₹213.10, ઉપર 41.61% પર સ્ટુડિયોની યાદી રેકોડ કરો
છેલ્લું અપડેટ: 12 મે 2026 - 11:39 am
રેકોડ સ્ટુડિયોઝ લિમિટેડ, 2021 માં બ્રાન્ડિંગ, સોર્સિંગ અને વેચાણ મેકઅપ, સ્કિનકેર, બૉડી કેર અને બ્યૂટી ઍક્સેસરીઝ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતી એક ભારતીય બ્યૂટી અને પર્સનલ કેર કંપની તરીકે શામેલ છે, જે 14 રાજ્યોમાં 3 કંપની-માલિકીની (COCO) અને 21 ફ્રેન્ચાઇઝી-માલિકીની (FOFO) સ્ટોર્સ સહિત ઓમ્નિચૅનલ નેટવર્ક દ્વારા 350+ SKU ઑફર કરે છે અને ભારતમાં થર્ડ-પાર્ટી ઉત્પાદકો દ્વારા ઉત્પાદિત ઉત્પાદનો સાથે એમેઝોન, નાયકા, મિન્ત્રા, ફ્લિપકાર્ટ અને પોતાની વેબસાઇટ/એપ પર ઇ-કોમર્સ હાજરી સાથે, મંગળવાર, મે 12, 2026 ના રોજ BSE પર એક શાનદાર પ્રારંભ કર્યો હતો. ₹158.00 ની ઇશ્યૂ કિંમતથી 34.87% ના પ્રીમિયમનું પ્રતિનિધિત્વ કરતી ₹213.10 પર ખોલવામાં આવેલ સ્ટુડિયો શેરની કિંમત, તરત જ ₹223.75 (41.61% સુધી) પર અપર સર્કિટ પર હિટ કરો.
સ્ટુડિયો લિસ્ટિંગની વિગતો રેકોડ કરો
Recode Studios launched its IPO comprising fresh issue of ₹39.55 crore and OFS of ₹5.04 crore at ₹158 per share with minimum investment of 1,600 shares costing ₹2,52,800 raising ₹44.59 crore including ₹12.67 crore from anchor investors.
ફર્સ્ટ-ડે ટ્રેડિંગ પરફોર્મન્સ
લિસ્ટિંગ કિંમત: રિકોડ સ્ટુડિયોઝ શેરની કિંમત ₹213.10 પર ખોલવામાં આવી છે, જે ઇશ્યૂ કિંમતથી 34.87% ના પ્રીમિયમનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, તરત જ ₹223.75 (41.61% સુધી) પર અપર સર્કિટ પર હિટ કરો, VWAP સાથે ₹216.62 માં. ₹33.18 કરોડના ટર્નઓવર, 15.32 લાખ શેરનું ટ્રેડેડ વૉલ્યુમ, 100% ની ડિલિવરી અને ₹168.18 કરોડની પ્રી-IPO માર્કેટ કેપ સામે ₹238.17 કરોડનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન ધરાવતા IPO રોકાણકારો માટે સ્ટેલર લિસ્ટિંગમાં અસાધારણ લાભ મળ્યા છે.
ગ્રોથ ડ્રાઇવર્સ અને ચેલેન્જ
ગ્રોથ ડ્રાઇવર્સ:
Strong Revenue Growth: Revenue growing from ₹22.44 crore in FY23 to ₹47.94 crore in FY25 (2.1x growth), 9M FY26 revenue of ₹57.45 crore already exceeding full FY25, reflecting rapid scaling of beauty and personal care brand.
અસાધારણ નફાકારકતામાં સુધારો: PAT FY24 માં ₹0.27 કરોડથી વધીને 9M FY26 માં ₹9.06 કરોડ થયો, PAT માર્જિન 0.73% થી 15.79% સુધી વિસ્તરી રહ્યું છે, EBITDA માર્જિન 4.52% થી 23.24%, 68.11% ની ROE અને 59.85% ની ROCE.
Challenges:
તાજેતરનું સંસ્થાપન: મર્યાદિત ઓપરેટિંગ ઇતિહાસ સાથે માત્ર 2021 માં સ્થાપિત કંપની, બ્રાન્ડની માન્યતા હજુ પણ સ્થાપિત ખેલાડીઓ દ્વારા પ્રભુત્વ ધરાવતા સ્પર્ધાત્મક સૌંદર્ય અને વ્યક્તિગત સંભાળ બજારમાં નિર્માણ કરે છે.
થર્ડ-પાર્ટી ઉત્પાદન પર નિર્ભરતા: ભારતમાં થર્ડ-પાર્ટી ઉત્પાદકો દ્વારા ઉત્પાદિત તમામ પ્રૉડક્ટ ગુણવત્તા નિયંત્રણ અને ઉત્પાદન ક્ષમતા માટે બાહ્ય સપ્લાયર્સ પર નિર્ભરતા બનાવે છે.
IPO આવકનો ઉપયોગ
કાર્યકારી કેપિટલ: ઇન્વેન્ટરી અને રિટેલ ઓપરેશન્સના વિસ્તરણને ટેકો આપતી મોટાભાગની આવકનું પ્રતિનિધિત્વ કરતી કાર્યકારી મૂડીની જરૂરિયાતો માટે ₹19.50 કરોડ.
વેરહાઉસ સુવિધા: લુધિયાણા, પંજાબમાં નવી વેરહાઉસ સુવિધાની સ્થાપના માટે કેપિટલ ખર્ચ માટે ₹5.74 કરોડ.
માર્કેટિંગ અને જાહેરાત: બ્રાન્ડ જાગૃતિ અને દ્રશ્યમાનતા વધારવા માટે ₹ 5.41 કરોડ.
સામાન્ય કોર્પોરેટ હેતુઓ: ₹2.96 કરોડ.
નાણાંકીય પ્રદર્શન
આવક: ડિસેમ્બર 2025 ના રોજ સમાપ્ત થયેલ 9 મહિનાઓ માટે ₹57.45 કરોડ (પહેલેથી જ સંપૂર્ણ નાણાંકીય વર્ષ 25 થી વધુ), નાણાંકીય વર્ષ 25 માટે ₹47.94 કરોડ, નાણાંકીય વર્ષ 24 માં ₹36.93 કરોડ અને નાણાંકીય વર્ષ 23 માં ₹22.44 કરોડથી વધુ.
Net Profit: ₹9.06 crore for 9 months FY26 (already nearly 3x full FY25), ₹3.30 crore in FY25, growth from ₹0.27 crore in FY24 and ₹0.69 crore in FY23, with post-IPO EPS of ₹11.35 and attractive P/E of 13.92x. Investors tracking Recode Studios share price should note exceptional margin expansion with EBITDA margin improving from 4.52% in FY24 to 23.24% in 9M FY26 and near debt-free balance sheet with debt-to-equity of only 0.19.
- મફત IPO એપ્લિકેશન
- સરળતાથી અરજી કરો
- IPO માટે પૂર્વ-અરજી કરો
- UPI બિડ તરત જ
5paisa પર ટ્રેન્ડિંગ
અસ્વીકરણ: સિક્યોરિટીઝ માર્કેટમાં રોકાણ માર્કેટના જોખમોને આધિન છે, રોકાણ કરતા પહેલાં તમામ સંબંધિત દસ્તાવેજો કાળજીપૂર્વક વાંચો. વિગતવાર ડિસ્ક્લેમર માટે કૃપા કરીને અહીં ક્લિક કરો.

5paisa કેપિટલ લિમિટેડ