SK ઑફસેટ IPO
SK ઑફસેટ IPO ની વિગતો
-
ખોલવાની તારીખ
23 સપ્ટેમ્બર 2026
-
બંધ થવાની તારીખ
25 સપ્ટેમ્બર 2026
- IPO કિંમતની રેન્જ
₹119 થી ₹125
- IPO સાઇઝ
₹ 29.06 કરોડ
SK ઑફસેટ IPO ટાઇમલાઇન
SK ઑફસેટ IPO સબસ્ક્રિપ્શન સ્ટેટસ
| તારીખ | ક્યૂઆઇબી | એનઆઇઆઇ | રિટેલ | કુલ |
|---|---|---|---|---|
| 23-Sep-2026 | 0.50 | 0.00 | 0.02 | 0.12 |
| 24-Sep-2026 | 0.50 | 0.22 | 0.13 | 0.23 |
| 25-Sep-2026 | 2.61 | 0.80 | 0.78 | 1.18 |
છેલ્લું અપડેટ: 25 સપ્ટેમ્બર 2026 6:44 PM 5paisa દ્વારા
એસ.કે. ઑફસેટ લિમિટેડ એ મેરઠ, ઉત્તર પ્રદેશમાં સ્થિત એક એકીકૃત પ્રિન્ટિંગ અને પૅકેજિંગ સોલ્યુશન્સ કંપની છે. કંપનીની શરૂઆત ઑફસેટ પ્રિન્ટિંગથી થઈ હતી અને ત્યારબાદ લેબલિંગ, પ્રમોશનલ પ્રિન્ટિંગ અને ઇન-હાઉસ પૅકેજિંગ સોલ્યુશન્સમાં વિસ્તૃત થઈ છે. તેના પ્રૉડક્ટ પોર્ટફોલિયોમાં પુસ્તકો, પેમ્ફલેટ, મોનો કાર્ટન, માસ્ટર કાર્ટન, કઠોર બોક્સ, લેબલ્સ, સ્ટિકર્સ, બારકોડ અને અન્ય વ્યવસાયિક પ્રિન્ટિંગ પ્રોડક્ટ્સનો સમાવેશ થાય છે. તે કાગળ, પેપરબોર્ડ, ફોઇલ અને ઇંક જેવી પ્રિન્ટિંગ અને પૅકેજિંગ સામગ્રીમાં ડિઝાઇનિંગ, ગ્રાફિક્સ, લિથોગ્રાફી અને પ્રકાશન સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓ અને વેપાર પણ કરે છે. કંપની મુખ્યત્વે મેરઠમાં આશરે 38,313 ચોરસ ફૂટના કવર કરેલ વિસ્તાર સાથે ચાર સુવિધાઓ દ્વારા કાર્ય કરે છે.
સ્થાપિત: 2007
મેનેજિંગ ડિરેક્ટર: પ્રદીપ અગ્રવાલ
પીઅર્સ:
RHP જણાવે છે કે હાલમાં ભારતમાં કોઈ લિસ્ટેડ કંપનીઓ નથી કે જેનો બિઝનેસ ઓપરેશન્સ, પ્રૉડક્ટ ઑફરિંગ્સ અને બિઝનેસ મોડેલના સંદર્ભમાં S.K ઑફસેટ સાથે સીધી તુલના કરી શકાય છે.
SK ઑફસેટના ઉદ્દેશો
1. કંપનીની મેરઠ સુવિધામાં પ્લાન્ટ અને મશીનરીની ખરીદી માટે મૂડી ખર્ચ.
2. વધતી કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતોને ભંડોળ પૂરું પાડવું.
3. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ.
કંપનીએ પ્લાન્ટ અને મશીનરી માટે ₹2.11 કરોડ અને વર્કિંગ કેપિટલની વધારાની જરૂરિયાતો માટે ₹18.66 કરોડ ફાળવવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે ફાળવવામાં આવેલી રકમ જારી કરવાની કિંમત અને લાગુ મર્યાદાના આધારે નક્કી કરવામાં આવશે.
S.K ઓફસેટ IPO સાઇઝ
| પ્રકારો | સાઇઝ |
|---|---|
| કુલ IPO સાઇઝ | ₹ 29.06 કરોડ |
| વેચાણ માટે ઑફર | - |
| નવી સમસ્યા | ₹ 29.06 કરોડ |
S.K. ઑફસેટ IPO લૉટ સાઇઝ
| એપ્લિકેશન | લૉટ્સ | શેર | રકમ (₹) |
|---|---|---|---|
| રિટેલ (ન્યૂનતમ) | 2 | 2,000 | 2,38,000 |
| રિટેલ (મહત્તમ) | 2 | 2,000 | 2,50,000 |
| S-HNI (ન્યૂનતમ) | 3 | 3,000 | 3,57,000 |
| S-HNI (મહત્તમ) | 8 | 8,000 | 10,00,000 |
| બી-એચએનઆઇ (ન્યૂનતમ) | 9 | 9,000 | 11,25,000 |
S.K ઓફસેટ IPO આરક્ષણ
| રોકાણકારોની કેટેગરી | સબસ્ક્રિપ્શન (વખત) | ઑફર કરેલા શેર* | આ માટે શેર બિડ | કુલ રકમ (કરોડ)* |
|---|---|---|---|---|
| QIB (એક્સ એન્કર) | 2.61 | 3,60,000 | 9,40,000 | 11.750 |
| બિન-સંસ્થાકીય ખરીદદારો | 0.80 | 3,33,000 | 2,65,000 | 3.313 |
| bNII (>₹10L) | 0.57 | 2,22,000 | 1,27,000 | 1.588 |
| એસએનઆઇઆઇ (< ₹10L) | 1.03 | 1,11,000 | 1,14,000 | 1.425 |
| વ્યક્તિગત રોકાણકારો | 0.78 | 9,72,000 | 7,54,000 | 9.425 |
| કુલ** | 1.18 | 16,65,000 | 19,59,000 | 24.488 |
*"ઑફર કરેલા શેર" અને "કુલ રકમ" ની ગણતરી જારી કિંમતની શ્રેણીની ઉપરની મર્યાદાનો ઉપયોગ કરીને કરવામાં આવે છે.
**એન્કર રોકાણકારો (અથવા માર્કેટ મેકર્સ) ને ફાળવવામાં આવેલા શેરને ઑફર કરેલા કુલ શેરની સંખ્યામાંથી બાકાત રાખવામાં આવે છે.
| વિગતો (₹ કરોડમાં) | FY24 | FY25 | FY26 |
| આવક | 21.53 | 48.20 | 66.67 |
| EBITDA | 1.16 | 5.62 | 14.18 |
| પાટ | 0.72 | 1.54 | 7.48 |
| વિગતો (₹ કરોડમાં) | FY24 | FY25 | FY26 |
| કુલ સંપત્તિઓ | 28.85 | 55.77 | 81.76 |
| શેર મૂડી | 1.00 | 1.25 | 5.42 |
| કુલ જવાબદારીઓ | 28.85 | 55.77 | 81.76 |
| વિગતો (₹ કરોડમાં) | FY24 | FY25 | FY26 |
| ઑપરેટિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થઈ છે | 4.40 | -10.80 | 3.66 |
| રોકાણ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ જનરેટ થાય છે | -6.73 | -6.26 | -8.07 |
| ફાઇનાન્સિંગ પ્રવૃત્તિઓમાંથી/(ઉપયોગમાં લેવાયેલ) નેટ કૅશ | 2.65 | 16.75 | 4.74 |
| રોકડ અને રોકડ સમકક્ષમાં ચોખ્ખો વધારો (ઘટાડો) | 0.32 | -0.31 | 0.33 |
શક્તિઓ
1. પ્રિન્ટિંગ અને પૅકેજિંગમાં લાંબા સમય સુધી ઑપરેટિંગ હિસ્ટ્રી અને ડોમેન અનુભવ.
2. પ્રિન્ટિંગ, પૅકેજિંગ, લેબલિંગ અને પ્રકાશન ઉત્પાદનોમાં વિવિધ હાજરી.
3. ટેક્નોલોજી ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં મલ્ટીકલર પ્રિન્ટિંગ પ્રેસ, ઑટોમેટેડ ફિનિશિંગ ક્ષમતાઓ અને ક્વૉલિટી-કંટ્રોલ સિસ્ટમ્સ શામેલ છે.
4. એફએમસીજી, ફાર્માસ્યુટિકલ્સ, ખાદ્ય અને પીણાં, શિક્ષણ, કૉસ્મેટિક્સ અને ઔદ્યોગિક ક્ષેત્રોમાં ગ્રાહક સંપર્કમાં છે.
5. બહુવિધ ગુણવત્તા અને પાલન પ્રમાણપત્રો સંસ્થાકીય અને નિયમનકારી ઉદ્યોગ ગ્રાહકોને સેવા આપવાની તેની ક્ષમતાને સમર્થન આપે છે.
નબળાઈઓ
1. કંપનીએ પ્રમાણમાં ઉચ્ચ લીવરેજ સાથે કામ કર્યું છે, જે ઇન્ટરેસ્ટ દરો અને કાર્યકારી મૂડી ચક્ર પ્રત્યે સંવેદનશીલતા વધારી શકે છે.
2. પ્રિન્ટિંગ અને પેકેજિંગ મૂડી સઘન છે અને મશીનરી, ટેકનોલોજી અને ક્ષમતા પર સતત ખર્ચની જરૂર છે.
3. એફએમસીજી, શિક્ષણ અને વિવેકાધીન ગ્રાહક શ્રેણી જેવા ક્ષેત્રોની માંગ ચક્રીય હોઈ શકે છે.
તકો
1. એફએમસીજી, ફાર્માસ્યુટિકલ્સ, ઇ-કૉમર્સ અને સંગઠિત રિટેલમાં વૃદ્ધિ પૅકેજિંગ અને લેબલિંગ ઉત્પાદનોની માંગને ટેકો આપી શકે છે.
2. પ્રીમિયમ અને મૂલ્ય-વર્ધિત પેકેજિંગના વધતા ઉપયોગથી કસ્ટમાઇઝ્ડ કાર્ટન અને બ્રાન્ડેડ લેબલિંગમાં તકો ઊભી થાય છે.
3. ટકાઉ અને સુસંગત પૅકેજિંગ માટે વધતી પસંદગી પ્રમાણિત ઉત્પાદકોની તરફેણ કરી શકે છે.
4. ટૂંકા ગાળાના, કસ્ટમાઇઝ્ડ અને ડિજિટલ પ્રિન્ટિંગને વધુ અપનાવવાથી મૂલ્ય-વર્ધિત પ્રોડક્ટની તકો વધી શકે છે.
જોખમો
1. સંગઠિત તેમજ અસંગઠિત પ્રિન્ટિંગ અને પૅકેજિંગ વ્યવસાયોની સ્પર્ધા કિંમત અને માર્જિન પર દબાણ લાવી શકે છે.
2. પેપર, પેપરબોર્ડ, ઇંક, કેમિકલ અને અન્ય કાચા માલની કિંમતોમાં અસ્થિરતા ખર્ચ અને નફાકારકતાને અસર કરી શકે છે.
3. ઝડપી તકનીકી ફેરફારો ઉપકરણો અને પ્રક્રિયાઓ અપ્રચલિત થવાથી રોકવા માટે ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ચાલુ રાખવાની જરૂર છે.
4. પર્યાવરણીય અને નિયમનકારી આવશ્યકતાઓ અનુપાલન ખર્ચ અને કાર્યકારી જટિલતા વધારી શકે છે.
1. S.K ઓફસેટ પરંપરાગત ઑફસેટ પ્રિન્ટિંગથી પ્રિન્ટિંગ, પેકેજિંગ અને લેબલિંગમાં ફેલાયેલા ઇન્ટિગ્રેટેડ પોર્ટફોલિયોમાં વિસ્તરણ કર્યું છે.
2. Its in-house operations cover multiple stages including designing, pre-press, printing, finishing and packaging, providing greater control over execution and quality.
3. Revenue, EBITDA and PAT increased between FY24 and FY26, alongside an improvement in EBITDA and PAT margins.
4. IPO proceeds are proposed to support machinery additions and incremental working capital requirements as the Company expands its packaging capabilities.
India’s printing and packaging industry is being supported by rising demand from FMCG, pharmaceuticals, food and beverages, e-commerce and consumer goods. Growth in organised retail and online commerce is also increasing the need for cartons, labels and customised printed packaging. At the same time, the industry is moving towards value-added packaging, greater automation, digital and hybrid printing and more sustainable materials. For organised companies, demand for compliant and premium packaging as well as potential export opportunities can create avenues for expansion. However, raw-material volatility, pricing competition, technological change and regulatory requirements remain important industry challenges.
મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો
5paisa સમુદાયનો ભાગ બનો - ભારતના પ્રથમ લિસ્ટેડ ડિસ્કાઉન્ટ બ્રોકર.
આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો
વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો
S.K. Offset IPO opens on September 23, 2026 and closes on September 25, 2026. The anchor investor bidding date is September 22, 2026.
The size of S.K. Offset IPO is approximately ₹29.06 crore at the upper end of the price band. The IPO consists entirely of a fresh issue of up to 23,25,000 equity shares, with no Offer for Sale component.
The price band of S.K. Offset IPO is fixed at ₹119 to ₹125 per equity share.
To apply for S.K. Offset IPO, follow the steps given below:
1. તમારા 5paisa ડિમેટ એકાઉન્ટમાં લૉગ ઇન કરો અને વર્તમાન IPO સેક્શનમાં સમસ્યા પસંદ કરો.
2. Enter the number of lots and the price at which you wish to apply for the S.K. Offset IPO.
3. તમારું UPI ID દાખલ કરો અને સબમિટ પર ક્લિક કરો. આ સાથે, તમારી બિડ એક્સચેન્જ સાથે મૂકવામાં આવશે.
4. તમને તમારી UPI એપમાં ફંડને બ્લૉક કરવા માટે મેન્ડેટ નોટિફિકેશન પ્રાપ્ત થશે.
The bid lot is 1,000 shares. Individual investors are required to apply for a minimum of two lots, equivalent to 2,000 shares. This represents ₹2,38,000 at the floor price of ₹119 per share and ₹2,50,000 at the cap price of ₹125 per share.
The basis of allotment for S.K. Offset IPO is expected to be finalised on or about September 28, 2026. Refunds or unblocking of funds and credit of shares to demat accounts are scheduled for September 29, 2026.
S.K. Offset IPO is tentatively scheduled to list on the BSE SME platform on September 30, 2026.
Comfort Securities Limited is the Book Running Lead Manager to the S.K. Offset IPO. Maashitla Securities Private Limited is the registrar to the issue.
The Company proposes to use the IPO proceeds for:
1. Capital expenditure towards the purchase of plant and machinery at Meerut.
2. વધતી કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતોને ભંડોળ પૂરું પાડવું.
3. સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ.
