ગૅલાર્ડ સ્ટીલ લિમિટેડ 48.73% પ્રીમિયમ સાથે મજબૂત ડેબ્યૂ કરે છે, અસાધારણ સબસ્ક્રિપ્શન સામે ₹223.10 પર લિસ્ટ કરે છે

Generic user silhouette icon 5paisa કેપિટલ લિમિટેડ - 3 મિનિટમાં વાંચો

છેલ્લી અપડેટ: 26 નવેમ્બર 2025 - 11:11 am

ગેલેર્ડ સ્ટીલ લિમિટેડ, માઇલ્ડ સ્ટીલ, એસજીસીઆઈ અને લો એલોય કાસ્ટિંગ સહિતના એન્જિનિયર્ડ સ્ટીલ કાસ્ટિંગના ઉત્પાદક છે, જે ભારતીય રેલવે, સંરક્ષણ ક્ષેત્ર, વીજ ઉત્પાદન અને સંબંધિત ઉદ્યોગો માટે આઇએસઓ 9001:2015 પ્રમાણિત ફાઉન્ડ્રી દ્વારા ready-to-use ઘટકો, એસેમ્બલી અને સબ-એસેમ્બલીનું ઉત્પાદન કરે છે. 19-21 નવેમ્બર, 2025 વચ્ચે IPO બિડ બંધ કર્યા પછી, કંપનીએ ₹223.10 પર ખુલતા 48.73% ના પ્રીમિયમ સાથે ટ્રેડિંગ શરૂ કર્યું અને ₹234.25 (56.17% સુધી) પર સ્પર્શ કર્યો.

ગૅલાર્ડ સ્ટીલ લિમિટેડ લિસ્ટિંગની વિગતો

ગૅલાર્ડ સ્ટીલએ ₹3,00,000 ની કિંમત ધરાવતા 2,000 શેરના ન્યૂનતમ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ સાથે પ્રતિ શેર ₹150 પર તેનો IPO લૉન્ચ કર્યો. IPO ને 375.54 વખતના સબસ્ક્રિપ્શન સાથે અસાધારણ પ્રતિસાદ પ્રાપ્ત થયો છે - વ્યક્તિગત રોકાણકારો 351.58 વખત, QIB 228.48 વખત, NII 624.56 વખત (sNII 381.75 વખત અને bNII 745.96 વખત), જે એન્જિનિયરિંગ સ્ટીલ કાસ્ટિંગ્સ બિઝનેસ મોડેલ અને વિવિધ સેક્ટરલ એક્સપોઝરમાં જબરદસ્ત રોકાણકારોનો વિશ્વાસ દર્શાવે છે.

પ્રથમ દિવસનું ટ્રેડિંગ પરફોર્મન્સ

લિસ્ટિંગ કિંમત: ₹223.10 પર ખોલવામાં આવેલ ગેલેર્ડ સ્ટીલ ₹150.00 ની ઇશ્યૂ કિંમતથી 48.73% ના પ્રીમિયમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, ₹234.25 (56.17% સુધી) અને ₹223.00 (48.67% સુધી) ની ની નીચી સપાટીએ, ₹225.48 પર VWAP સાથે, વિશેષ સ્ટીલ કાસ્ટિંગ ઉત્પાદન ક્ષેત્રમાં અસાધારણ સબસ્ક્રિપ્શન સ્તરો અને મજબૂત વિકાસ માર્ગ દ્વારા સમર્થિત મજબૂત બજાર ઉત્સાહને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

ગ્રોથ ડ્રાઇવરો અને પડકારો

ગ્રોથ ડ્રાઇવર્સ:

અસાધારણ વિકાસનો માર્ગ: આવકમાં 92% નો વધારો થયો છે અને નાણાંકીય વર્ષ 24 અને નાણાંકીય વર્ષ 25 વચ્ચે પીએટી 90% વધ્યો છે, 43.16% નો બાકી આરઓઈ, 26.59% નો સોલિડ આરઓસીઇ, 11.38% નું હેલ્ધી પીએટી માર્જિન, મજબૂત સંચાલન કાર્યક્ષમતા અને બજારની માંગને દર્શાવતા 23.39% નું પ્રભાવશાળી ઇબીઆઇટીડીએ માર્જિન.

વિવિધ ક્ષેત્રીય હાજરી: ભારતીય રેલવે ટ્રેક્શન મોટર અને બોજી ઘટકો, સંરક્ષણ ક્રેડલ્સ અને ટ્રુનિયન હાઉસિંગ, પાવર જનરેશન ટર્બાઇન સબએસેમ્બલી અને ઔદ્યોગિક મશીનરી લાઇનરમાં ઉત્પાદન ક્ષમતાઓ આવકમાં વૈવિધ્યકરણ પ્રદાન કરે છે અને સિંગલ સેક્ટર પર નિર્ભરતા ઘટાડે છે.

ઇન-હાઉસ ઉત્પાદન ક્ષમતાઓ: ISO 9001:2015 પ્રમાણિત ફાઉન્ડ્રી જેમાં મેલ્ટિંગ, હીટ ટ્રીટમેન્ટ, ગ્રાઇન્ડિંગ, મોલ્ડિંગ, સેન્ડ મિક્સિંગ અને ફિનિશિંગ પ્રક્રિયાઓ, વિશાળ ભૌગોલિક પહોંચ, કડક ગુણવત્તા નિયંત્રણ પદ્ધતિઓ જે પ્રમાણિત પ્રૉડક્ટની ગુણવત્તા અને ગ્રાહક સંતોષ સુનિશ્ચિત કરે છે.

પડકારો:

ઉન્નત ડેબ્ટ લેવલ: 1.19 નો Debt-to-equity રેશિયો, ₹17.08 કરોડના નેટ વર્થ સામે ₹20.38 કરોડનું કુલ કરજ, ફાઇનાન્શિયલ લીવરેજની ચિંતાઓ વધારવી, ટકાઉક્ષમતા અને તુલના વિશે પ્રશ્નો ઉઠાવતા સાથીઓની તુલનામાં નાણાંકીય વર્ષ 25 માટે વધતી આવક.

પ્રીમિયમનું મૂલ્યાંકન: 16.60x નું પોસ્ટ-ઇશ્યૂ P/E, 6.15x નું price-to-book, 48.73% નું અસાધારણ રીતે મજબૂત લિસ્ટિંગ પ્રીમિયમ, એલિવેટેડ એન્ટ્રી પૉઇન્ટની ચિંતાઓ બનાવે છે, ₹9.50 કરોડના આઇપીઓ પછી નાના ઇક્વિટી બેઝ મુખ્ય બોર્ડ સ્થળાંતર માટે લાંબા ગેસ્ટેશન સમયગાળાને સૂચવે છે.

મર્યાદિત ઑપરેટિંગ હિસ્ટ્રી: કંપની 2015 માં તુલનાત્મક રીતે ટૂંકા ટ્રેક રેકોર્ડ સાથે, નોંધપાત્ર પ્રમોટરનો હિસ્સો 91.14% થી 67.16% સુધી ઘટાડવામાં આવે છે, રેલવે અને સંરક્ષણ ક્ષેત્રના ઑર્ડર પર નિર્ભરતા એકાગ્રતા જોખમ અને સરકારી પૉલિસી સંવેદનશીલતા બનાવે છે.

IPO ની આવકનો ઉપયોગ

ઉત્પાદન વિસ્તરણ: પીથમપુરમાં હાલની ઉત્પાદન સુવિધાના વિસ્તરણ અને ઑફિસ બિલ્ડિંગના નિર્માણ માટે મૂડી ખર્ચ માટે ₹20.14 કરોડ, રેલવે, સંરક્ષણ અને પાવર ક્ષેત્રોમાં વધતી માંગને પહોંચી વળવા માટે ઉત્પાદન ક્ષમતામાં વધારો કરવો.

દેવાની ચુકવણી: ₹7.00 કરોડ ચોક્કસ ઉછીના ભાગની ચુકવણી, બૅલેન્સ શીટને મજબૂત બનાવવા અને નાણાંકીય સુગમતામાં સુધારો કરવા અને ટકાઉ વિકાસ માટે વ્યાજનો બોજ ઘટાડવા માટે debt-to-equity રેશિયો ઘટાડવા.

સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ: એન્જિનિયર્ડ સ્ટીલ કાસ્ટિંગ્સ માર્કેટમાં સ્પર્ધાત્મક સ્થિતિ જાળવવા માટે કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતો, કાર્યકારી જરૂરિયાતો અને વ્યૂહાત્મક પહેલને ટેકો આપતા સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ માટે ₹4.66 કરોડ ફાળવવામાં આવ્યા છે.

ફાઇનાન્શિયલ પરફોર્મન્સ

મહેસૂલ: નાણાંકીય વર્ષ 25 માટે ₹53.52 કરોડ, નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹27.86 કરોડથી 92% ની અસાધારણ વૃદ્ધિ, રેલવે, સંરક્ષણ અને વીજળી ઉત્પાદન ક્ષેત્રોમાં ઑર્ડર બુકના વિસ્તરણ અને ઉચ્ચ-મૂલ્ય ઘટક ઉત્પાદનમાં સફળ પ્રવેશને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

ચોખ્ખો નફો: નાણાંકીય વર્ષ 25 માં ₹6.07 કરોડ, નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹3.20 કરોડથી 90% ની નોંધપાત્ર વૃદ્ધિ, મજબૂત ઓપરેશનલ લાભ અને વધુ સારા પ્રૉડક્ટ મિશ્રણ અને ઓપરેશનલ કાર્યક્ષમતા લાભ દ્વારા નફાકારકતામાં સુધારો દર્શાવે છે.

ફાઇનાન્શિયલ મેટ્રિક્સ: 43.16% નો બાકી આરઓઇ, 26.59% નો સોલિડ આરઓસીઇ, 1.19 નું debt-to-equity, 11.38% નું હેલ્ધી પીએટી માર્જિન, 23.39% નું પ્રભાવશાળી ઇબીઆઇટીડીએ માર્જિન, 6.15x નું price-to-book, ₹9.04 નું પોસ્ટ-ઇશ્યૂ ઇપીએસ, 16.60x નું પી/ઈ, ₹17.08 કરોડનું નેટ વર્થ, ₹20.38 કરોડની કુલ કરજ અને ₹222.54 કરોડનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન.

તમારી IPO એપ્લિકેશન માત્ર થોડા ક્લિક દૂર છે.
આગામી IPO પર લેટેસ્ટ અપડેટ્સ, એક્સપર્ટ એનાલિસિસ અને ઇનસાઇટ્સ મેળવો.
  • મફત IPO એપ્લિકેશન
  • સરળતાથી અરજી કરો
  • IPO માટે પ્રી-અપ્લાય કરો
  • UPI બિડ તરત જ
+91
''
આગળ વધીને, તમે અમારા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાવ છો
મોબાઇલ નંબર કોનો છે
અથવા
hero_form

ડિસ્ક્લેમર: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ બજારના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત ડૉક્યૂમેન્ટ કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.

મફત ડિમેટ એકાઉન્ટ ખોલો

5paisa સમુદાયનો ભાગ બનો - ભારતના પ્રથમ લિસ્ટેડ ડિસ્કાઉન્ટ બ્રોકર.

+91

આગળ વધીને, તમે બધા નિયમો અને શરતો* સાથે સંમત થાઓ છો

footer_form