BSE SME પર હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા શેરનું લિસ્ટ 11.32% પ્રીમિયમ પર ₹118 પર
છેલ્લી અપડેટ: 29 સપ્ટેમ્બર 2026 - 02:47 pm
Himalaya ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયાએ 29 સપ્ટેમ્બર, 2026 ના રોજ તેમના સ્ટૉક માર્કેટમાં ડેબ્યુ કર્યું, BSE SME પ્લેટફોર્મ પર ₹118 પ્રતિ શેર પર લિસ્ટિંગ કરી, જ્યારે IPO ઇશ્યૂ પ્રાઇસ પ્રતિ શેર ₹106 હતી. લિસ્ટિંગ કિંમત ઇશ્યૂ ભાવ પર 11.32% પ્રીમિયમ રજૂ કરે છે.
લિસ્ટિંગ પછી, સ્ટૉક ₹122.50 પર ટ્રેડ કરવામાં આવે છે, ઇશ્યૂ પ્રાઇસથી 15.57% અને લિસ્ટિંગ પ્રાઇસથી 3.81% સુધી ટ્રેડ કરવામાં આવે છે. સેશન દરમિયાન, હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયાના શેર ₹123.90 ના ઉચ્ચ અને ₹118 ના નીચલા સ્તરે પહોંચી ગયા છે, જેમાં BSE પર સવારે 11:16 ના સ્નેપશોટ પર લગભગ 7 લાખ શેર બદલ્યા છે.
લિસ્ટિંગ કંપનીના IPO ને અનુસર્યું, જે 22 સપ્ટેમ્બરથી 24 સપ્ટેમ્બર, 2026 સુધી સબ્સ્ક્રિપ્શન માટે ખુલ્લું હતું. ₹26.50 કરોડ બુક-બિલ્ટ SME ઇશ્યૂને એકંદર 2.24 ગણું સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવ્યું હતું. IPOની પ્રાઇસ બેન્ડ ₹100થી ₹106 પ્રતિ શેર નક્કી કરવામાં આવી છે.
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા આયુર્વેદિક અને ન્યૂટ્રાસ્યુટિકલ ફોર્મ્યુલેશનનું ઉત્પાદન, બજાર અને વિતરણ કરે છે. તે થર્ડ-પાર્ટી કોન્ટ્રાક્ટ મેન્યુફેક્ચરિંગ પણ કરે છે અને સોફ્ટજેલ અને હાર્ડજેલ કેપ્સ્યુલ્સ, ટૅબ્લેટ્સ, લિક્વિડ ઓર્લ્સ અને મેડિકેટેડ ઓઇલ સહિત ફોર્મ્યુલેશનનું ઉત્પાદન કરે છે.
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા IPO લિસ્ટિંગની વિગતો
Himalaya ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા IPO ₹26.50 કરોડ બુક-બિલ્ટ SME ઇશ્યૂ હતો, જેમાં 24,99,600 ઇક્વિટી શેર હતા અને તે સંપૂર્ણપણે એક નવો ઇશ્યૂ હતો. ઇશ્યૂમાં 1,26,000 શેરનું માર્કેટ-મેકર રિઝર્વેશન સામેલ છે.
IPO 22 સપ્ટેમ્બરના રોજ ખુલ્લો હતો અને 24 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ બંધ થયો હતો. તેની પ્રાઇસ બેન્ડ ₹100 થી ₹106 પ્રતિ શેર હતી અને અંતિમ ઇશ્યૂ કિંમત ₹106 હતી. IPOને એકંદર 2.24 ગણો સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં QIB સબસ્ક્રિપ્શન 1 વખત, NII 2.90 ગણું અને વ્યક્તિગત રોકાણકારો 2.56 ગણું હતું.
કંપનીએ સપ્ટેમ્બર 21 ના રોજ શેર દીઠ ₹106 પર 7,10,400 શેરની ફાળવણી દ્વારા એન્કર રોકાણકારો પાસેથી ₹7.53 કરોડ એકત્ર કર્યા હતા.
Himalaya ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા BSE SME પર ₹118 પર સૂચિબદ્ધ છે અને ત્યારબાદ સવારે ₹122.50 પર ટ્રેડ થયું છે.
- ઇશ્યૂની કિંમત : ₹106 પ્રતિ શેર
- BSE SME લિસ્ટિંગ કિંમત: ₹118 પ્રતિ શેર
- Listing Premium: 11.32%
- ટ્રેડિંગ કિંમત: ₹122.50 પ્રતિ શેર
- ઇશ્યૂ કિંમતમાંથી બદલો: +15.57 %
- ઇન્ટ્રાડે હાઈ: ₹123.90
- ઇન્ટ્રાડે લો: ₹118
- એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન: 2.24 વખત
- ફ્રેશ ઇશ્યૂ: ₹26.50 કરોડ
- વેચાણ માટે ઑફર: શૂન્ય
- કિંમતની બેન્ડ : ₹100 થી ₹106 પ્રતિ શેર
- IPO ખુલવાની તારીખ: 22 સપ્ટેમ્બર, 2026
- IPO બંધ થવાની તારીખ: 24 સપ્ટેમ્બર, 2026
- લિસ્ટિંગ તારીખ: સપ્ટેમ્બર 29, 2026
- એક્સચેન્જ: BSE SME
પ્રથમ દિવસનું ટ્રેડિંગ પરફોર્મન્સ
લિસ્ટિંગ કિંમત: હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા તેના ₹106 ઇશ્યૂ ભાવથી વધુ ₹12 પ્રતિ શેર ₹118 પર સૂચિબદ્ધ છે. આ 11.32% લિસ્ટિંગ પ્રીમિયમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.
પોસ્ટ-લિસ્ટિંગ કિંમત: સવારે 11:16 પર, ₹122.50 પર ટ્રેડ કરેલા શેર, IPO ઇશ્યૂ કિંમત પર 15.57% પ્રીમિયમ અને લિસ્ટિંગ કિંમતથી 3.81% વધારો દર્શાવે છે.
ઇન્ટ્રાડે હાઈ: સ્ટૉક ₹123.90 સુધી પહોંચ્યો, ₹106 ઇશ્યૂ પ્રાઇસથી આશરે 16.89% વધુ.
ઇન્ટ્રાડે લો: શેર ₹118 ની ની નીચી સપાટીએ પહોંચ્યા છે, જે લિસ્ટિંગ કિંમતની સમાન અને 11.32 % ઇશ્યૂ કિંમત કરતાં વધુ છે.
વોલ્યુમઃ રિપોર્ટ થયેલા માર્કેટ સ્નૅપશૉટમાં BSE પર આશરે 7 લાખ શેર બદલ્યા હતા.
સબ્સ્ક્રિપ્શન અંગેઃ IPO એકંદર 2.24 ગણો સબ્સ્ક્રાઇબ થયો હતો. NII સબસ્ક્રિપ્શન 2.90 ગણું હતું, વ્યક્તિગત રોકાણકારો 2.56 વખત અને QIB સબસ્ક્રિપ્શન 1 વખત હતું.
ગ્રોથ ડ્રાઇવરો અને પડકારો
ગ્રોથ ડ્રાઇવર્સ
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા સોફ્ટજેલ અને હાર્ડજેલ કેપ્સ્યુલ્સ, ટેબ્લેટ્સ, લિક્વિડ ઓરાલ્સ અને મેડિકેટેડ ઓઇલ સહિત વિવિધ ડોઝમાં આયુર્વેદિક અને ન્યૂટ્રાસ્યુટિકલ પ્રોડક્ટ્સનું ઉત્પાદન કરે છે.
કરાર ઉત્પાદન: તેની પોતાની ઉત્પાદન, માર્કેટિંગ અને વિતરણ પ્રવૃત્તિઓ સાથે, કંપની અન્ય આયુર્વેદિક અને ન્યુટ્રાસ્યુટિકલ વ્યવસાયો માટે થર્ડ-પાર્ટી કરાર ઉત્પાદન હાથ ધરે છે.
બિઝનેસ વિસ્તરણઃ કંપની બ્રાન્ડિંગ, ડિજિટલ માર્કેટિંગ અને વેચાણ વિસ્તરણ માટે IPOની આવક ફાળવવાની યોજના ધરાવે છે, જે વ્યાપક બિઝનેસ ડેવલપમેન્ટ માટે મૂડી પૂરી પાડે છે.
નાણાંકીય વૃદ્ધિ: નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹21 કરોડથી નાણાંકીય વર્ષ 26 માં કુલ આવક વધીને ₹43.12 કરોડ થઈ છે, જ્યારે ટૅક્સ પછીનો નફો ₹2.23 કરોડથી વધીને ₹7.39 કરોડ થયો. ઇબીઆઇટીડીએ ₹2.99 કરોડથી વધીને ₹8.10 કરોડ.
પડકારો
કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાત: કંપનીએ કાર્યકારી મૂડીની ઓળખ નોંધપાત્ર ભંડોળની જરૂરિયાત તરીકે કરી છે અને આ હેતુ માટે ચોખ્ખી IPO આવકના ₹13.75 કરોડ ફાળવવાની યોજના બનાવી છે.
નિયમનકારી એક્સપોઝર: આયુર્વેદિક અને ન્યૂટ્રાસ્યુટિકલ ઉત્પાદનો ઉત્પાદન, ઉત્પાદન ધોરણો, લેબલિંગ અને માર્કેટિંગને સંચાલિત કરતા નિયમનકારી માળખામાં કાર્ય કરે છે.
બ્રાન્ડ-બિલ્ડિંગ અમલીકરણ: કંપની બિઝનેસ વિકાસ અને ડિજિટલ માર્કેટિંગ પર નોંધપાત્ર ખર્ચની યોજના બનાવે છે, જે તેની વિસ્તરણ વ્યૂહરચના માટે આ ભંડોળનો અસરકારક ઉપયોગ કરે છે.
સ્પર્ધાત્મક બજાર: આયુર્વેદિક, વેલનેસ અને ન્યુટ્રાસ્યુટિકલ બજારોમાં સ્થાપિત બ્રાન્ડ્સ તેમજ ઉભરતા ઉત્પાદકો અને કરાર ઉત્પાદન કંપનીઓ શામેલ છે.
SME સ્કેલ: પ્રમાણમાં નાના ઓપરેટિંગ બેઝ સાથે SME-લિસ્ટેડ કંપની તરીકે, ગ્રાહકની માંગ અને કાર્યકારી-મૂડી જરૂરિયાતોમાં ફેરફારો માટે બિઝનેસ પ્રદર્શન વધુ સંવેદનશીલ હોઈ શકે છે.
IPO ની આવકનો ઉપયોગ
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સનો ₹26.50 કરોડનો IPO સંપૂર્ણપણે નવો ઇશ્યૂ હતો. કોઈ ઑફર-ફોર-સેલ ઘટક ન હતો, જેનો અર્થ છે કે નવા ઇશ્યૂમાંથી પ્રાપ્ત થતી રકમ કંપનીની જણાવેલ કોર્પોરેટ જરૂરિયાતો માટે છે.
કંપનીની યોજના કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતો માટે ચોખ્ખી આવકમાંથી ₹13.75 કરોડ અને વ્યવસાય વિકાસ અને ડિજિટલ માર્કેટિંગ પ્રવૃત્તિઓ માટે અન્ય ₹7.50 કરોડનો ઉપયોગ કરવાની છે. બાકીની રકમ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે છે.
મુખ્ય ઉપયોગોમાં શામેલ છે:
- કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતોને ભંડોળ પૂરું પાડવા માટે ₹13.75 કરોડ.
- બિઝનેસ ડેવલપમેન્ટ અને ડિજિટલ માર્કેટિંગ પ્રવૃત્તિઓ માટે ₹7.50 કરોડ.
- સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે બાકીની આવક.
IPO પછી, પ્રમોટર અને પ્રમોટર જૂથની શેરહોલ્ડિંગ 68.13% હતી, જે ઇશ્યુ પહેલાં 95.14% હતી.
બિઝનેસ અને IPO ઓવરવ્યૂ
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા ભારતમાં આયુર્વેદિક અને ન્યૂટ્રાસ્યુટિકલ ફોર્મ્યુલેશનના ઉત્પાદન, માર્કેટિંગ અને વિતરણમાં સંલગ્ન છે. કંપની અન્ય આયુર્વેદિક અને ન્યૂટ્રાસ્યુટિકલ કંપનીઓને થર્ડ-પાર્ટી કોન્ટ્રાક્ટ મેન્યુફેક્ચરિંગ સર્વિસ પણ પ્રદાન કરે છે.
તેના પોર્ટફોલિયોમાં સોફ્ટજેલ કેપ્સ્યુલ્સ, હાર્ડજેલ કેપ્સ્યુલ્સ, ટૅબ્લેટ્સ, લિક્વિડ ઓર્લ્સ અને મેડિકેટેડ ઓઈલ સહિતના ઘણા ડોઝ સ્વરૂપોમાં ફોર્મ્યુલેશનનો સમાવેશ થાય છે જે બહુવિધ વેલનેસ અને થેરાપ્યુટિક સેગમેન્ટને કવર કરે છે. બિઝનેસ સ્ટાન્ડર્ડ
જુલાઈ 31, 2026 સુધી, કંપનીમાં 86 કર્મચારીઓ હતા. નાણાંકીય વર્ષ 26 માટે, કુલ ઇન્કમ ₹43.12 કરોડ હતી, જે નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹21 કરોડ હતી. ટૅક્સ પછીનો નફો ₹2.23 કરોડથી વધીને ₹7.39 કરોડ થયો, જ્યારે ઇબીઆઇટીડીએ ₹2.99 કરોડથી વધીને ₹8.10 કરોડ થયો.
₹26.50 કરોડના IPOમાં 24,99,600 શેરના સંપૂર્ણપણે નવા ઇશ્યૂનો સમાવેશ થાય છે. પ્રાઇસ બેન્ડ ₹100 થી ₹106 પ્રતિ શેર હતી અને IPO 22 સપ્ટેમ્બરથી 24 સપ્ટેમ્બર સુધી સબ્સ્ક્રિપ્શન માટે ખુલ્લો હતો. એકંદર સબસ્ક્રિપ્શનની 2.24 વખત સમસ્યા પ્રાપ્ત થઈ છે.
હિમાલય ન્યૂટ્રાવેડિક્સ ઇન્ડિયા 29 સપ્ટેમ્બરના રોજ ₹118 પર BSE SME પર લિસ્ટેડ છે, જે 11.32% પ્રીમિયમથી ₹106 ઇશ્યૂ કિંમત છે. 11:16 AM માર્કેટ સ્નૅપશૉટ પર, સ્ટૉક ₹123.90 ની ઇન્ટ્રાડે હાઇ અને ₹118 ની ની નીચી સપાટીએ પહોંચ્યા પછી ₹122.50 પર ટ્રેડ થયું, જેમાં લગભગ 7 લાખ શેર બદલાઇ રહ્યા છે.
- મફત IPO એપ્લિકેશન
- સરળતાથી અરજી કરો
- IPO માટે પ્રી-અપ્લાય કરો
- UPI બિડ તરત જ
5paisa પર પ્રચલિત
ડિસ્ક્લેમર: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ બજારના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત ડૉક્યૂમેન્ટ કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.
