પૅલક ટેક્નોલોજીસ IPO ફાળવણીની સ્થિતિ કેવી રીતે તપાસવી

Generic user silhouette icon અનુપમા વીએમ - 0 મિનિટમાં વાંચો

છેલ્લે અપડેટ કરેલ: 2 સપ્ટેમ્બર 2026 - 05:27 pm

એપ્રિલ 2010 માં સ્થાપિત, પલક ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ એક વિવિધ એન્જિનિયરિંગ સેવાઓ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સપોર્ટ કંપની છે. તેની કામગીરીમાં ઑટોમોબાઇલ અને એન્જિનિયરિંગ સેવાઓ, લોજિસ્ટિક્સ અને સાધનો ભાડું, બાંધકામ ઉપકરણ સેવાઓ અને ટેલિકોમ એન્જિનિયરિંગનો સમાવેશ થાય છે. આ બિઝનેસ મૂળ રૂપે ડીઝલ-જનરેટર સર્વિસિંગમાંથી વિકસિત કરવામાં આવ્યો છે, જે બહુવિધ એન્જિનિયરિંગ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર-સપોર્ટ વર્ટિકલમાં વિસ્તરણ કરે છે.

તેના લોજિસ્ટિક્સ અને ઇક્વિપમેન્ટ રેન્ટલ બિઝનેસમાં, કંપની કોંક્રિટ ટ્રાન્સપોર્ટેશન, કન્સ્ટ્રક્શન ઇક્વિપમેન્ટ રેન્ટલ અને રેડી-મિક્સ કોન્ક્રીટ (આરએમસી) પ્લાન્ટ સંબંધિત સેવાઓ પ્રદાન કરે છે. તેની કામગીરીઓ એક ફ્લીટ દ્વારા સમર્થિત છે જેમાં ટ્રાન્ઝિટ મિક્સર્સ, કોન્ક્રીટ પંપ અને લોજિસ્ટિક્સ ટ્રકો, સર્વિસિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપર્સ, ઇપીસી કોન્ટ્રાક્ટર્સ અને સીમેન્ટ ઉત્પાદકો શામેલ છે.

કંપનીનો ટેલિકોમ એન્જિનિયરિંગ વિભાગ ટેલિકોમ ઉપકરણ ઉત્પાદકો માટે નેટવર્ક અમલીકરણ, ઇન્સ્ટોલેશન, જાળવણી, મજબૂત બનાવવા, ક્ષમતામાં વધારો અને અપગ્રેડેશન પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરે છે. તે BTS અને ઑપ્ટિકલ ફાઇબર કેબલ જાળવણી સેવાઓ પણ પ્રદાન કરે છે.

આ IPO ₹33 કરોડ બુક-બિલ્ટ BSE SME ઇશ્યૂ છે, જેમાં 68.76 લાખ ઇક્વિટી શેર સામેલ છે. આ સમસ્યા સંપૂર્ણપણે એક નવી સમસ્યા તરીકે સંરચિત કરવામાં આવી છે, જેમાં કોઈ ઑફર-ફોર-સેલ ઘટક નથી.

IPO 28 ઓગસ્ટ, 2026 ના રોજ સબ્સ્ક્રિપ્શન માટે ખોલવામાં આવ્યો અને 1 સપ્ટેમ્બર, 2026 ના રોજ બંધ થયો. ફાળવણીનો આધાર 2 સપ્ટેમ્બર, 2026 માટે શેડ્યૂલ કરવામાં આવ્યો છે, ત્યારબાદ 3 સપ્ટેમ્બરના રોજ રિફંડ અને શેરની ક્રેડિટની શરૂઆત કરવામાં આવી છે. આ શેર 4 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ BSE SME પર લિસ્ટ થશે.

પ્રાઇસ બેન્ડ 3,000 શેરના લૉટ સાઇઝ સાથે શેર દીઠ ₹46 થી ₹48 નક્કી કરવામાં આવી હતી. વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ ઓછામાં ઓછા બે લોટ્સ અથવા 6,000 શેર માટે અરજી કરવી જરૂરી છે, જે અપર પ્રાઇસ બેન્ડ પર ઓછામાં ઓછા ₹2,88,000 ના રોકાણમાં રૂપાંતરિત થાય છે.

બિગશેર સર્વિસિસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ IPO માટે રજિસ્ટ્રાર છે.

રજિસ્ટ્રાર: બિગશેર સર્વિસિસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ

BSE: BSE IPO ફાળવણી સ્થિતિ પેજ

પલક ટેક્નોલોજીસ IPO સબસ્ક્રિપ્શન સ્ટેટસ

પલક ટેક્નોલોજીસ IPO ને ત્રણ દિવસની બોલીના સમયગાળા દરમિયાન નોંધપાત્ર માંગ પ્રાપ્ત થઈ. પ્રદાન કરેલ સબસ્ક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે, ઇશ્યૂ 780.12 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં વ્યક્તિગત રોકાણકારો 366.89 વખત સૌથી વધુ માંગ રેકોર્ડ કરે છે. 5paisa દ્વારા સપ્ટેમ્બર 1 ના રોજ સાંજે 5:06 વાગ્યે સમાન સ્નૅપશૉટની જાણ કરવામાં આવી હતી.

તારીખ ક્યૂઆઇબી એનઆઇઆઇ વ્યક્તિગત રોકાણકારો કુલ
દિવસ 1 (ઑગસ્ટ 28) 10.49 1.93 5.70 18.18
દિવસ 2 (ઑગસ્ટ 31) 10.62 34.89 47.45 99.42
દિવસ 3 (સપ્ટેમ્બર 1) 83.89 286.19 366.89 780.12
વ્યક્તિગત રોકાણકાર કેટેગરીમાં સપ્લાય કરેલ સ્નૅપશૉટમાં સૌથી મજબૂત માંગ રેકોર્ડ કરવામાં આવી છે, જે 2 દિવસે 47.45 વખત અને શરૂઆતના દિવસે 5.70 વખતની તુલનામાં 3 દિવસે 366.89 ગણો સબસ્ક્રિપ્શન સુધી પહોંચી જાય છે.

NII કેટેગરીને સપ્લાય કરેલ ક્લોઝિંગ-ડે સ્નૅપશૉટમાં 286.19 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી, જે દિવસ 2 પર 34.89 વખત અને દિવસ 1 પર 1.93 વખત નોંધપાત્ર વધારો દર્શાવે છે.

QIB કેટેગરી બંધ દિવસે 83.89 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી, જે 2 દિવસે 10.62 વખત અને 1 દિવસે 10.49 વખત હતી.

એકંદરે સબ્સ્ક્રિપ્શન 1 દિવસે 18.18 વખત વધીને 2 દિવસે 99.42 વખત થયું, સપ્લાય કરેલ દિવસમાં 780.12 વખત પહોંચતા પહેલાં 3 સ્નૅપશૉટ. તે સ્નૅપશૉટમાં, સબસ્ક્રિપ્શન માટે ઉપલબ્ધ માનવામાં આવેલા 15.75 લાખ શેર સામે આશરે 122.87 કરોડ શેર માટે બિડ પ્રાપ્ત થઈ હતી.

પછીથી પોસ્ટ-ક્લોઝ ટ્રેકર ગણતરી પદ્ધતિ અને ડેટા કટ-ઑફમાં તફાવતોને કારણે વિવિધ અંતિમ આંકડા પ્રદર્શિત કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, એક પછી ટ્રેકરએ QIB ની માંગ 83.89 વખત, NII ની માંગ આશરે 286.74 ગણી અને વ્યક્તિગત રોકાણકારની માંગ 372.67 ગણી બતાવી. ઉપરોક્ત ટેબલમાં પ્રદાન કરેલ સબસ્ક્રિપ્શન ડેટા જાળવી રાખવામાં આવ્યો છે.

પાલક ટેક્નોલોજીસ IPO શેરની કિંમત અને રોકાણની વિગતો

IPO માટે પ્રાઇસ બેન્ડ 3,000 શેર સાથે ₹46થી ₹48 નક્કી કરવામાં આવી છે. વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ ઓછામાં ઓછા 6,000 શેર અથવા બે લોટ માટે અરજી કરવી જરૂરી છે, જેના પરિણામે ₹48 ની ઉપલી કિંમત પર ઓછામાં ઓછા ₹2,88,000 નું ઇન્વેસ્ટમેન્ટ થાય છે.

IPOમાં આશરે ₹33 કરોડ શેર છે અને તેમાં 68.76 લાખ શેરનો સમાવેશ થાય છે. તે કોઈ OFS ઘટક વગરનો એક નવો ઇશ્યૂ છે, અને શેર BSE SME પર સૂચિબદ્ધ કરવા માટે પ્રસ્તાવિત છે.

પ્રદાન કરેલા સબસ્ક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે, વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ માંગને 366.89 ગણી આગેવાની કરી હતી, ત્યારબાદ NIIs 286.19 ગણી અને QIBs 83.89 ગણી હતી, જ્યારે એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન 780.12 ગણી હતી.

રોકાણકાર શ્રેણીઓમાં ઓવરસબ્સ્ક્રિપ્શનના સ્તરને જોતાં, ફાળવણી માટે સ્પર્ધા વધુ હોય છે. સૂચિત સપ્ટેમ્બર 4 લિસ્ટિંગ પહેલાં 2 સપ્ટેમ્બર, 2026 માટે ફાળવણીનો આધાર નિર્ધારિત કરવામાં આવ્યો છે.

IPO ની આવકનો ઉપયોગ

IPO દ્વારા મળનારી રકમમાંથી ₹10 કરોડનો ઉપયોગ નવી રેડી મિક્સ કોન્ક્રીટ મશીનરી અને DG સેટ્સ ખરીદવા માટે થશે. પ્રસ્તાવિત ખર્ચનો હેતુ તેના ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને ઇક્વિપમેન્ટ-રેન્ટલ કામગીરીને ટેકો આપતા ઉપકરણોના આધારને મજબૂત બનાવવાનો છે.

કંપની ₹3.10 કરોડનો ઉપયોગ આંશિક અથવા સંપૂર્ણ પેમેન્ટ માટે પણ કરે તેવી શક્યતા છે.

કંપનીની વર્કિગ કેપિટલ આવશ્યકતાઓ માટે અન્ય ₹10 કરોડનો ઉપયોગ કરવાની દરખાસ્ત છે, જ્યારે બાકીની પાત્રતા સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે છે.

IPO સંપૂર્ણપણે એક નવા ઇશ્યૂ તરીકે સંરચિત હોવાથી, કોઈ OFS ઘટક નથી. પરિણામે, ઑફર સંબંધિત ખર્ચ પછી, ઇશ્યૂની આવક, શેરધારકોને વેચવાને બદલે કંપની માટે છે.

બિઝનેસ ઓવરવ્યૂ

પલક ટેક્નોલોજીસ એક વિવિધ એન્જિનિયરિંગ અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર-સપોર્ટ સેવાઓ કંપની તરીકે કાર્ય કરે છે, જેનો વ્યવસાય ઑટોમોબાઇલ અને એન્જિનિયરિંગ સેવાઓ, ટેલિકોમ એન્જિનિયરિંગ અને લોજિસ્ટિક્સ અને સાધનો ભાડાની પ્રવૃત્તિઓની આસપાસ આયોજિત કરવામાં આવે છે.

તેના લોજિસ્ટિક્સ અને સાધનો ભાડા વિભાગ કોંક્રિટ પરિવહન, બાંધકામ સાધનો ભાડું અને આરએમસી સંબંધિત સેવાઓ પ્રદાન કરે છે. કંપનીના કાફલામાં ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપર્સ, EPC કોન્ટ્રાક્ટર્સ અને સીમેન્ટ ઉત્પાદકોને પ્રદાન કરવામાં આવતી સેવાઓ સાથે 92 ટ્રાન્ઝિટ મિક્સર્સ, 13 કોન્ક્રીટ પંપ અને 23 લોજિસ્ટિક્સ ટ્રક શામેલ છે.

તેની કામગીરી દિલ્હી NCR, હરિયાણા, રાજસ્થાન, ગુજરાત, મધ્ય પ્રદેશ, ઓડિશા અને જમ્મુ-કાશ્મીર સહિતના બજારોમાં છે. ફ્લીટ અને લોજિસ્ટિક્સ કામગીરીઓ ઇઆરપી, એસએપી અને જીપીએસ-આધારિત ટ્રેકિંગને શામેલ કરીને સિસ્ટમ્સ દ્વારા સમર્થિત છે.

ટેલિકોમ એન્જિનિયરિંગમાં, પલક ટેલિકોમ ઉપકરણ ઉત્પાદકો માટે નેટવર્ક અમલીકરણ અને જાળવણી સેવાઓ પ્રદાન કરે છે. તેના કાર્યમાં નેટવર્ક મજબૂત કરવું, ક્ષમતા વધારવી, અપગ્રેડેશન, સાઇટ એકીકરણ અને ઓપરેશનલ જાળવણીનો સમાવેશ થાય છે. કંપનીએ BTS અને OFC મેન્ટેનન્સ પ્રવૃત્તિઓ પણ હાથ ધરી છે.

કંપનીની ઑટોમોબાઇલ અને એન્જિનિયરિંગ પ્રવૃત્તિઓમાં કમર્શિયલ વાહન અને ટૂ-વ્હીલર સેગમેન્ટમાં અધિકૃત સર્વિસ અને ડીલરશિપ પ્રવૃત્તિઓ સાથે ડીઝલ અને ગૅસ જનરેટર અને સંબંધિત પાવર ઉપકરણોની સર્વિસ શામેલ છે.

28 ફેબ્રુઆરી, 2026 ના રોજ સમાપ્ત થયેલ સમયગાળા માટે, પાલક ટેક્નોલોજીએ આશરે ₹105.09 કરોડની કુલ ઇન્કમ અને ₹13.84 કરોડના ટૅક્સ પછીનો નફો નોંધાવ્યો છે. આ નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹102.90 કરોડની કુલ ઇન્કમ અને ₹9.63 કરોડના PAT સાથે તુલના કરે છે, અને નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹101.74 કરોડ અને PAT ₹3.43 કરોડ છે. કુલ લોન નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹30.05 કરોડથી ઘટીને નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹17.49 કરોડ અને ફેબ્રુઆરી 2026 સુધીમાં ₹13.17 કરોડ થઈ ગઈ છે.

મુખ્ય તાકાતમાં તેના વૈવિધ્યસભર એન્જિનિયરિંગ-સર્વિસ પોર્ટફોલિયો, સ્થાપિત ઇક્વિપમેન્ટ ફ્લીટ, વિવિધ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર બજારોમાં હાજરી, ઓઇએમ અને કોર્પોરેટ ગ્રાહકો સાથેના સંબંધો અને ટેલિકોમ, લોજિસ્ટિક્સ અને ઓટોમોબાઇલ સંબંધિત સેવાઓમાં અનુભવનો સમાવેશ થાય છે.

રોકાણકારોએ કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતો, પ્રાપ્યના વિલંબિત કલેક્શન, સ્થાનિક વ્યવસાય પર નિર્ભરતા, ઉપકરણનો ઉપયોગ, કસ્ટમર અને ઓઈએમ સંબંધો, ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ક્ષેત્રની માંગ અને મૂડી ખર્ચના યોજનાઓના અમલીકરણ સાથે સંકળાયેલા જોખમોને પણ ધ્યાનમાં લેવા જોઈએ. 28 ફેબ્રુઆરી, 2026 સુધી, ટ્રેડ રિસીવેબલ્સ આશરે ₹27.53 કરોડ હતા.

તમારી IPO એપ્લિકેશન માત્ર થોડા ક્લિક દૂર છે.
આગામી IPO પર લેટેસ્ટ અપડેટ્સ, એક્સપર્ટ એનાલિસિસ અને ઇનસાઇટ્સ મેળવો.
  •  મફત IPO એપ્લિકેશન
  •  સરળતાથી અરજી કરો
  •  IPO માટે પ્રી-અપ્લાય કરો
  •  UPI બિડ તરત જ
+91
''
 
આગળ વધીને, તમે અમારા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાવ છો
મોબાઇલ નંબર કોનો છે
અથવા
 
hero_form

ડિસ્ક્લેમર: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ બજારના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત ડૉક્યૂમેન્ટ કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.

મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો

5paisa સમુદાયનો ભાગ બનો - ભારતના પ્રથમ લિસ્ટેડ ડિસ્કાઉન્ટ બ્રોકર.

+91

આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો

footer_form