દીપા જ્વેલર્સ IPO એલોટમેન્ટ સ્ટેટસ કેવી રીતે ચેક કરવું
છેલ્લી અપડેટ: 4 સપ્ટેમ્બર 2026 - 06:27 pm
દીપા જ્વેલર્સ લિમિટેડ એક જ્વેલરી કંપની છે, જે સોના અને હીરાની જ્વેલરીના રિટેલ અને હોલસેલ વેચાણમાં સંલગ્ન છે. 2016 માં સ્થાપિત, કંપનીએ વર્ષોથી તેના પ્રૉડક્ટ પોર્ટફોલિયોને વિસ્તૃત કર્યું છે, જેમાં CNC મશીન-કટ બેંગલ્સ અને પુરુષોના કડાસનો સમાવેશ થાય છે. તેણે આંધ્રપ્રદેશના વિજયવાડામાં બ્રાન્ચ કચેરી સ્થાપીને તેની ભૌગોલિક હાજરીનો વિસ્તાર પણ કર્યો હતો.
તેની જ્વેલરી પોર્ટફોલિયોમાં વડ્ડનમ, CNC બેંગલ્સ, મેન્સ કડાસ, વાંકી, બજુબંદ, ગુંડલામાલા હારમ, ગુંડલામાલા નેકલેસ, કાંગન, ઇયરિંગ્સ, માંગટિકા, માટિલ, ચંપસરાલુ, જાડા અને રિંગ જેવા પ્રોડક્ટ્સનો સમાવેશ થાય છે. કંપની પરંપરાગત, લગ્ન અને અન્ય જ્વેલરી કેટેગરીમાં માંગને પૂર્ણ કરે છે.
દીપા જ્વેલર્સ તેના વિતરણ વ્યવસાય સાથે તેની ઉત્પાદન ક્ષમતાઓનો વિસ્તાર કરી રહ્યા છે. 2025 માં, તેણે તેની પ્રથમ ઇન-હાઉસ ઉત્પાદન સુવિધા સ્થાપિત કરવા માટે રિયલ-વેક્સ 3D પ્રિન્ટર, વેક્યુમ-પ્રેઝર કાસ્ટિંગ મશીન અને ઇન્ડક્શન-મેલ્ટિંગ મશીન સહિતના ઉપકરણો ઑર્ડર કર્યા હતા.
કંપનીએ 2022 માં ₹500 કરોડ અને 2024 માં ₹1,000 કરોડનું વાર્ષિક ટર્નઓવર વટાવી દીધું છે, જે તાજેતરના વર્ષોમાં તેની જ્વેલરીની કામગીરીના વિસ્તરણને પ્રતિબિંબિત કરે છે.
દીપા જ્વેલર્સનો IPO ₹459.72 કરોડ બુક-બિલ્ટ મેનબોર્ડ ઇશ્યૂ છે. તેમાં આશરે ₹250 કરોડ રૂપિયાના નવા ઇશ્યૂ અને હાલના શેરધારકો દ્વારા આશરે ₹209.72 કરોડ રૂપિયાના વેચાણ માટેની ઓફર સામેલ છે.
IPO 1 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ ખુલ્યો હતો અને 3 સપ્ટેમ્બર, 2026ના રોજ બંધ થયો હતો. ફાળવણીનો આધાર 4 સપ્ટેમ્બર, 2026 માટે શેડ્યૂલ કરવામાં આવ્યો છે, ત્યારબાદ 7 સપ્ટેમ્બરના રોજ રિફંડ અને શેરની ક્રેડિટની શરૂઆત કરવામાં આવી છે. દીપા જ્વેલર્સના શેર 8 સપ્ટેમ્બર, 2026 ના રોજ BSE અને NSE પર લિસ્ટ થશે.
પ્રાઇસ બેન્ડ 84 શેરના લૉટ સાઇઝ સાથે શેર દીઠ ₹168 થી ₹177 નક્કી કરવામાં આવી હતી. અપર પ્રાઇસ બેન્ડ પર, એક લૉટ માટે ન્યૂનતમ રિટેલ ઇન્વેસ્ટર એપ્લિકેશન ₹14,868 છે.
એમ્કે ગ્લોબલ ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિમિટેડ અને વાલ્મીકી લીલા કેપિટલ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ આ આઇપીઓના બુક રનિંગ લીડ મેનેજર્સ છે, જ્યારે બિગશેર સર્વિસીસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ રજિસ્ટ્રાર છે.
રજિસ્ટ્રાર: બિગશેર સર્વિસિસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ
BSE: BSE IPO ફાળવણી સ્થિતિ પેજ
NSE: NSE IPO એલોટમેન્ટ સ્ટેટસ પેજ
દીપા જ્વેલર્સ IPO સબસ્ક્રિપ્શન સ્ટેટસ
દીપા જ્વેલર્સનો IPO ક્લોઝિંગ-ડે સબ્સક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે 43.37 વખત સબસ્ક્રાઇબ થયો હતો. ત્રીજા અને અંતિમ દિવસે, ખાસ કરીને NII અને QIB કેટેગરીમાં માંગમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે.
| તારીખ | ક્યૂઆઇબી | એનઆઇઆઇ | રિટેલ | કુલ |
|---|---|---|---|---|
| દિવસ 1 (સપ્ટેમ્બર 1) | 0.11 | 0.65 | 1.42 | 0.88 |
| દિવસ 2 (સપ્ટેમ્બર 2) | 0.45 | 5.27 | 4.85 | 3.69 |
| દિવસ 3 (સપ્ટેમ્બર 3) | 36.73 | 109.02 | 19.03 | 43.37 |
QIB કેટેગરીને સપ્લાય કરેલ ક્લોઝિંગ સ્નૅપશૉટમાં 36.73 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી. અંતિમ દિવસે નોંધપાત્ર રીતે વધતા પહેલાં, પ્રથમ બે દિવસ દરમિયાન, 1 દિવસે 0.11 વખત અને 2 દિવસે 0.45 વખત સંસ્થાકીય ભાગીદારી પ્રમાણમાં મર્યાદિત હતી.
રિટેલ કેટેગરીને સપ્લાય કરેલ દિવસ 3 ના સ્નૅપશૉટમાં 19.03 વખત સબસ્ક્રાઇબ કરવામાં આવી હતી. રિટેલની માંગ શરૂઆતના દિવસે 1.42 વખત સંપૂર્ણ સબસ્ક્રિપ્શનને વટાવી ગઈ હતી અને 2 દિવસે 4.85 વખત વધી ગઈ હતી.
સપ્લાય કરેલ ક્લોઝિંગ-ડે સ્નૅપશૉટમાં 43.37 વખત પહોંચતા પહેલાં, એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન 1 દિવસે 0.88 વખતથી 2 દિવસે 3.69 વખત વધ્યું છે.
બાદમાં અંતિમ એક્સચેન્જ-લિંક્ડ ડેટાએ એકંદર 42.61 ગણો IPO રેકોર્ડ કર્યો હતો, ક્યુઆઇબીએ 37.01 ગણો, એનઆઇઆઇએસને 105.96 ગણો અને રિટેલ રોકાણકારોને 18.55 ગણો સબસ્ક્રાઇબ કર્યું હતું. તફાવત અપડેટ કરેલ એક્સચેન્જના આંકડાઓ અને ડેટા કટ-ઑફને દર્શાવે છે; ઉપરોક્ત ટેબલ સાતત્ય માટે પ્રદાન કરેલ સ્નૅપશૉટને જાળવી રાખે છે.
દીપા જ્વેલર્સ IPO શેરની કિંમત અને રોકાણની વિગતો
દીપા જ્વેલર્સ IPO પ્રાઇસ બેન્ડ 84 શેરના લૉટ સાઇઝ સાથે શેર દીઠ ₹168 થી ₹177 નક્કી કરવામાં આવી હતી. ₹177 ની ઉપલી કિંમત પર, એક લૉટ માટે ઓછામાં ઓછા ₹14,868 ના રિટેલ ઇન્વેસ્ટર રોકાણની જરૂર છે.
રિટેલ રોકાણકારો 13 લોટ્સ અથવા 1,092 શેર માટે અરજી કરી શકે છે, જે ઉચ્ચ ભાવ બેન્ડ પર ₹1,93,284 ના રોકાણનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. ન્યૂનતમ sNII એપ્લિકેશન 14 લૉટ્સ અથવા 1,176 શેરથી શરૂ થાય છે, જેની રકમ ₹2,08,152 છે.
IPO આશરે ₹459.72 કરોડ છે, જેમાં આશરે ₹250 કરોડનો નવો ઇશ્યૂ અને આશરે ₹209.72 કરોડનો OFSનો સમાવેશ થાય છે.
સપ્લાય કરેલ સબસ્ક્રિપ્શન સ્નૅપશૉટના આધારે, એનઆઇઆઇએસની માંગ 109.02 ગણી હતી, ત્યારબાદ 36.73 ગણી ક્યુઆઇબી અને રિટેલ ઇન્વેસ્ટર્સ 19.03 ગણી હતી. સપ્લાઇ કરેલ ક્લોઝિંગ સ્નૅપશૉટમાં એકંદર સબસ્ક્રિપ્શન 43.37 વખત હતો.
અંતિમ વિનિમય ડેટા પછી 42.61 વખત એકંદર સબ્સ્ક્રિપ્શન રેકોર્ડ કરે છે. ફાળવણીનો આધાર 4 સપ્ટેમ્બર માટે નિર્ધારિત કરવામાં આવ્યો છે, ત્યારબાદ 7 સપ્ટેમ્બરના રોજ રિફંડ અને શેર ક્રેડિટ અને 8 સપ્ટેમ્બરના રોજ BSE અને NSE લિસ્ટિંગનો પ્રસ્તાવ મૂકવામાં આવ્યો છે.
IPO ની આવકનો ઉપયોગ
દીપા જ્વેલર્સ ઈશ્યુની નવી આવકમાંથી આશરે ₹215 કરોડ રૂપિયાનો ઉપયોગ ખરીદ, રખરખાવ અને ઈન્વેન્ટરીમાં વૃદ્ધિ માટે લાંબા ગાળાની વર્કિંગ કેપિટલ આવશ્યકતાઓ માટે કરશે.
જ્વેલરી વ્યવસાયને સોના, હીરાની અને અન્ય કાચા માલના મૂલ્યને કારણે નોંધપાત્ર ઇન્વેન્ટરી રોકાણની જરૂર છે. પ્રસ્તાવિત કાર્યકારી-મૂડી ફાળવણીનો હેતુ ખરીદીને ટેકો આપવાનો છે અને ઇન્વેન્ટરીના સ્તરને જાળવવાનો છે કારણ કે કંપની તેની કામગીરીને સ્કેલ કરે છે.
ફ્રેશ ઇશ્યૂમાંથી બાકીની પાત્ર ચોખ્ખી આવકનો ઉપયોગ સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે કરવાનો પ્રસ્તાવ છે, જેમાં વ્યૂહાત્મક પહેલ અને લાગુ નિયમો હેઠળ મંજૂર અન્ય વ્યવસાયિક જરૂરિયાતોનો સમાવેશ થાય છે.
IPOમાં આશરે ₹209.72 કરોડ રૂપિયાના OFSનો સમાવેશ થાય છે. ઓએફએસમાંથી પ્રાપ્ત થતી રકમ વેચાણકર્તા શેરધારકો દ્વારા પ્રાપ્ત થશે અને તે દીપ જ્વેલરને તેની કાર્યકારી મૂડી અથવા અન્ય કોર્પોરેટ જરૂરિયાતો માટે ઉપલબ્ધ રહેશે નહીં.
બિઝનેસ ઓવરવ્યૂ
દીપા જ્વેલર્સ ભારતના ગોલ્ડ અને ડાયમંડ જ્વેલરી માર્કેટમાં કાર્યરત છે, જેમાં રિટેલ અને હોલસેલ ડિસ્ટ્રિબ્યુશનની પ્રવૃત્તિઓ શામેલ છે. તેનો પોર્ટફોલિયો પરંપરાગત અને સમકાલીન જ્વેલરી પ્રૉડક્ટની વ્યાપક પસંદગીને કવર કરે છે, જે લગ્ન, તહેવારો અને રોજિંદા જ્વેલરીની માંગને પૂર્ણ કરે છે.
કંપનીના પ્રોડક્ટ પોર્ટફોલિયોમાં વડ્ડનમ, CNC બેંગલ્સ, મેન્સ કડાસ, વાંકી, બજુબંદ, ગુંડલામાલા હરમ, નેકલેસ, કાંગન, ઇયરિંગ્સ, માંગટિકા, માટિલ, ચંપસરાલુ, જાડા અને રિંગનો સમાવેશ થાય છે. વડ્ડનમ અને CNC જ્વેલરી જેવી કેટેગરીમાં તેની વિશેષતા જ્વેલરી રિટેલર્સ અને ગ્રાહકોને ઑફર કરવામાં આવતી શ્રેણીને વિસ્તૃત કરવામાં મદદ કરે છે.
દીપા જ્વેલર્સ તેની ઉત્પાદન ક્ષમતાઓનો વિસ્તાર કરી રહ્યા છે. 2025 માં, કંપનીએ તેની પ્રથમ ઇન-હાઉસ ઉત્પાદન સુવિધા સ્થાપિત કરવા માટે રિયલ-વેક્સ 3D પ્રિન્ટર, વેક્યુમ-પ્રેઝર કાસ્ટિંગ મશીન અને ઇન્ડક્શન-મેલ્ટિંગ મશીન સહિત મશીનરીનો ઑર્ડર આપ્યો હતો. તેણે તેના ભૌગોલિક વિસ્તરણના ભાગરૂપે આંધ્રપ્રદેશના વિજયવાડામાં એક બ્રાન્ચ કચેરીની પણ સ્થાપના કરી હતી.
કંપનીએ નાણાંકીય વર્ષ 26 માં કુલ ઇન્કમ ₹1,927.72 કરોડ નોંધાવી છે, જે ₹1,400.10 ની તુલનામાં છે નાણાંકીય વર્ષ 25 અને ₹1,025.73 માં કરોડ નાણાંકીય વર્ષ 24 માં કરોડ. આ અગાઉના નાણાંકીય વર્ષની તુલનામાં નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આશરે 37.7% નો વધારો દર્શાવે છે.
નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹40.58 કરોડ અને નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹24.35 કરોડની સરખામણીમાં નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ટૅક્સ પછીનો નફો વધીને ₹104.79 કરોડ થયો. EBITDA નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આશરે ₹146.34 કરોડ હતો, જે નાણાંકીય વર્ષ 25 અને ₹35.77 માં ₹56.01 કરોડ હતું નાણાંકીય વર્ષ 24 માં કરોડ.
કંપનીની કુલ સંપત્તિ નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹217.67 કરોડથી નાણાંકીય વર્ષ 26 માં ₹357.18 કરોડ સુધી વધી ગઈ છે, જ્યારે ચોખ્ખી સંપત્તિ ₹133.21 કરોડથી વધીને ₹238.07 કરોડ થઈ ગઈ છે. જો કે, નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹9.86 કરોડના નેગેટિવ ઓપરેટિંગ કૅશ ફ્લો પછી નાણાંકીય વર્ષ 26 માં આશરે ₹14.73 કરોડ પર ઑપરેટિંગ કૅશ ફ્લો નેગેટિવ રહ્યો હતો.
મુખ્ય શક્તિઓમાં કંપનીના કામગીરીના વધતા સ્કેલ, વિવિધ જ્વેલરી પોર્ટફોલિયો, દક્ષિણ ભારતમાં સ્થાપિત હાજરી, ઇન-હાઉસ ઉત્પાદનમાં વિસ્તરણ અને છેલ્લા ત્રણ ફાઇનાન્શિયલ વર્ષોમાં આવક અને નફાકારકતામાં વૃદ્ધિનો સમાવેશ થાય છે.
રોકાણકારોએ સોના અને હીરાની કિંમતની વોલેટિલિટી, નોંધપાત્ર વર્કિગ-કેપિટલ અને ઇન્વેન્ટરીની જરૂરિયાતો, જ્વેલરી-સેક્ટરની માંગ પર નિર્ભરતા, ભૌગોલિક એકાગ્રતા, સ્પર્ધાત્મક દબાણ અને ઉત્પાદન વિસ્તરણના અમલીકરણ સાથે સંકળાયેલા જોખમોને પણ ધ્યાનમાં લેવા જોઈએ. નાણાંકીય વર્ષ 25 અને નાણાંકીય વર્ષ 26 માં નકારાત્મક ઑપરેટિંગ કૅશ ફ્લો પણ બિઝનેસના કાર્યકારી-મૂડી સ્વરૂપને હાઇલાઇટ કરે છે.
- મફત IPO એપ્લિકેશન
- સરળતાથી અરજી કરો
- IPO માટે પ્રી-અપ્લાય કરો
- UPI બિડ તરત જ
5paisa પર પ્રચલિત
ડિસ્ક્લેમર: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ બજારના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત ડૉક્યૂમેન્ટ કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.
