આશુતોષ ફાઇબર IPO ફાળવણીની સ્થિતિ કેવી રીતે તપાસવી
છેલ્લું અપડેટ: 3rd સપ્ટેમ્બર 2026 - 12:52 pm
આશુતોષ ફાઇબર લિમિટેડ એક અમદાવાદ-આધારિત ટેક્સટાઇલ ઉત્પાદક છે જે વિશેષ ધાગા અને તકનીકી ટેક્સટાઇલ ઉત્પાદનોના ઉત્પાદન અને નિકાસમાં સંલગ્ન છે. કંપની તેના સંસ્થાપનને 1985 સુધી શોધી રહી છે અને કૃત્રિમ યાર્ન, ડેફ યાર્ન અને રિંગ-સ્પન યાર્ન સહિતના ઉત્પાદનોનું ઉત્પાદન કરે છે.
કંપની ચાર ટેકનિકલ ટેક્સટાઇલ કેટેગરીમાં કામ કરે છે - ઇન્ડ્યુટેક, પ્રોટેક, હોમટેક અને મોબિલટેક. તેના ઇન્ડ્યુટેક પ્રોડક્ટ્સ ફિલ્ટરેશન, જિયોટેક્સ્ટાઇલ અને પ્રોસેસ-ઇન્ડસ્ટ્રી ટેક્સટાઇલ્સ જેવી ઔદ્યોગિક એપ્લિકેશનોને પૂર્ણ કરે છે, જે પરંપરાગત કપડાં સિવાયના એપ્લિકેશનોને એક્સપોઝર પ્રદાન કરે છે.
આશુતોષ ફાઇબર ઘરેલું અને નિકાસ બંને બજારોને સેવા આપે છે. નાણાંકીય વર્ષ 25 માં, કંપનીએ ઘરેલું વેચાણમાંથી લગભગ ₹59.63 કરોડ અને નિકાસ વેચાણમાંથી ₹43.39 કરોડ ઉત્પન્ન કર્યા, ઉપરાંત નોકરીની પ્રવૃત્તિઓમાંથી લગભગ ₹10.09 કરોડ ઉત્પન્ન કર્યા.
આશુતોષ ફાઈબરનો IPO પ્રાઇસ બેન્ડના ઉપલા સ્તર પર ₹56.35 કરોડ બુક-બિલ્ટ NSE SME ઇશ્યૂ છે. ઇશ્યૂમાં 61.248 લાખ સુધીના ઇક્વિટી શેરનો નવો ઇશ્યૂ સામેલ છે અને તેમાં ઓફર-ફોર-સેલ ઘટકનો સમાવેશ થતો નથી.
IPO 31 ઓગસ્ટ, 2026 ના રોજ સબ્સ્ક્રિપ્શન માટે ખોલવામાં આવ્યો અને 2 સપ્ટેમ્બર, 2026 ના રોજ બંધ થયો. ફાળવણીના આધારે 3 સપ્ટેમ્બર, 2026 માટે શેડ્યૂલ કરવામાં આવ્યું છે, જ્યારે 4 સપ્ટેમ્બરના રોજ શેરના રિફંડ અને ક્રેડિટની અપેક્ષા છે. આશુતોષ ફાઇબરના શેર 7 સપ્ટેમ્બર, 2026 ના રોજ NSE SME પર લિસ્ટ થશે.
IPO પ્રાઇસ બેન્ડ 1,200 શેરના લોટ સાઇઝ સાથે શેર દીઠ ₹87 થી ₹92 નક્કી કરવામાં આવી હતી. વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ ઓછામાં ઓછા 2,400 શેર અથવા બે લોટ્સ માટે અરજી કરવી જરૂરી છે, જે અપર પ્રાઇસ બેન્ડ પર ઓછામાં ઓછા ₹2,20,800 ના રોકાણમાં રૂપાંતરિત થાય છે.
મેફકોમ કેપિટલ માર્કેટ્સ લિમિટેડ આ ઇશ્યૂના બુક રનિંગ લીડ મેનેજર છે જ્યારે કેફિન ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ રજિસ્ટ્રાર છે.
રજિસ્ટ્રાર: કેફિન ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ
NSE: NSE IPO એલોટમેન્ટ સ્ટેટસ પેજ
આશુતોષ ફાઇબર IPO સબસ્ક્રિપ્શનની સ્થિતિ
આશુતોષ ફાઇબરના IPO ને સપ્લાય કરેલા 5paisa સબસ્ક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે સપ્ટેમ્બર 2, 2026 ના રોજ સાંજે 5:06 સુધીમાં 144.65 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવ્યો હતો. ઇશ્યૂને તે સમયે સબસ્ક્રિપ્શન માટે ઉપલબ્ધ 37,66,800 શેર સામે 54,48,79,200 શેર માટે બિડ પ્રાપ્ત થઈ હતી.
| તારીખ | ક્યૂઆઇબી | એનઆઇઆઇ | વ્યક્તિગત | કુલ |
|---|---|---|---|---|
| દિવસ 1 (ઑગસ્ટ 31) | 0.00 | 1.84 | 2.20 | 1.61 |
| દિવસ 2 (સપ્ટેમ્બર 1) | 0.00 | 4.47 | 8.42 | 5.59 |
| દિવસ 3 (સપ્ટેમ્બર 2) | 143.93 | 200.85 | 99.16 | 144.65 |
QIB કેટેગરી 3 દિવસે 143.93 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી. કેટેગરીમાં પ્રથમ બે દિવસ માટે સપ્લાય કરેલ સ્નૅપશૉટમાં કોઈ સબસ્ક્રિપ્શન રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યું નથી, જે સૂચવે છે કે સંસ્થાકીય બોલી બંધ થવાના દિવસે કેન્દ્રિત હતી.
વ્યક્તિગત રોકાણકાર કેટેગરીને સપ્ટેમ્બર 2 ના રોજ 5:06 PM સુધીમાં 99.16 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી, જે દિવસ 2 ના 8.42 વખત અને શરૂઆતના દિવસે 2.20 વખત હતી.
સપ્લાય કરેલ ક્લોઝિંગ-ડે સ્નૅપશૉટમાં 144.65 વખત પહોંચતા પહેલાં, એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન 1 દિવસે 1.61 વખતથી 2 દિવસે 5.59 વખત વધ્યું છે.
પછીથી પોસ્ટ-ક્લોઝ સોર્સ વિવિધ એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન આંકડા દર્શાવે છે. ઉદાહરણ તરીકે, ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ 133.82 વખત અંતિમ સબસ્ક્રિપ્શન રેકોર્ડ કરે છે, જેમાં QIBs 143.93 વખત, NIIs 201.21 વખત અને રિટેલ રોકાણકારો 99.16 વખત છે. આ ફેરફાર રિઝર્વેશન/કેટેગરીની ગણતરી અને ડેટા કટ-ઑફમાં તફાવત દર્શાવે છે. ઉપરોક્ત ટેબલમાં 144.65-વખત 5paisa સ્નૅપશૉટ સપ્લાય કરવામાં આવેલ છે.
આશુતોષ ફાઇબર IPO શેરની કિંમત અને રોકાણની વિગતો
અશુતોષ ફાઇબર IPO પ્રાઇસ બેન્ડ 1,200 શેરના લૉટ સાઇઝ સાથે શેર દીઠ ₹87 થી ₹92 નક્કી કરવામાં આવી હતી. વ્યક્તિગત રોકાણકારોએ ઓછામાં ઓછા 2,400 શેર માટે અરજી કરવી જરૂરી છે, જેના પરિણામે ₹92 ની ઉપલી કિંમત પર ઓછામાં ઓછા ₹2,20,800 નું ઇન્વેસ્ટમેન્ટ થાય છે.
પ્રાઇસ બેન્ડની ટોચ પર IPO આશરે ₹56.35 કરોડ છે અને તેમાં 61.248 લાખ નવા ઇક્વિટી શેરનો સમાવેશ થાય છે. આમાંથી, 3.072 લાખ શેર માર્કેટ મેકર માટે આરક્ષિત છે.
ઇશ્યૂ સંપૂર્ણપણે એક નવી ઇશ્યૂ છે, જેમાં કોઈ OFS ઘટક નથી, અને શેર NSE SME પર સૂચિબદ્ધ કરવા માટે પ્રસ્તાવિત છે.
સપ્લાય કરેલ સબસ્ક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે, એનઆઇઆઇએસની માંગ 200.85 ગણી હતી, ત્યારબાદ 143.93 ગણી ક્યુઆઇબી અને વ્યક્તિગત રોકાણકારો 99.16 ગણી હતી. એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન સપ્ટેમ્બર 2 ના રોજ 5:06 PM સુધીમાં 144.65 વખત હતું.
રોકાણકાર શ્રેણીઓમાં ઓવરસબ્સ્ક્રિપ્શનના સ્તરને જોતાં, ફાળવણી માટે સ્પર્ધા વધુ હોય છે. ફાળવણીનો આધાર 3 સપ્ટેમ્બર, 2026 માટે નિર્ધારિત કરવામાં આવ્યો છે, ત્યારબાદ 4 સપ્ટેમ્બરના રોજ રિફંડ અને શેર ક્રેડિટ અને 7 સપ્ટેમ્બરના રોજ સૂચિત લિસ્ટિંગ થશે.
IPO ની આવકનો ઉપયોગ
આશુતોષ ફાઇબરે IPOમાંથી પ્રાપ્ત થતી રકમમાંથી આશરે ₹25.50 કરોડનો ઉપયોગ નવા ઉપકરણો અને મશીનરી ખરીદવા માટે મૂડી ખર્ચ માટે કરવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે. આ અંદાજિત ઇશ્યૂ સાઇઝના લગભગ 45 % નું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને તેનો હેતુ કંપનીની ઉત્પાદન ક્ષમતાઓને મજબૂત બનાવવાનો છે.
કંપનીએ કેટલીક બાકી લેણાંની સંપૂર્ણ અથવા આંશિક રીતે ચુકવણી અથવા પૂર્વચુકવણી માટે આશરે ₹20 કરોડ ફાળવવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે.
બાકીની પાત્ર આવકનો ઉપયોગ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે પ્રસ્તાવિત કરવામાં આવે છે, જે લાગુ નિયમનકારી મર્યાદાને આધિન છે.
IPOમાં સંપૂર્ણપણે એક નવી ઇશ્યૂ હોવાથી, કોઈ OFS ઘટક નથી. પરિણામે, ઇશ્યૂ સંબંધિત ખર્ચ પછી ચોખ્ખી આવક, હાલના વેચાણ શેરધારકોને બદલે આશુતોષ ફાઇબર માટે છે.
બિઝનેસ ઓવરવ્યૂ
આશુતોષ ફાઇબર ટેક્સટાઇલ અને ટેક્નિકલ ટેક્સટાઇલ ઉત્પાદન ઉદ્યોગમાં કામ કરે છે, જેમાં સિન્થેટિક યાર્ન, ડેફ યાર્ન, રિંગ-સ્પન યાર્ન અને વિશેષ તકનીકી ટેક્સટાઇલ એપ્લિકેશનોના ઉત્પાદનોનો સમાવેશ થાય છે. તેની તકનીકી કાપડની હાજરી ઇન્ડ્યુટેક, પ્રોટેક, હોમટેક અને મોબિલટેક શ્રેણીઓને આવરી લે છે.
ઇન્ડ્યુટેક કેટેગરીમાં, તેના ઉત્પાદનો ફિલ્ટ્રેશન, જિઓટેક્સ્ટાઇલ અને પ્રક્રિયા-ઉદ્યોગના કાપડ જેવી ઔદ્યોગિક એપ્લિકેશનોને પૂર્ણ કરે છે. આ કંપનીને તેના પરંપરાગત ધાગા ઉત્પાદન અને નિકાસ પ્રવૃત્તિઓ સાથે ઔદ્યોગિક ઉપયોગોનું એક્સપોઝર પ્રદાન કરે છે.
કંપની પાસે એક સ્થાપિત નિકાસ વ્યવસાય છે. નાણાંકીય વર્ષ 25 દરમિયાન, તેણે ₹59.63 કરોડના ઘરેલું વેચાણની તુલનામાં નિકાસ વેચાણમાંથી આશરે ₹43.39 કરોડ ઉત્પન્ન કર્યા. જોબ-વર્કની આવકએ અન્ય ₹10.09 નું યોગદાન આપ્યું વર્ષ દરમિયાન કરોડ. નાણાંકીય વર્ષ 25 દરમિયાન તેનું માલનું પ્રાથમિક વેચાણ ધાગાથી થયું હતું, જેણે આશરે ₹103.02 કરોડનું ઉત્પાદન કર્યું હતું.
આશુતોષ ફાઇબરે નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ₹117.43 કરોડની કુલ ઇન્કમ નોંધાવી છે, જે નાણાંકીય વર્ષ 25 અને ₹109.89 માં ₹114.97 કરોડ હતી નાણાંકીય વર્ષ 24 માં કરોડ. નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹8.51 કરોડ અને નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹7.05 કરોડ થી ટૅક્સ પછીનો નફો નાણાંકીય વર્ષ 26 માં વધીને ₹16.04 કરોડ થયો.
નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹18.78 કરોડ અને નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹16.16 કરોડ સાથે ઇબીઆઇટીડીએ વધીને નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આશરે ₹31.13 કરોડ થયો. જ્યારે નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આવકની વૃદ્ધિ તુલનાત્મક રીતે સામાન્ય હતી, ત્યારે આ સમયગાળા દરમિયાન નફાકારકતામાં નોંધપાત્ર સુધારો થયો.
મુખ્ય તાકાતમાં કંપનીના લાંબા કાર્યકારી ઇતિહાસ, બહુવિધ તકનીકી કાપડ કેટેગરીમાં હાજરી, સ્થાનિક અને નિકાસ વેચાણ મિશ્રણ, વિશિષ્ટ યાર્ન પોર્ટફોલિયો અને વધારાના ઉત્પાદન ઉપકરણોમાં આયોજિત ઇન્વેસ્ટમેન્ટ શામેલ છે.
રોકાણકારોએ કાચા માલની કિંમતમાં વધઘટ, કાપડ ક્ષેત્રની માંગ પર નિર્ભરતા, નિકાસ અને વિદેશી વિનિમયના એક્સપોઝર, કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતો, ઉત્પાદનનું ધ્યાન અને પ્રસ્તાવિત મૂડી ખર્ચના અમલીકરણ સાથે સંકળાયેલા જોખમોને પણ ધ્યાનમાં લેવા જોઈએ. કાચા માલ કંપનીના ખર્ચના આધારનો નોંધપાત્ર ઘટક બનાવે છે; નાણાંકીય વર્ષ 25 માં, કાચા માલનો વપરાશ આશરે ₹66 કરોડ હતો, જેમાંથી લગભગ 41.8% આયાત કરવામાં આવી હતી.
- મફત IPO એપ્લિકેશન
- સરળતાથી અરજી કરો
- IPO માટે પ્રી-અપ્લાય કરો
- UPI બિડ તરત જ
5paisa પર પ્રચલિત
ડિસ્ક્લેમર: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ બજારના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત ડૉક્યૂમેન્ટ કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.

5paisa કેપિટલ લિમિટેડ