दिवाळी 2025 पासून सर्वोच्च रिटर्न असलेले टॉप 10 निफ्टी 500 स्टॉक: 12 मल्टीबॅगर्स बनले
अंतिम अपडेट: 6 नोव्हेंबर 2026 - 02:14 pm
21 ऑक्टोबर 2025 ते नोव्हेंबर 2026 तुलना तारखेपासून, पुरवठा केलेल्या डाटासेटमधील 476 निफ्टी 500 स्टॉकपैकी 12 100% पेक्षा जास्त वाढले. क्युपिडमध्ये 574.84 % वाढ झाली, त्यानंतर आदित्य इन्फोटेक आणि सन्सेरा इंजिनीअरिंग झाले.
21 ऑक्टोबर 2025 पासून सुरू होणाऱ्या कालावधीसाठी पुरवलेल्या निफ्टी 500 स्टॉक-रिटर्न डाटाचा रिव्ह्यू तीव्रपणे असमान फोटो दर्शविते. बारा कंपन्यांनी 100% पेक्षा जास्त परतावा दिला, म्हणजे त्यांच्या शेअरची किंमत दुप्पट पेक्षा जास्त आहे. आदित्य इन्फोटेकच्या 205.84 % आणि सनसेरा इंजिनिअरिंगच्या 185.76 % पूर्वी क्युपिड ही 574.84 % पेक्षा अधिक स्पष्ट होते.
| निफ्टी 500 स्टॉक | रिटर्न |
| क्युपिड | +574.84% |
| आदित्य इन्फोटेक | +205.84% |
| संसेरा इंजिनीअरिंग | +185.76% |
| रुबिकॉन रिसर्च | +167.32% |
| वेल्सपन कॉर्प | +159.93% |
| एमटीएआर टेक्नॉलॉजीज | +154.65% |
| लॉरस लॅब्स | +152.01% |
| एथर एनर्जी | +130.70% |
| थंगामाईल ज्वेलरी | +117.60% |
| अक्युटास केमिकल्स | +111.76% |
येथे आहेत 10 सर्वोच्च परतावा देणारी नावे, अलीकडील कंपनीचे परिणाम आणि मागील कामगिरीचे विश्लेषण करण्याची मर्यादा.
क्युपिड: 574.84 % रिटर्न
किउपिड मोठ्या प्रमाणात यादीत अव्वल आहे. कंपनी पुरुष आणि महिला कंडोम, पाणी-आधारित लुब्रिकेंट, इन-विट्रो निदान उत्पादने आणि वैयक्तिक-काळजी वस्तूंची वाढती श्रेणी बनवते. पुरवठा केलेल्या सीरिजनुसार त्याचे 574.84% प्राईस गेन जवळपास 6.75 पट प्रारंभ किमतीच्या वाढीच्या समतुल्य आहे. यामुळे मोजमाप कालावधीत त्याच्या प्रारंभिक मूल्यापेक्षा पाच पट जास्त वितरित करण्यासाठी या टॉप 10 मधील एकमेव स्टॉक बनते.
कंपनीने जून 2026 तिमाही महसूल जवळपास ₹155 कोटीचा अहवाल दिला, मागील वर्षात ₹60 कोटींच्या तुलनेत आणि ₹15 कोटींच्या तुलनेत अंदाजे ₹44 कोटींचा निव्वळ नफा. ॲक्सिलरेशन महत्त्वाचे आहे, परंतु स्टॉक-मार्केट रॅलीचा आकार एका तिमाहीपेक्षा खूपच मोठा आहे. गुंतवणूकदारांनी मूल्यांकन, विस्तार योजनांची अंमलबजावणी आणि मार्जिनची शाश्वतता तपासली पाहिजे.
आदित्य इन्फोटेक: 205.84 % रिटर्न
एनएसई सिम्बॉल सीपीप्लस अंतर्गत ट्रेड केलेल्या आदित्य इन्फोटेकला 205.84% वाढीसह दुसऱ्या स्थानावर. कंपनी CP प्लस ब्रँड अंतर्गत व्हिडिओ सर्वेलन्स आणि सिक्युरिटी सोल्यूशन्समध्ये काम करते. त्याच्या उत्पादनांमध्ये कॅमेरा, रेकॉर्डिंग सिस्टीम, गृह, व्यावसायिक वापरकर्ते आणि संस्थांद्वारे वापरल्या जाणाऱ्या अॅक्सेस-कंट्रोल उपकरणे आणि सॉफ्टवेअरचा समावेश होतो. बिझनेस आयोजित सर्वेलन्स खर्चासाठी एक्सपोजर ऑफर करते, परंतु शेअर किंमत कंपनीच्या भविष्यातील वाढीविषयी अपेक्षा देखील दर्शविते.
जून 2026 तिमाहीसाठी एकत्रित विक्री अंदाजे ₹1,402 कोटी होती, जून 2025 मध्ये ₹740 कोटी होती, ज्याची वाढ अंदाजे 90% होती. तुलना शेअर-किंमत कामगिरीसाठी मापनयोग्य ऑपरेटिंग बॅकड्रॉप प्रदान करते. स्पर्धा, प्रॉडक्ट सोर्सिंग, इन्व्हेंटरी, वर्किंग कॅपिटल आणि वाढलेले मूल्यांकन वाढीच्या या गतीला एक्स्ट्रापोलेट करण्यापूर्वी संबंधित तपासणी राहते.
संसेरा इंजिनीअरिंग: 185.76 % रिटर्न
सेन्सेरा इंजिनीअरिंग ॲडव्हान्स्ड 185.76 % रिटर्न फाईलमध्ये. कंपनी ऑटोमोटिव्ह कस्टमर्स तसेच एरोस्पेस आणि इतर नॉन-ऑटोमोटिव्ह ॲप्लिकेशन्ससाठी अचूक आणि मशीन केलेले घटक तयार करते. ही श्रेणी गुंतवणूकदारांना केवळ प्रवासी वाहनांपेक्षा व्यापक अभियांत्रिकी पुरवठा साखळीचा एक्सपोजर देते, तथापि मागणी आणि नफा कस्टमर कार्यक्रम, उत्पादन वेळापत्रक आणि भांडवली वापरावर अवलंबून असतो.
जून 2026 तिमाहीसाठी एकत्रित महसूल अंदाजे ₹1,021 कोटी होता, जो एक वर्षापूर्वी ₹766 कोटी होता. निव्वळ नफा ₹63 कोटी पासून सुमारे ₹87 कोटी पर्यंत वाढला, तर ऑपरेटिंग मार्जिन जवळपास 19% होता, जे जून 2025 मध्ये 17% होते. हे नंबर सुधारणा सूचित करतात, परंतु जवळपास-186% स्टॉक गेन भविष्यातील ऑर्डर आणि अपेक्षांसाठी डिलिव्हरीचे महत्त्व देखील वाढवते.
रुबिकॉन रिसर्च: 167.32 % रिटर्न
रुबिकॉन रिसर्च, अमेरिकन मार्केटमध्ये मोठ्या प्रमाणात एक्सपोजर असलेली फार्मास्युटिकल फॉर्म्युलेशन कंपनी, पुरवलेल्या डाटामध्ये 167.32% रिटर्न केली. हे विविध सामान्य आणि विशेष फॉर्म्युलेशन विकसित, उत्पादन आणि व्यापारीकरण करते. त्याच्या कामगिरीचे मूल्यांकन केवळ स्टॉक रिटर्न ऐवजी नियामक मंजुरी, प्रॉडक्ट लाँच, US कस्टमर कॉन्सन्ट्रेशन आणि वैयक्तिक औषध पोर्टफोलिओच्या इकॉनॉमिक्स सापेक्ष करणे आवश्यक आहे.
कंपनीची सप्टेंबर 2026 एकत्रित तिमाही अंदाजे ₹576 कोटीची विक्री दर्शविते जी एका वर्षापूर्वी ₹412 कोटी होती. निव्वळ नफा ₹54 कोटी पासून सुमारे ₹90 कोटी पर्यंत वाढला आणि ऑपरेटिंग मार्जिन 23% पासून अंदाजे 25% पर्यंत सुधारित झाले. आकडेवारी मजबूत बिझनेस कामगिरीच्या निरीक्षणास समर्थन देते, जरी US औषध किंमत आणि नियामक तपासणी अद्याप कमाईच्या दृष्टीकोनावर परिणाम करू शकतात.
वेल्सपन कॉर्प: 159.93 % रिटर्न
वेल्सपन कॉर्पने 159.93% लाभ डिलिव्हर केला. कंपनी मोठ्या डायमीटर लाईन पाईप्सची पुरवठा करते आणि डक्टाइल आयर्न पाईप्स, स्टील आणि बिल्डिंग-मटेरिअल उत्पादनांमध्ये कार्यरत आहे. पाईपलाईन्स, जल पायाभूत सुविधा आणि ऊर्जा संबंधित प्रकल्पांची मागणी स्टॉकसाठी बिझनेस संदर्भ प्रदान करते, परंतु ऑर्डर रूपांतरण आणि कच्च्या मालाच्या किंमतींमुळे तिमाही ते तिमाही परिणाम होऊ शकतात.
सप्टेंबर 2026 मध्ये एकत्रित महसूल जवळपास ₹4,644 कोटी होता, जे वर्ष-पूर्वीच्या तिमाहीत ₹4,374 कोटी होते. निव्वळ नफा ₹444 कोटी पासून जवळपास ₹495 कोटी पर्यंत वाढला. शेअर किंमत या वर्ष-दर-वर्ष बदलांपेक्षा मोठ्या प्रमाणात वाढली आहे, ज्यामुळे ऑर्डर बुक, प्रोजेक्ट मार्जिन, कॅश जनरेशन आणि मूल्यांकन केवळ हेडलाईन रिटर्नच्या आकड्यांपेक्षा अधिक उपयुक्त इंडिकेटर बनले आहे.
एमटीएआर तंत्रज्ञान: 154.65 % रिटर्न
एमटीएआर तंत्रज्ञान 154.65 % प्राप्त झाले. अचूक-इंजिनियरिंग कंपनी आण्विक, एरोस्पेस, संरक्षण आणि स्वच्छ-ऊर्जा ॲप्लिकेशन्सना उपकरणे आणि घटक पुरवते. त्याची कामगिरी डिलिव्हरी शेड्यूल आणि विशेष ग्राहकांच्या एकाग्रतेसाठी संवेदनशील आहे, ज्यामुळे मजबूत रिपोर्ट केलेली वाढ कायम राहू शकते का हे ठरवताना ऑर्डरची अंमलबजावणी विशेषत: महत्त्वाची ठरते.
जून 2026 एकत्रित तिमाहीत, जून 2025 मध्ये ₹157 कोटी सापेक्ष महसूल अंदाजे ₹361 कोटी होता. निव्वळ नफा जवळपास ₹50 कोटी होता, यापूर्वीच्या ₹11 कोटींच्या तुलनेत. या तीक्ष्ण सुधारणा रॅलीसाठी ऑपरेटिंग संदर्भ प्रदान करतात. तथापि, प्रकल्पाची वेळ, प्राप्त करण्यायोग्य कलेक्शन आणि स्टॉकचे मूल्यांकन अंमलबजावणीच्या अडथळ्यांसाठी कमी जागा सोडते.
लॉरस लॅब्स: 152.01 % रिटर्न
लॉरस लॅब्सने 152.01 % पोस्ट केले लाभ. फार्मास्युटिकल कंपनी ॲक्टिव्ह फार्मास्युटिकल घटक, फॉर्म्युलेशन, करार विकास आणि उत्पादन आणि जैवतंत्रज्ञानात कार्यरत आहे. त्याचे कस्टम सिंथेसिस आणि सीडीएमओ उपक्रम त्यांच्या पारंपारिक जेनेरिक बिझनेसच्या पलीकडे संधी प्रदान करतात, जरी कस्टमर प्रोग्राम आणि क्षमता कमिशनची वेळ कमाईच्या मार्गावर परिणाम करू शकते.
सप्टेंबर 2026 एकत्रित तिमाहीत अंदाजे ₹2,206 कोटींची विक्री झाली असून त्यापूर्वीच्या ₹1,653 कोटींची विक्री झाली होती. ऑपरेटिंग नफा ₹403 कोटी पासून सुमारे ₹750 कोटी पर्यंत वाढला, तर निव्वळ नफा ₹194 कोटी पासून जवळपास ₹436 कोटींवर पोहोचला. ही सुधारणा उल्लेखनीय आहे, परंतु गुंतवणूकदारांना अजूनही शाश्वत प्रकल्प-नेतृत्वाखालील मार्जिनला असामान्यपणे मजबूत क्वार्टर पासून वेगळे करणे आणि भविष्यातील वाढीला सहाय्य करण्यासाठी आवश्यक गुंतवणूकीचे मूल्यांकन करणे आवश्यक आहे.
एथर एनर्जी: 130.70% रिटर्न
डेटासेटमध्ये एथर एनर्जी 130.70% वाढले. इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर मेकर डिझाईन्स स्कूटर, बॅटरी पॅक्स, सॉफ्टवेअर आणि चार्जिंग सोल्यूशन्स. त्याची ऑपरेटिंग शक्यता वॉल्यूम, वितरण, प्रॉडक्ट मिक्स, टेक्नॉलॉजी इन्व्हेस्टमेंट आणि कॅपिटल-इंटेन्सिव्ह बिझनेसमधून पैसे कमविण्याची क्षमता यावर अवलंबून असते. भारताचे सार्वजनिक ईव्ही पॉलिसी चार्जिंग पायाभूत सुविधा आणि व्यापक दत्तक घेण्यास समर्थन देते, तथापि सरकारी प्रोत्साहनांमध्ये पात्रता नियम आणि मर्यादित कालमर्यादा आहेत.
सप्टेंबर 2026 एकत्रित तिमाही अंदाजे ₹899 कोटी सापेक्ष ₹1,464 कोटी महसूल दर्शविते. कंपनीने सप्टेंबर 2025 मध्ये जवळपास ₹154 कोटींच्या नुकसानीच्या तुलनेत जवळपास ₹1 कोटी रुपयांचा लहान निव्वळ नफा नोंदवला आहे. कमी बेस पासून ही अर्थपूर्ण सुधारणा आहे, परंतु एक फायदेशीर तिमाही शाश्वत नफ्याच्या स्थापित रेकॉर्ड प्रमाणेच नाही.
थंगामाईल ज्वेलरी: 117.60 % रिटर्न
थंगामाईल ज्वेलरी रिटर्न 117.60 %. तमिळनाडू-केंद्रित रिटेलर त्यांच्या स्टोअर्सद्वारे गोल्ड, सिल्व्हर, डायमंड आणि प्लॅटिनम ज्वेलरी विकतात. ज्वेलरीची मागणी कंझ्युमरचा खर्च, विवाह खरेदी आणि सोन्याच्या किंमतीद्वारे प्रभावित होते. सोन्याच्या वाढत्या किंमतीमध्ये उच्च विक्री मूल्य हे दागिन्यांच्या प्रमाणात किंवा ऑपरेटिंग नफ्यात प्रमाणात वाढीचे रुपांतर करत नाही.
त्याचे सप्टेंबर 2026 स्टँडअलोन सेल्स अंदाजे ₹2,388 कोटी होते जे एका वर्षापूर्वी ₹1,711 कोटी होते, जवळपास 40% वाढले. तथापि, दोन्ही कालावधीत निव्वळ नफा ₹59 कोटींच्या जवळपास होता, तर ऑपरेटिंग मार्जिन जवळपास 6% पासून 4.8% पर्यंत कमी झाले. हा फरक महत्त्वाचा आहे: कंपनीचे मल्टीबॅगर शेअर-किंमत वाढीचा अर्थ असा नाही की अलीकडील प्रत्येक नफा माप सुधारला आहे.
अक्युटास केमिकल्स: 111.76 % रिटर्न
ॲक्युटास केमिकल्स 111.76% वाढीसह टॉप 10 पूर्ण करतात. स्पेशालिटी केमिकल्स कंपनी प्रगत फार्मास्युटिकल मध्यस्थ आणि संबंधित सामग्री तयार करते, तर बॅटरी, सेमीकंडक्टर आणि इतर विशेष बाजारपेठांशी लिंक असलेल्या ॲप्लिकेशन्समध्ये विस्तार करते. विकासाची संधी विकास चक्राचे एक्सपोजर, कस्टमर कॉन्सन्ट्रेशन, अंमलबजावणी रिस्क आणि प्रॉडक्ट मिश्रणातील बदलांसह येते.
सप्टेंबर 2026 तिमाहीत एकत्रित विक्री अंदाजे ₹437 कोटी होती, यापूर्वीच्या ₹306 कोटींच्या तुलनेत. निव्वळ नफा ₹72 कोटी पासून सुमारे ₹123 कोटी पर्यंत वाढला आणि ऑपरेटिंग मार्जिन 31% च्या तुलनेत 40% होता. या आकडेवारी या कालावधीदरम्यान मजबूत कमाई दाखवतात; क्षमता आणि स्पर्धा विकसित होत असताना कंपनी ते मिश्रण आणि मार्जिन प्रोफाईल टिकवून ठेवू शकते का हा केंद्रीय प्रश्न आहे.
एथर उद्योग आणि वेल्सपन जीवन देखील दुप्पट झाले
दोन अतिरिक्त कंपन्यांनी डाटासेटमध्ये 100% थ्रेशोल्ड ओलांडला मात्र टॉप 10 च्या बाहेर पडला. एथर इंडस्ट्रीज, एक विशेष रसायने उत्पादक, 104.31% परताव्यासह अकराव्या क्रमांकावर आहे. वेल्सपन लिव्हिंग, जे होम टेक्स्टाइल्स आणि संबंधित उत्पादनांमध्ये कार्यरत आहे, ते बाराव्या क्रमांकावर 101.89 %. मुख्य रँकिंगमध्ये केवळ 10 कंपन्यांचा समावेश असला तरीही, त्यांच्यासह 12 मल्टीबॅगर्सची हेडलाईन संख्या स्पष्ट करणे आवश्यक आहे.
अलीकडील एकत्रित परिणाम त्यांच्या ऑपरेटिंग परिस्थितीला समान का मानले जाऊ नये हे देखील दर्शविते. Aether इंडस्ट्रीजने सप्टेंबर 2026 मध्ये अंदाजे ₹347 कोटी महसूल नोंदविला आहे, मागील वर्षाच्या तुलनेत ₹280 कोटी, तर ₹2,441 कोटींच्या तुलनेत Welspun Living जवळपास ₹2,838 कोटी नोंदवले आहे. रिटर्न रँकिंग किंमत विजेत्यांना ओळखतात, परंतु ते प्रत्येक कंपनीच्या बॅलन्स शीट किंवा भविष्यातील कमाईची सापेक्ष क्षमता मोजत नाहीत.
निष्कर्ष
निफ्टी 500 युनिव्हर्सच्या पुरवठ्यामुळे क्युपिडच्या 574.84 % वाढीचा परिणाम दिसून आला, तर आदित्य इन्फोटेक आणि सन्सेरा इंजिनीअरिंगने टॉप तीन पूर्ण केले. दहा कंपन्यांना 111.76% आणि 574.84% दरम्यान फायदा झाला, आणि आणखी दोन 100% ओलांडले. त्यांच्या व्यवसायांमध्ये अनेक उद्योगांचा विस्तार केला आहे, जे दर्शविते की मोठ्या प्रमाणात वैयक्तिक विजेते महसूल आणि कमाईच्या वाढीच्या विविध स्त्रोतांकडून उद्भवू शकतात.
व्यापक परिणाम कमी सकारात्मक होता: फाईलमध्ये ट्रॅक केलेल्या 476 सिक्युरिटीजपैकी अर्ध्यापेक्षा जास्त कमी झाले. त्यामुळे रिटर्न टेबलचा वापर निर्दिष्ट कालावधीतील सर्वात मजबूत परफॉर्मर्सचा रेकॉर्ड म्हणून केला जातो, त्यानंतर संभाव्य मल्टीबॅगर स्टॉकच्या यादीऐवजी फायनान्शियल स्टेटमेंट्स, डिस्क्लोजर आणि मूल्यांकनाची सखोल तपासणी केली जाते.
- फ्लॅट ₹20 ब्रोकरेज
- नेक्स्ट-जेन ट्रेडिंग
- प्रगत चार्टिंग
- कृतीयोग्य कल्पना
5paisa वर ट्रेंडिंग
अस्वीकृती: सिक्युरिटीज मार्केटमधील इन्व्हेस्टमेंट मार्केट रिस्कच्या अधीन आहेत, इन्व्हेस्टमेंट करण्यापूर्वी सर्व संबंधित डॉक्युमेंट्स काळजीपूर्वक वाचा. तपशीलवार अस्वीकृतीसाठी कृपया येथे क्लिक करा.
