सुमॅक्स इंजिनीअरिंग IPO वाटप स्थिती कशी तपासावी

Generic user silhouette icon 5paisa कॅपिटल लि - 0 मिनिटांचे वाचन

अंतिम अपडेट: 31 ऑगस्ट 2026 - 05:55 pm

सुमॅक्स इंजिनिअरिंग लिमिटेड ही 1994 मध्ये स्थापन झालेली एक ऑटोमोटिव्ह प्रॉडक्ट्स मॅन्युफॅक्चरिंग आणि ट्रेडिंग कंपनी आहे. कंपनी प्रामुख्याने ऑटोमोटिव्ह ओईएम (मूळ उपकरण उत्पादक) आणि ऑटो रिफायनिश बाजारपेठांची पूर्तता करते, वाहन उत्पादन, दुरुस्ती, फिनिशिंग आणि कार-केअर ॲप्लिकेशन्समध्ये वापरलेली उत्पादने ऑफर करते.

त्याच्या उत्पादन पोर्टफोलिओमध्ये ॲडेसिव्ह टेप्स आणि डाय-कट्स, प्री-टेप्ड मास्किंग फिल्म्स, रबिंग आणि पॉलिशिंग कम्पाउंड्स, बफिंग आणि फोम पॅड्स, रिफ्लेक्टिव्ह टेप्स, डोम्स आणि ग्राफिक्स आणि कार-केअर प्रॉडक्ट्सचा समावेश होतो. त्यांच्या ट्रेडिंग पोर्टफोलिओमध्ये इलेक्ट्रिकल आणि न्यूमॅटिक टूल्स, ॲब्रेसिव्ह, बॉडी-शॉप उपभोग्य वस्तू, ॲक्सेसरीज आणि एरोसोल प्रॉडक्ट्सचा समावेश होतो. कंपनीने पेंट प्रोटेक्शन फिल्म सेगमेंटमध्येही प्रवेश केला आहे.

सुमॅक्स सध्या तमिळनाडू आणि हरियाणामध्ये उत्पादन सुविधा चालवत आहे आणि राजस्थान आणि हरियाणामध्ये अतिरिक्त सुविधा स्थापन करण्याचा प्रस्ताव आहे. कंपनीकडे थायलंड, दक्षिण कोरिया, रशिया, तुर्की, चीन, व्हिएतनाम, अमेरिका, सौदी अरेबिया आणि तैवानसह आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठांमध्ये बिझनेस एक्सपोजर देखील आहे.

समॅक्स इंजिनीअरिंग IPO ही ₹53.40 कोटी बुक-बिल्ट NSE SME इश्यू आहे, ज्यामध्ये अंदाजे ₹43.34 कोटींच्या 42.91 लाख शेअर्सचे नवीन इश्यू आहे आणि किंमतीच्या बँडच्या वरच्या बाजूला गणना केलेल्या अंदाजे ₹10.06 कोटींच्या एकूण 9.96 लाख शेअर्सच्या विक्रीसाठी ऑफर आहे.

IPO 25 ऑगस्ट 2026 रोजी खुला आणि 28 ऑगस्ट 2026 रोजी बंद झाला. वाटपाचा आधार ऑगस्ट 31, 2026 साठी नियोजित आहे, त्यानंतर सप्टेंबर 1 रोजी रिफंड आणि शेअर्सचे क्रेडिट सुरू केले आहे. सप्टेंबर 2, 2026 रोजी NSE इमर्ज वर सूचीबद्ध होण्यासाठी शेअर्स नियोजित आहेत.

प्राईस बँड 1,200 शेअर्सच्या लॉट साईझसह प्रति शेअर ₹95 ते ₹101 वर निश्चित करण्यात आला होता. वैयक्तिक गुंतवणूकदारांना किमान दोन लॉट्स किंवा 2,400 शेअर्ससाठी अर्ज करणे आवश्यक आहे, ज्यामुळे उच्च किंमत बँडवर किमान ₹2,42,400 गुंतवणूक करणे आवश्यक आहे. जीआयआर कॅपिटल ॲडव्हायजर्स प्रायव्हेट लिमिटेड हे बुक रनिंग लीड मॅनेजर आहे, तर केफिन टेक्नॉलॉजीज लिमिटेड रजिस्ट्रार आहे.

रजिस्ट्रार: केफिन टेक्नॉलॉजीज लिमिटेड

BSE: BSE IPO वाटप स्थिती पेज

NSE: NSE IPO वाटप स्थिती पेज 

सुमॅक्स इंजिनीअरिंग IPO सबस्क्रिप्शन स्थिती

प्रदान केलेल्या अंतिम सबस्क्रिप्शन डाटावर आधारित सुमॅक्स इंजिनीअरिंग IPO ऑगस्ट 28, 2026 रोजी 162.88 वेळा सबस्क्राईब करण्यात आले. या आयपीओमध्ये क्यूआयबी, एनआयआय आणि वैयक्तिक इन्व्हेस्टर कॅटेगरीमध्ये मोठ्या प्रमाणात मागणी दिसून आली, ज्यात अंतिम दिवशी बोली झपाट्याने वाढ झाली. एकाच 162.88-वेळा एकूण आणि कॅटेगरी-निहाय आकडेवारी एकाधिक पोस्ट-क्लोज ट्रॅकरद्वारे रिपोर्ट केल्या जातात. 

तारीख क्यूआयबी एनआयआय रिटेल एकूण
दिवस 1 (ऑगस्ट 25) 0.00 2.29 5.77 3.24
दिवस 2 (ऑगस्ट 26) 0.00 6.67 17.44 9.63
दिवस 3 (ऑगस्ट 27) 2.22 18.67 34.66 20.80
दिवस 4 (ऑगस्ट 28) 121.28 270.67 158.88 162.88

NII कॅटेगरीमध्ये अंतिम दिवशी 270.67 वेळा सर्वोच्च सबस्क्रिप्शन रेकॉर्ड केले आहे. या कॅटेगरीमध्ये, मोठ्या एनआयआयला 315.60 वेळा सबस्क्राईब केले गेले, तर लहान एनआयआयला उपलब्ध शेअर्सच्या 180.80 पट समतुल्य बिड प्राप्त झाली.

3 दिवसाच्या शेवटी 34.66 वेळा वैयक्तिक इन्व्हेस्टर कॅटेगरी 158.88 वेळा सबस्क्राईब करण्यात आली. कॅटेगरीला 16.92 लाख शेअर्सच्या तुलनेत अंदाजे 26.88 कोटी शेअर्ससाठी बिड प्राप्त झाली.

अँकर वगळून QIB कॅटेगरीमध्ये सर्वात तीव्र अंतिम-दिवसाचे ॲक्सिलरेशन दिसून आले. दिवस 3 रोजी 2.22 वेळा ते दिवस 4 रोजी 121.28 वेळा वाढ झाली.

एकूण सबस्क्रिप्शन दिवस 1 रोजी 3.24 वेळा आणि दिवस 2 रोजी 9.63 वेळा आणि दिवस 3 रोजी 20.80 वेळा वाढले, समाप्ती दिवशी 162.88 वेळा जम्पिंग करण्यापूर्वी. अंतिम डाटाने सार्वजनिक सबस्क्रिप्शनसाठी उपलब्ध 35.86 लाख शेअर्स सापेक्ष अंदाजे 58.40 कोटी शेअर्ससाठी बोली दाखवली.

सुमॅक्स इंजिनीअरिंग IPO शेअर किंमत आणि इन्व्हेस्टमेंट तपशील

समॅक्स इंजीनियरिंगचा IPO प्राइस बँड 1,200 शेअर्सच्या मानक लॉट साईझसह ₹95 ते ₹101 प्रति शेअर निश्चित करण्यात आला. तथापि, वैयक्तिक इन्व्हेस्टरना किमान दोन लॉट्स किंवा 2,400 शेअर्ससाठी अप्लाय करणे आवश्यक आहे, परिणामी ₹101 च्या वरच्या किंमतीत किमान ₹2,42,400 इन्व्हेस्टमेंट करणे आवश्यक आहे.

आयपीओचा एकूण इश्यू आकार सुमारे ₹53.40 कोटी आहे, ज्यामध्ये ₹43.34 कोटी रुपयांचा नवीन इश्यू आणि ₹10.06 कोटी रुपयांचा ओएफएस आहे. NSE इमर्ज प्लॅटफॉर्मवर सूचीबद्ध करण्यासाठी इश्यू प्रस्तावित आहे.

प्रदान केलेल्या सबस्क्रिप्शन आकडेवारीवर आधारित, एनआयआय ने 270.67 वेळा मागणी केली, त्यानंतर वैयक्तिक इन्व्हेस्टरला 158.88 पट आणि क्यूआयबीला 121.28 पट. एकूण सबस्क्रिप्शन 162.88 वेळा होते.

प्रमुख इन्व्हेस्टर कॅटेगरीमध्ये ओव्हरसबस्क्रिप्शनची पातळी पाहता, वाटपासाठी स्पर्धा जास्त आहे. वाटपाचा आधार ऑगस्ट 31, 2026 साठी नियोजित आहे, त्यानंतर प्रस्तावित सप्टेंबर 2 लिस्टिंग असेल.

IPO उत्पन्नाचा वापर

सुमॅक्स इंजिनिअरिंगने करावली, तपुकारा, राजस्थानमधील रिको इंडस्ट्रियल एरिया येथे नवीन उत्पादन युनिट I बांधण्यासाठी नवीन इश्यूच्या उत्पन्नाचा काही भाग भांडवली खर्चासाठी वापरण्याचा प्रस्ताव दिला आहे.

निमाना, झज्जर, हरियाणा येथील मॉडेल इकॉनॉमिक टाउनशिपमध्ये उत्पादन युनिट II बांधण्यासाठी भांडवली खर्चासाठी निधी देण्याचाही कंपनीचा मानस आहे. प्रस्तावित सुविधा कंपनीच्या उत्पादन क्षमतांचा विस्तार आणि पुनर्संघटन करण्याच्या योजनेचा भाग आहेत.

उत्पन्नाचा आणखी एक भाग कंपनीच्या खेळत्या भांडवलाच्या आवश्यकतांना निधी देण्यासाठी नियुक्त करण्याचा प्रस्ताव आहे, उर्वरित पात्र उत्पन्न सामान्य कॉर्पोरेट उद्देशांसाठी उद्देशित आहे.

IPO मध्ये ₹10.06 कोटी रुपयांच्या 9.96 लाख शेअर्सच्या विक्रीची ऑफर असल्याने सुमॅक्स इंजिनिअरिंगला ओएफएस भागामुळे मिळणारे उत्पन्न मिळणार नाही.

बिझनेस ओव्हरव्ह्यू

सुमॅक्स अभियांत्रिकी ऑटोमोटिव्ह ओईएम आणि ऑटो-रिफिनिश मार्केटमध्ये कार्यरत आहे, ट्रेडिंग उपक्रमांसह उत्पादन एकत्रित करते. त्यांचे प्रॉडक्ट्स वाहन उत्पादन, ऑटोमोटिव्ह बॉडी शॉप्स, दुरुस्ती आणि रिफायनिंग प्रक्रिया आणि वाहन-केअर ॲप्लिकेशन्समध्ये वापरले जातात.

यात अॅडेसिव्ह टेप्स, डाय-कट्स, मास्किंग फिल्म्स, पॉलिशिंग कंपाउंड्स, बफिंग पॅड्स, रिफ्लेक्टिव्ह टेप्स, ग्राफिक्स आणि कार केअर प्रॉडक्ट्सचा समावेश आहे. त्याचा ट्रेडिंग पोर्टफोलिओ इलेक्ट्रिकल आणि न्यूमॅटिक टूल्स, संक्षिप्त प्रॉडक्ट्स, बॉडी-शॉप उपभोग्य वस्तू आणि ॲक्सेसरीजचा समावेश करण्यासाठी ऑफर विस्तृत करते.

कंपनीकडे श्रीपेरंबदूर/पिल्लीपक्कम, तमिळनाडू आणि मानेसर, हरियाणामध्ये विद्यमान उत्पादन सुविधा आहेत. डाय-कट्स, पॉलिशिंग प्रॉडक्ट्स आणि बफिंग पॅड्ससह अनेक उत्पादन लाईन्स, आर्थिक वर्ष 2026 दरम्यान 90% पेक्षा जास्त वापर स्तरावर कार्यरत.

FY25 मध्ये ₹146.13 कोटी आणि FY24 मध्ये ₹130.79 कोटींच्या तुलनेत FY26 मध्ये ₹147.69 कोटी रुपयांच्या कामकाजात सुमॅक्स इंजिनिअरिंगने महसूल नोंदविला. आर्थिक वर्ष 25 मध्ये ₹9.98 कोटी आणि आर्थिक वर्ष 24 मध्ये ₹7.43 कोटी पासून आर्थिक वर्ष 26 मध्ये टॅक्स नंतरचा नफा सुमारे ₹12.76 कोटी पर्यंत वाढला. त्याचे EBITDA मार्जिन FY24 मध्ये 8.84% पासून FY26 मध्ये 12.86% पर्यंत सुधारले.

यामध्ये व्यापक ऑटोमोटिव्ह प्रॉडक्ट पोर्टफोलिओ, इन-हाऊस प्रोसेसिंग क्षमता, कस्टमाईज्ड प्रॉडक्ट-विकास क्षमता, स्थापित उद्योग संबंध, उत्पादन फूटप्रिंट आणि भारतीय आणि आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेतील उपस्थिती यांचा समावेश आहे.

गुंतवणूकदारांनी ऑटोमोटिव्ह उद्योगावर अवलंबून राहणे, कच्च्या मालाच्या किंमतीतील अस्थिरता, आयात केलेल्या इनपुट्सवर अवलंबून राहणे, कस्टमर कॉन्सन्ट्रेशन, वर्किंग-कॅपिटल आवश्यकता, भौगोलिक एकाग्रता आणि उत्पादन सुविधांच्या संक्रमण आणि विस्ताराशी संबंधित अंमलबजावणीच्या जोखमींचा विचार करावा. आर्थिक वर्ष 26 मध्ये एकूण खरेदीच्या 76.65% आयात होते, तर कंपनीच्या टॉप तीन ग्राहकांनी ऑपरेशन्समधून महसूलाच्या 30.47% योगदान दिले.

तुमचे IPO ॲप्लिकेशन केवळ काही क्लिक दूर आहे.
आगामी IPO वर नवीनतम अपडेट्स, एक्स्पर्ट विश्लेषण आणि माहिती मिळवा.
  •  मोफत IPO ॲप्लिकेशन
  •  सहजपणे अप्लाय करा
  •  IPO साठी पूर्व-अर्ज करा
  •  UPI बिड त्वरित
+91
''
 
पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही आमच्या अटी व शर्ती* सह सहमत आहात
मोबाईल नंबर संबंधित
किंवा
 
hero_form

अस्वीकृती: सिक्युरिटीज मार्केटमधील इन्व्हेस्टमेंट मार्केट रिस्कच्या अधीन आहेत, इन्व्हेस्टमेंट करण्यापूर्वी सर्व संबंधित डॉक्युमेंट्स काळजीपूर्वक वाचा. तपशीलवार अस्वीकृतीसाठी कृपया येथे क्लिक करा.

मोफत डिमॅट अकाउंट उघडा

5paisa कम्युनिटीचा भाग बना - भारताचे पहिले लिस्टेड डिस्काउंट ब्रोकर.

+91

पुढे सुरू ठेवण्याद्वारे, तुम्ही सर्व अटी व शर्ती* मान्य करता

footer_form