and commissioning of solar products. Its operations primarily focus on Solar Water Pumping Systems, alongside Solar PV Modules, Solar Inverter Charger Systems and Solar Rooftop Power Systems. 

The company undertakes solar EPC projects and has experience implementing more than 85,000 HP capacity of Solar Water Pumping Systems under government projects in India as of 31 March 2026. It is empanelled with multiple state government departments and participates in projects including those under the PM-KUSUM scheme. 

Himalayan Solar has established a manufacturing facility in Karnal, Haryana, with an annual capacity of 60 MW for Mono-PERC Solar PV Modules. Commercial operations of this production line commenced in March 2026. The company proposes to expand the facility to 160 MW by adding machinery with 100 MW of annual capacity. 

સ્થાપિત: 2015 

Managing Director: Manjeet Singh 

પીઅર્સ: 

ગણેશ ગ્રીન ભારત લિમિટેડ

સોલારિયમ ગ્રીન એનર્જી લિમિટેડ

Australian Premium Solar (India) Limited  

Himalayan Solar Objectives

Funding capital expenditure for the purchase of additional plant and machinery to expand and upgrade the existing manufacturing facility  

1. ચોક્કસ બાકી લેણાંની સંપૂર્ણ અથવા આંશિક ચુકવણી અને/અથવા પૂર્વ-ચુકવણી

2. કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતોને ભંડોળ પૂરું પાડવું

3. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ

હિમાલયી સોલારમાં ઉત્પાદન સુવિધાના વિસ્તરણ અને અપગ્રેડેશન માટે ₹12.98 કરોડ રૂપિયા સુધીની લોન રિપેમેન્ટ/પ્રીપેમેન્ટ માટે ₹2.12 કરોડ રૂપિયા સુધી અને કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાત માટે ₹29.50 કરોડ રૂપિયા સુધીની વ્યવસ્થા કરવાની દરખાસ્ત છે.

કંપનીને વેચાણ માટે ઑફરમાંથી કોઈ આવક પ્રાપ્ત થશે નહીં.

હિમાલયન સોલર IPO સાઇઝ

પ્રકારો સાઇઝ
કુલ IPO સાઇઝ ₹ 68.03 કરોડ
વેચાણ માટે ઑફર ₹ 7.35 કરોડ
નવી સમસ્યા ₹ 60.68 કરોડ

હિમાલયન સોલર IPO લૉટ સાઇઝ

એપ્લિકેશન લૉટ્સ શેર રકમ (₹)
વ્યક્તિગત રોકાણકારો (IND) (મિનિટ) 2 2400  ₹235200 
વ્યક્તિગત રોકાણકારો (ઇન્ડી) (મહત્તમ) 2 2400  ₹247200 
HNI (ન્યૂનતમ) 3 3600  ₹352800 
S-HNI (મહત્તમ) 8 9600  ₹988800 
બી-એચએનઆઇ (ન્યૂનતમ) 9 10800  ₹1058400 

હિમાલયન સોલર IPO રિઝર્વેશન

રોકાણકારોની કેટેગરી સબસ્ક્રિપ્શન (વખત) ઑફર કરેલા શેર* આ માટે શેર બિડ કુલ રકમ (કરોડ)* કુલ એપ્લિકેશનો
એન્કર 1 7,52,400 7,52,400 7.750 -
માર્કેટ મેકર 1 3,31,200 3,31,200 3.411 -
QIB (એક્સ એન્કર) 1.66 5,02,800 8,36,400 8.615 4
બિન-સંસ્થાકીય ખરીદદારો 0.94 18,79,200 17,72,400 18.256 0
bNII (>₹10L) 1.27 12,52,800 15,90,000 16.377  
એસએનઆઇઆઇ (< ₹10L) 0.29 6,26,400 1,82,400 1.879  
વ્યક્તિગત રોકાણકારો 1.26 31,39,200 39,64,800 40.837 1,098
કુલ** 1.19 55,21,200 65,73,600 67.708 1,114

*"ઑફર કરેલા શેર" અને "કુલ રકમ" ની ગણતરી જારી કિંમતની શ્રેણીની ઉપરની મર્યાદાનો ઉપયોગ કરીને કરવામાં આવે છે.
**એન્કર રોકાણકારો (અથવા માર્કેટ મેકર્સ) ને ફાળવવામાં આવેલા શેરને ઑફર કરેલા કુલ શેરની સંખ્યામાંથી બાકાત રાખવામાં આવે છે.

નફો અને નુકસાન

બૅલેન્સ શીટ

વિગતો (₹ કરોડમાં) FY24 FY25 FY26
આવક 138.32  142.44  170.34 
EBITDA (ઑપરેટિંગ પ્રોફિટ) 7.83  23.58  29.04 
પાટ 4.95  16.43  20.67 
વિગતો (₹ કરોડમાં) FY24 FY25 FY26
કુલ સંપત્તિઓ 84.14  93.82  158.22 
શેર મૂડી 3.60  3.60  16.22 
કુલ જવાબદારીઓ 84.14  93.82  158.22 
વિગતો (₹ કરોડમાં) FY24 FY25 FY26
ઑપરેટિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થઈ છે -5.52  3.90  -2.07 
રોકાણ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થાય છે -5.59  0.21  -3.00 
ફાઇનાન્સિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ 3.50  1.42  6.91 
રોકડ અને રોકડ સમકક્ષમાં ચોખ્ખો વધારો/(ઘટાડો) -7.61  5.59  1.81 

શક્તિઓ

1. હિમાલય સૌરમાં સૌર-ઉત્પાદન ઉત્પાદન અને સૌર ઉર્જા પ્રણાલીઓના ડિઝાઇન, પુરવઠા, ઇન્સ્ટોલેશન અને કમિશનિંગમાં એકીકૃત બિઝનેસ મોડેલ છે.

2. કંપનીએ 31 માર્ચ 2026 સુધીમાં ભારતમાં સરકારી પ્રોજેક્ટ્સ હેઠળ સોલર વૉટર પંપિંગ સિસ્ટમ્સની 85,000 થી વધુ HP ક્ષમતા લાગુ કરી હતી.

3. તેની નવી કરનાલ સુવિધામાં 60 મેગાવોટ મોનો-પર્ક સોલર પીવી મોડ્યુલ ઉત્પાદન લાઇન છે, જેમાં ઉત્પાદન ક્ષમતાને 160 મેગાવોટ સુધી વધારવાની યોજના છે.

4. બિનકાર્યરત ઓર્ડર બુક 31 જુલાઈ 2026 સુધીમાં આશરે ₹140.22 કરોડ હતી અને તેમાં બહુવિધ રાજ્યોમાં વિવિધ પ્રોજેક્ટ્સનો સમાવેશ થાય છે.

5. નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આવક વધીને ₹170.34 કરોડ થઈ, જ્યારે ઇબીઆઇટીડીએ (ઓપરેટિંગ પ્રોફિટ) અને પીએટી અનુક્રમે ₹29.04 કરોડ અને ₹20.67 કરોડ થયો.

નબળાઈઓ

1. ગ્રાહકની એકાગ્રતા નોંધપાત્ર છે. સૌથી મોટા ગ્રાહકે નાણાંકીય વર્ષ 26 ની આવકમાં 50.00% યોગદાન આપ્યું હતું, જ્યારે ટોચના પાંચ ગ્રાહકોનું 99.54% યોગદાન હતું.

2. સપ્લાયરનું ધ્યાન પણ વધુ છે, ટોચના પાંચ સપ્લાયર્સ FY26 ની ખરીદીના 90.20% અને 98.00% માટે ટોચના દસ એકાઉન્ટિંગ ધરાવે છે.

3. બિઝનેસ વર્કિગ કેપિટલ છે. નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ટ્રેડ રિસિવેબલ્સમાં વધારો થઈને ₹125.34 કરોડ થયો હતો, જ્યારે ઓપરેટિંગ કૅશ ફ્લો ₹2.07 કરોડ હતો.

4. કામગીરીનો નોંધપાત્ર ભાગ સરકારી પ્રોજેક્ટ્સ અને તેમની ટેન્ડરિંગ, પ્રોજેક્ટ-મોનિટરિંગ અને પેમેન્ટ પ્રક્રિયાઓ સાથે જોડાયેલ છે.

5. તકનીકી આવશ્યકતાઓમાં ફેરફારો ઉત્પાદન અસ્કયામતોને અસર કરી શકે છે. સરકારી ટેન્ડર ઉચ્ચ-કાર્યક્ષમ મોનોક્રિસ્ટલાઇન મોડ્યુલો તરફ શિફ્ટ થયા પછી કંપનીએ તેની અગાઉની પંચકુલા સુવિધા પર ઉત્પાદન રોક્યું હતું.

તકો

1. 60 મેગાવોટથી 160 મેગાવોટ સુધીની પ્રસ્તાવિત ક્ષમતા વિસ્તરણ હિમાલયન સોલરની ઍડવાન્સ્ડ મોનો-પર્ક અને અન્ય ઉચ્ચ-કાર્યક્ષમતા સોલર પીવી મોડ્યુલનું ઉત્પાદન કરવાની ક્ષમતામાં વધારો કરી શકે છે.

2. ભારતના રિન્યુએબલ-એનર્જી ક્ષમતા વિસ્તરણ અને લાંબા ગાળાના સૌર ઇન્સ્ટોલેશન લક્ષ્યો સૌર ઉત્પાદકો અને ઇપીસી પ્રદાતાઓ માટે મોટું સુધારી શકાય તેવું બજાર પ્રદાન કરે છે.

3. પીએમ-કુસુમ જેવા સરકારી કાર્યક્રમો હિમાલય સૌર માટે સ્થાપિત ઓપરેટિંગ સેગમેન્ટ, સોલર વૉટર પમ્પિંગ સિસ્ટમ્સની માંગને ટેકો આપી શકે છે.

4. વધારાના રાજ્યોમાં વિસ્તરણ અને ઉચ્ચ-મૂલ્ય સૌર પ્રોજેક્ટ્સ કંપનીના પ્રોજેક્ટ પોર્ટફોલિયોને વૈવિધ્ય કરી શકે છે.

5. કંપનીનું ઉત્પાદન વિસ્તરણ તેના EPC પ્રોજેક્ટ્સમાં આંતરિક રીતે ઉત્પાદિત સોલર PV મોડ્યુલનો ઉપયોગ વધારી શકે છે.

જોખમો

1. સરકારી રિન્યુએબલ-એનર્જી યોજનાઓ, સબસિડી, ટેન્ડરની સ્થિતિઓ અથવા તકનીકી ધોરણોમાં ફેરફારો પ્રોજેક્ટની માંગ અને પ્રૉડક્ટની જરૂરિયાતોને અસર કરી શકે છે.

2. બાકી ઑર્ડરમાં વિલંબ, ફેરફાર અથવા કૅન્સલ કરી શકાય છે, અને તેથી રિપોર્ટ કરેલ ઑર્ડર બુક સંપૂર્ણપણે આવકમાં રૂપાંતરિત કરી શકશે નહીં.

3. નાની સંખ્યામાં ગ્રાહકો અને સપ્લાયર્સ પર ઉચ્ચ નિર્ભરતા કરાર, ચુકવણી અને સપ્લાય અવરોધો માટે કામગીરીને ઉજાગર કરે છે.

4. સોલર ટેક્નોલોજી ઝડપથી વિકસિત થઈ રહી છે, ઉચ્ચ-કાર્યક્ષમતા ઉત્પાદન સાધનોમાં સતત રોકાણની જરૂરિયાત ઉભી કરી રહી છે.

5. સરકારી સૌર પ્રોજેક્ટ્સ માટે સ્પર્ધાત્મક બિડિંગ કિંમત અને પ્રોજેક્ટ માર્જિન પર દબાણ મૂકી શકે છે.

1. નાણાંકીય વર્ષ 24 માં કામગીરીમાંથી આવક ₹138.32 કરોડથી વધીને નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ₹170.34 કરોડ થઈ છે, જ્યારે PAT ₹4.95 કરોડથી વધીને ₹20.67 કરોડ થઈ ગયું છે.

2. કંપની સમગ્ર ભારતમાં સરકારી પ્રોજેક્ટ્સ હેઠળ 85,000 HP કરતાં વધુ સોલર વૉટર પમ્પિંગ સિસ્ટમ્સનો અમલ કરવાનો અનુભવ ધરાવે છે.

3. હિમાલય સૌર પાસે 31 જુલાઈ 2026 સુધીમાં આશરે ₹140.22 કરોડની અપ્રયુક્ત ઑર્ડર બુક હતી, જો કે વાસ્તવિક અમલ અને આવકની પ્રાપ્તિ પ્રોજેક્ટ પ્રગતિ પર આધારિત છે.

4. નવી ઇશ્યૂની આવકમાં ઉત્પાદન વિસ્તરણ અને અપગ્રેડેશન માટે નિર્ધારિત ₹12.98 કરોડનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં 60 મેગાવોટથી 160 મેગાવોટ વાર્ષિક ક્ષમતા સુધી સ્કેલ કરવાની સુવિધા પ્રસ્તાવિત છે.

ભારતનું નવીનીકરણીય ઉર્જા બજાર સૌર ઉત્પાદકો અને ઇપીસી કંપનીઓ માટે નોંધપાત્ર સંચાલન બૅકડ્રોપ પ્રદાન કરે છે. ઑફર દસ્તાવેજમાં ઉપયોગમાં લેવાતી ઉદ્યોગની માહિતી નોંધ કરે છે કે ભારતની સ્થાપિત સૌર ક્ષમતા ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં 73.32 GW સુધી પહોંચી ગઈ છે, જેમાં નવ વર્ષમાં લગભગ 26 ગણો વધારો થયો છે. 2030 માટે દેશનું રિન્યુએબલ-એનર્જી લક્ષ્ય સૌર ક્ષમતામાંથી નોંધપાત્ર યોગદાનની કલ્પના કરે છે.

ઉદ્યોગ વિભાગમાં ઉલ્લેખિત રાષ્ટ્રીય વીજળી યોજના ભારતની સૌર ક્ષમતા 2023 માં 66.78 GW થી 2027 સુધીમાં લગભગ 185.6 GW અને 2032 સુધીમાં આશરે 364.6 GW સુધી વધી રહી છે. 2023-27 દરમિયાન સૌર ક્ષમતા લગભગ 22.7% ના સીએજીઆર પર વધવાનો અંદાજ છે.

હિમાલયન સોલર ઉત્પાદન અને પ્રોજેક્ટ અમલીકરણ બંને દ્વારા આ બજારમાં ભાગ લે છે. સોલર વૉટર પમ્પિંગ સિસ્ટમ્સ પર તેનું ધ્યાન સરકાર દ્વારા સમર્થિત કૃષિ સૌરકરણ સાથે વ્યવસાયને જોડે છે, જ્યારે તેનું ઉત્પાદન વિસ્તરણ 60 મેગાવોટથી પ્રસ્તાવિત 160 મેગાવોટ સુધી છે, જેનો હેતુ નવા પેઢીના સૌર પીવી મોડ્યુલ માટે તેની ક્ષમતા વધારવાનો છે.

મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો

5paisa સમુદાયનો ભાગ બનો - ભારતના પ્રથમ લિસ્ટેડ ડિસ્કાઉન્ટ બ્રોકર.

+91

આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો

footer_form

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો

25 સપ્ટેમ્બર, 2026થી 29 સપ્ટેમ્બર, 2026 સુધી ખુલશે હિમાલયી સોલાર IPO.

હિમાલય સોલર IPOનું કદ આશરે ₹68.03 કરોડ રૂપિયા છે. તેમાં આશરે ₹60.68 કરોડનો નવો ઈશ્યૂ અને આશરે ₹7.35 કરોડનું વેચાણ ઓફર સામેલ છે.

હિમાલયન સોલર IPO માટે પ્રાઇસ બેન્ડ ₹98 થી ₹103 પ્રતિ શેર નક્કી કરવામાં આવી છે.

1. તમારા 5paisa ડિમેટ એકાઉન્ટમાં લૉગ ઇન કરો અને વર્તમાન IPO સેક્શનમાં સમસ્યા પસંદ કરો.

2. લૉટ્સની સંખ્યા અને તે કિંમત દાખલ કરો કે જેના પર તમે હિમાલયન સોલર IPO માટે અરજી કરવા માંગો છો.

3. તમારું UPI ID દાખલ કરો અને સબમિટ પર ક્લિક કરો. પછી તમારી બિડ એક્સચેન્જ સાથે મૂકવામાં આવશે.

4. તમને તમારી UPI એપમાં ફંડને બ્લૉક કરવા માટે મેન્ડેટ નોટિફિકેશન પ્રાપ્ત થશે.

ન્યૂનતમ એપ્લિકેશન 2400 શેર છે, જે દરેક 1,200 શેરના બે લૉટ્સની સમકક્ષ છે. ₹98 ની ફ્લોર કિંમત પર, ન્યૂનતમ એપ્લિકેશન માટે ₹2,35,200 ની જરૂર છે.

હિમાલય સોલર IPO માટે ફાળવણીના આધારને 30 સપ્ટેમ્બર 2026ના રોજ અંતિમ રૂપ આપવામાં આવવાની અપેક્ષા છે.

હિમાલયન સોલર IPO 5 ઑક્ટોબર 2026 ના રોજ NSE ઇમર્જ પર લિસ્ટ થશે.

ફિનશોર મેનેજમેન્ટ સર્વિસીસ લિમિટેડ એ હિમાલયન સોલર IPO માટે બુક રનિંગ લીડ મેનેજર છે.

ફ્રેશ ઇશ્યૂની આવકનો ઉપયોગ આ માટે કરવાનો પ્રસ્તાવ છે:

1. વર્તમાન ઉત્પાદન સુવિધાના વિસ્તરણ અને અપગ્રેડ કરવા માટે વધારાના પ્લાન્ટ અને મશીનરી માટે મૂડી ખર્ચનું ભંડોળ

2. ચોક્કસ બાકી લેણાંની ચુકવણી અને/અથવા પૂર્વ-ચુકવણી

3. કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતોને ભંડોળ પૂરું પાડવું

4. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ

કંપનીને વેચાણ માટે ઑફરમાંથી કોઈ આવક પ્રાપ્ત થશે નહીં.